• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FORMAT HD2 VỚI TASK 29 [Update 24/04/2010]

tốt nhất TMOUS không nên sài task29.
5 ăn 5 thua, nếu ăn thì không vui hơn nhiều mà thua thì khóc rất nhiều.
vợ chết làm đám ma tốn kém lắm, chi phí tái giá cũng nặng nề nữa

tốt nhất TMOUS không nên sài task29.
5 ăn 5 thua, nếu ăn thì không vui hơn nhiều mà thua thì khóc rất nhiều.
vợ chết làm đám ma tốn kém lắm, chi phí tái giá cũng nặng nề nữa
Nghe bạn này nói mà "ghê ghê" nhỉ...:p Mình vẫn Task29 suốt đâu có sao đâu, máy mình là HD2 TMOUS...;;)

chà căng à nha.1 bên các pác nói sài task 29 cho hd2 t mobile ok.1 bên nói sài 50% thành công còn lại 50% thất bại.giờ e nên làm sao.

chà căng à nha.1 bên các pác nói sài task 29 cho hd2 t mobile ok.1 bên nói sài 50% thành công còn lại 50% thất bại.giờ e nên làm sao.

Ở đâu? XDA à! Bạn tìm trên Google xem nhé! Mình đã bị một con rùi đấy. T-Mobile khi chạy Task29 hên xui rồi mà! Nhất là T-Mobile mà Up Radio <=2.07 thì mất Boot nửa đấy!

Chỉnh sửa cuối:
uh phải nghiên cứu kỹ thôi.hd2 mua cũng mấy chai chứ đâu ít.hư 1 cái là nghèo luôn.sài lại nokia 8250.

uh phải nghiên cứu kỹ thôi.hd2 mua cũng mấy chai chứ đâu ít.hư 1 cái là nghèo luôn.sài lại nokia 8250.
Bạn nên nhớ là với HD2 TMOUS thì bạn không được úp các bản rom có Base rom dưới 2.10 và Radio dưới 2.08 nhé nếu không bạn sẽ biết điều gì sẽ xảy ra sau đó...:p

máy hd2 t mobile cũng mình là mua lại từ người bạn. mà lúc mua là đang chạy rom nand android rồi.chưa chạy lại rom win6.5 nên củng ko bik rõ là hspl và radio của máy là version mấy nửa.

máy hd2 t mobile cũng mình là mua lại từ người bạn. mà lúc mua là đang chạy rom nand android rồi.chưa chạy lại rom win6.5 nên củng ko bik rõ là hspl và radio của máy là version mấy nửa.

-Máy đã up Android rồi đồng nghĩa với máy đã chạy HSPL bạn vào booloader để kiểm tra (tắt máy hoàn toàn ấn và giữ volume down đồng thời ấn phím nguồn một cái vẫn giữ volume down cho đến khi hiện màn hình 3 màu)
-Kiểm tra radio ở Android bạn vào cài đặt (setting) vào tiếp thông tin điện thoại Chỗ có hình chữ I trong ô tròn (dòng cuối) vào tiếp thông tin phần mềm (từ dưới lên phần thứ 2) xem những số cuối của phần phiên bản Baseband (ví dụ: 15.42.50.09U_2.14.50.04) thì phiên bản radio là 2.14.50.04

-Máy đã up Android rồi đồng nghĩa với máy đã chạy HSPL bạn vào booloader để kiểm tra (tắt máy hoàn toàn ấn và giữ volume down đồng thời ấn phím nguồn một cái vẫn giữ volume down cho đến khi hiện màn hình 3 màu)
-Kiểm tra radio ở Android bạn vào cài đặt (setting) vào tiếp thông tin điện thoại Chỗ có hình chữ I trong ô tròn (dòng cuối) vào tiếp thông tin phần mềm (từ dưới lên phần thứ 2) xem những số cuối của phần phiên bản Baseband (ví dụ: 15.42.50.09U_2.14.50.04) thì phiên bản radio là 2.14.50.04

uh đúng rồi vậy phiên bản radio của mình là 2.14.50.04 vậy có cần up lên radio 2.15 ko.còn hspl chắc khỏi cần up lại đúng ko

uh đúng rồi vậy phiên bản radio của mình là 2.14.50.04 vậy có cần up lên radio 2.15 ko.còn hspl chắc khỏi cần up lại đúng ko
Bạn đang dùng ổn định sóng sánh ngon thì khỏi cần úp, còn nếu muốn test sóng thì úp radio khác...

Bạn đang dùng ổn định sóng sánh ngon thì khỏi cần úp, còn nếu muốn test sóng thì úp radio khác...

up radio va hspl là 2 trường hợp dể chết flash nhất đúng ko.ma radio chỉ quy định về sóng của hd2 thôi đúng ko nó còn quy định về các khác ko.

Ở đâu ghi vậy bạn?

* Link tải Radio v2.14.50.04 (HD2-TMOUS):
Update Radio này với các ROM dựa trên cơ sở OS 2.02-2.13-3.14 sẽ có thông số RAM là 576Mb.
CLICK HERE TO DOWNLOAD

* Link tải Radio v2.15.50.14 (LEO):
Update Radio này với các ROM dựa trên cơ sở OS 2.02-2.13-3.14 sẽ có thông số RAM là 576Mb.
CLICK HERE TO DOWNLOAD
dòng radio 2.15 đâu có mở ngoặc ghi t mous đâu

Back