• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Google maps 4.0 [ Cập nhật V 4.1.1 bài 77 trang 8]

Theo mình nghĩ thì: mình vào bản đồ là online, nhưng dữ liệu bản đồ tải về là hình ảnh vệ tinh đã chụp từ trước đó rồi nên ko thấy xe chạy đâu, chỉ nhìn thấy oto nhưng mà là đứng yên và ko phải trực tiếp mà là tại thời điểm vệ tinh nó chụp

cướp đâu ra nhìn thấy ôtô hả bạn , thấy màu xanh của cây , màu đỏ của mái nhà là hạnh phúc lắm rồi.

thấy được cả ôtô nữa thì . . .:)) =))

Có xem được đấy chiencoi :D.
Nhưng mà ở Mỹ và những tp bự bự. Có chức năng nhìn đường phố. Xoay qua xoay lại y như đang đứng ở đó vậy.

P/s: Thành viên cấp 5. Xì pam mãi T__T.

Có xem được đấy chiencoi :D.
Nhưng mà ở Mỹ và những tp bự bự. Có chức năng nhìn đường phố. Xoay qua xoay lại y như đang đứng ở đó vậy.

P/s: Thành viên cấp 5. Xì pam mãi T__T.

à ừ .

nhưng mình đang ở việt nam mà bạn hiền !

cướp trên dàn mướp à ::O

cái gg map này bên nước ngoài nó hỗ trợ chỉ đường , còn ở việt nam mình thì

X_X gì hết

google map dùng là ngon rồi mình thấy cái hay của nó là định vị qua sóng gprs ko cần gps,có điều máy nào hdh tiếng anh là nó chỉ có english mình dùng n73 nên hem có TV tiếng việt.bùn:(

To phhuy: bài cuối ở trang 3 mình có cách chuyển qua tiếng Việt đấy.

To chiencoi: Xem cho mãn nhãn để biết là nó có chức năng đó thôi.
Nói chuyện với bạn chán thấy ớn.
Ở VN dẫn đường đc rồi.

cướp đâu ra nhìn thấy ôtô hả bạn , thấy màu xanh của cây , màu đỏ của mái nhà là hạnh phúc lắm rồi.

thấy được cả ôtô nữa thì . . .:)) =))

Thấy oto nhé bạn, bạn thử chưa mà biết? Thử di chuyển đến 1 bến xe nào đó (Gia Lâm chẳng hạn) rồi zoom lên mà xem

à ừ .

nhưng mình đang ở việt nam mà bạn hiền !

cướp trên dàn mướp à ::O

cái gg map này bên nước ngoài nó hỗ trợ chỉ đường , còn ở việt nam mình thì

X_X gì hết

Test kỹ đi rồi hãy ý kiến. Nó chỉ ko có dẫn đường bằng giọng nói thôi, vẫn có chức năng chỉ đường với lộ trình rất chi tiết

Đấy là dành cho máy dùng 3G,GPRS và không có GPS thôi bạn! Sẽ tải dữ liệu xuống theo hình ảnh ( dấu chấm chỉ hướng không di chuyển )!

Thế bác cho em hỏi. Con E63 có tích hợp GPS ko? Tại sao nó vẫn hiển thị dấu chấm vị trí của mình và vẫn di chuyển theo khi mình di chuyển?
Mình thấy cái GGMap này 100% là định vị qua internet, vì ngồi trong nhà hoặc dùng Wifi nó cũng vẫn định vị dc, trong khi thiết bị GPS cả tỉ bạc (VD như GPS của Topcon) Vì cty mình bán :D, cũng không thể định vị dc nếu để trong nhà

nhưng gps thì định vị bất kì đâu. miễn là ngoài trời. nếu bạn đang ở trong khu rừng nào đó thì lấy đâu ra wifi? có nhiều khu như rừng tràm Gáo Giồng hình như edge còn chập chờn lúc vô không được nữa kìa.

