• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Google maps 4.0 [ Cập nhật V 4.1.1 bài 77 trang 8]

E71 của mình ko dùng được Offline, muốn dùng được bắt buộc phải có Wifi or GPRS mới chán chứ :(

Máy nào chả thế. Gì mà chán hả bạn.
Những cái được của nó quá được rồi :D.

Đúng là G map không cho xem dữ liệu bản đồ khi offline. Điều này mình thấy không bằng ovimap

có bản Google map nào java mà có GPS và tiếng việt không các bạn, cho mình xi để cài cho máy LG. thank!

GOOGLE MAPS 4.0 Đã ra mắt

Với nhiều tính năng mới, đặc biệt là chỉ cần tạo 1 tài khoản Google mail, bạn có thể đăng nhập và tìm dc vị trí những người bạn của mình (Với điều kiện người kia cũng đang sử dụng Google maps). Mình dùng thấy okie hơn tất cả mấy bản trước, bạn nào chưa có thì down và test thử nhé.
Link download: http: http://www.4shared.com/file/230145249/63aaa3ec/GoogleMaps_40_Newest_version.html
Mình mới post bài lần đầu, có gì sai sót các bạn thông cảm nhé!

Bạn ôi. Tại sao mình cài vào nó lại hiện tiếng anh mà không có tiếng việt như bạn vậy. Mình xài N73

Ngôn ngữ của Google Map theo ngôn ngữ của máy. Máy bạn xài tiếng Anh thì GM cũng tiếng Anh. Tương tự thế với tiếng Việt.

Muốn chuyển qua tiếng Việt bạn thử làm thế này xem.
Vào thư mục E:\resource\apps
Đổi tên file GoogleMaps_2000CEA3.r96 thành GoogleMaps_2000CEA3.r01.
r96 là Vie, còn r01 là Eng.

Vào lại Google Map kiểm tra kết quả.

Apply patch open4all trong RomPatcher trc khi làm nhé.

help me.toi cai dat ko dc.may bao la ko the cai dat.minh dung N86.truoc day minh cung da cai ban cu nhung lai go ra.jo cai lai ko dc.cac pro giup voi

Chỉnh sửa cuối:
Bạn tải file cài ở đâu?
Thử vào trang chủ m.google.com tải rồi cài thử xem.

cái này nó có thể zoom lên thấy xe chạy không nhỉ? mình xem trên trang chủ của nó thì thấy đoạn clip hướng dẫn rất hay,nhưng không biết mình làm dc như nó không???

minh da thu het cac ban cai roi ma ko dc.minh nghi co the trg may minh con file nao do cua ban cu ma minh ko bit va chua xoa nen no ko cho cai ban moi.cac pro giup minh voi

To z :Zoom lên thấy rõ nó nhà thôi bạn ạ.
Nhưng nó có thêm chức năng nhìn đường như mình đang đứng trên phố đó. Bạn xem bản đồ của Mỹ khác thấy.

cái này nó có thể zoom lên thấy xe chạy không nhỉ? mình xem trên trang chủ của nó thì thấy đoạn clip hướng dẫn rất hay,nhưng không biết mình làm dc như nó không???

Theo mình nghĩ thì: mình vào bản đồ là online, nhưng dữ liệu bản đồ tải về là hình ảnh vệ tinh đã chụp từ trước đó rồi nên ko thấy xe chạy đâu, chỉ nhìn thấy oto nhưng mà là đứng yên và ko phải trực tiếp mà là tại thời điểm vệ tinh nó chụp

Theo mình nghĩ thì: mình vào bản đồ là online, nhưng dữ liệu bản đồ tải về là hình ảnh vệ tinh đã chụp từ trước đó rồi nên ko thấy xe chạy đâu, chỉ nhìn thấy oto nhưng mà là đứng yên và ko phải trực tiếp mà là tại thời điểm vệ tinh nó chụp

Đấy là dành cho máy dùng 3G,GPRS và không có GPS thôi bạn! Sẽ tải dữ liệu xuống theo hình ảnh ( dấu chấm chỉ hướng không di chuyển )!

Cũng thế thôi bạn ạ. Làm gì có khả năng zoom thấy người qua lại.
Có GPS thì định vị chính xác hơn và khi mình di chuyển thì chấm vị trí di chuyển.
Dữ liệu là hình ảnh thì máy nào chẳng như nhau.

Back