• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Google maps 4.0 [ Cập nhật V 4.1.1 bài 77 trang 8]

cho mình hỏi làm sao để dùng TV khi cài ngôn ngữ ENG vậy và cho mình hỏi ai có dữ liệu off cua nó không

tính spam hả bạn? Nó có tiếng việt mà, dũ liệu làm gì có vì nó dùng gps mà bạn? Lấy đâu ra dữ liệu mà cho bạn!

tính spam hả bạn? Nó có tiếng việt mà, dũ liệu làm gì có vì nó dùng gps mà bạn? Lấy đâu ra dữ liệu mà cho bạn!
Mình thấy bạn đấy nói thế đâu phải spam.
Ngôn ngữ máy là tiếng Anh thì Google Map cũng hiện tiếng Anh.

cho mình hỏi làm sao để dùng TV khi cài ngôn ngữ ENG vậy và cho mình hỏi ai có dữ liệu off cua nó không
Bạn vào thư mục E:\resource\apps\. Đổi tên file GoogleMap...EA3.r96 thành .r01 (=>GoogleMap...EA3.r01) là được thôi.
File .r96 là ngôn ngữ tiếng Việt.

Dữ liệu off thì mình thấy nó nằm trong một thư mục của GM trong Private.
Có một file dung lượng trùng với dung lượng cache hiển thị trong GM.
Nhưng mình chưa thử dùng bao giờ. Bạn thử xem.

Mình thấy bạn đấy nói thế đâu phải spam.
Ngôn ngữ máy là tiếng Anh thì Google Map cũng hiện tiếng Anh.

Bạn vào thư mục E:\resource\apps\. Đổi tên file GoogleMap...EA3.r96 thành .r01 (=>GoogleMap...EA3.r01) là được thôi.
File .r96 là ngôn ngữ tiếng Việt.

Dữ liệu off thì mình thấy nó nằm trong một thư mục của GM trong Private.
Có một file dung lượng trùng với dung lượng cache hiển thị trong GM.
Nhưng mình chưa thử dùng bao giờ. Bạn thử xem.

Mình nghĩ không được đâu . Bạn nên để máy ở chế độ tiếng việt rồi tìm đến file ngôn ngữ theo đường đẫn rồi copy nó vào thẻ nhớ . sau đó chuyển máy sang TA rồi chaesp đè file đó với file ngôn ngữ hiện tại . Thế là ổn

Mình nghĩ không được đâu . Bạn nên để máy ở chế độ tiếng việt rồi tìm đến file ngôn ngữ theo đường đẫn rồi copy nó vào thẻ nhớ . sau đó chuyển máy sang TA rồi chaesp đè file đó với file ngôn ngữ hiện tại . Thế là ổn

Mình làm được. Không cần phải chuyển ngôn ngữ máy.
File .r96 là tiếng Việt, còn .r01 là tiếng Anh.

Chiêu này thực chất là đánh lừa Google Map file ngôn ngữ Việt là tiếng Anh
Dĩ nhiên trước khi rename như mình nói phải move file .r01 ra chỗ khác (không thì sao mà rename)

Chỉnh sửa cuối:
còn mình chỉ thấy co r31 và r32.mình dùng n73 có cách nào làm google map hiển thị TV ko

Back