Thế bác cho em hỏi. Con E63 có tích hợp GPS ko? Tại sao nó vẫn hiển thị dấu chấm vị trí của mình và vẫn di chuyển theo khi mình di chuyển?
Mình thấy cái GGMap này 100% là định vị qua internet, vì ngồi trong nhà hoặc dùng Wifi nó cũng vẫn định vị dc, trong khi thiết bị GPS cả tỉ bạc (VD như GPS của Topcon) Vì cty mình bán :D, cũng không thể định vị dc nếu để trong nhà

E63 ko có GPS built in , hỗ trợ qua 1 thiết bị GPS gắn ngoài (cái mà dường như mọi dòng E đều hỗ trợ) . GM nếu ko có GPS vẫn định vị tôt bằng GPRS , nhưng nếu máy nào có GPS thì nó tự động active chức năng GPS cho GM , GPS chỉ là để nó định vị nhanh hơn , do đó có thể refresh location nhanh hơn , suy ra có thể dẫn đường trực tiếp . Còn qua GPRS thì phải refresh bằng tay , nếu ko lầm thì nhấn phím 0 .

Trungls ơi, tại sao trong máy mình ko có file .r96 mà chỉ có file .r31, r32 va .rsc thôi vậy.
Ai biết cách định vị qua GPRS chỉ mình với. Mình bấm fím 0 thì nó chaỵ ra tận Hà Nội trong khi mình đang ở Kiên Giang

bản này có lổi rồi bạn ơi,mình test cùng 1 lúc 2 máy ờ cùng 1 chổ(vị trí của tôi),nhưng khi nhìn trên bản đồ thì thấy 2 máy cách xa nhau gần 500m,... cái này do lỗi pm hay là do sóng gps yếu vậy bạn?

bản này có lổi rồi bạn ơi,mình test cùng 1 lúc 2 máy ờ cùng 1 chổ(vị trí của tôi),nhưng khi nhìn trên bản đồ thì thấy 2 máy cách xa nhau gần 500m,... cái này do lỗi pm hay là do sóng gps yếu vậy bạn?

không chính xác là chuyện thường mà bạn .

lúc đầu mới vào nó phải tải nên bị sai vị trí ( khoảng 10s gì đó )

còn 500m thì mình chưa bị , cùng lắm là 20 - 50 m thôi .

bạn nên test lúc trời quang mây tạnh , khô ráo thoáng mát nhé !

chúc vui !

Mình xài n95 1. Ở Nam Định,thì định vị sai tầm 500m. Về Điện Biên,thì khỏi sai luôn. Tịt vị trí luôn,nhấn 0 hoài. Mà ko thấy chấm xanh đâu.

Ban nao minh cai dung gprs dinh vi cung o Ha Noi het. Trong khi minh dang o Kien Giang, cach Ha Noi 1.300 km. "choang".
Posted via Mobile Device

Chẳng biết các bạn thế nào chứ mình định vị ở HN bằng gprs rất chính xác (một cách tương đối).

Nên xài GPRS thay vì 3G để chính xác hơn vì mình nghĩ cột 2G nhiều hơn cột 3G.

phần mềm này hình như chỉ đúng ở những thành phố lớn . Các tỉnh khác có thể sai nhiều , do bản đồ chưa vẽ chính xác , hoặc chưa có vị trí đó . Nếu chỗ đang đứng không có trên bản đồ thì hình như nó tự chuyển ra gần vùng Hà Nội . Mình đã bị khi đang ở Tiền Giang mà định vị 1 cái chạy ra tới Hà Nội luôn . Còn ở TP HCM thì hoàn toàn chính xác , sai cách chỉ dưới 10m mà thôi

còn tùy thuộc vào sóng nữa thì phải. mình ở Phú Yên, ngồi trong phòng định vị tương đối chính xác, sai lệch chỉ khoản 50m

Back