• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL CHO HTC BLACKSTONE (TouchHD) by OliNex ★

Chào các bạn,làm ơn cho mình hỏi: máy của mình đã có SPL-1.56.olinex và mình đã download bản ROM WM6.5 ROM 1.59.841.100 - HTC TouchHD.
Bây giờ để up ROM thì mình phải làm thế nào,cám ơn các bạn trước nhé!

Chào các bạn,làm ơn cho mình hỏi: máy của mình đã có SPL-1.56.olinex và mình đã download bản ROM WM6.5 ROM 1.59.841.100 - HTC TouchHD.
Bây giờ để up ROM thì mình phải làm thế nào,cám ơn các bạn trước nhé!
Đơn giản thôi, bạn có bản rom Ship chứ, bạn extract bản rom Ship này ra bằng WinRar, sau đó bạn xóa file rom RUU_signed.nbh đi rồi copy file rom RUU_signed.nbh của bản rom bạn mới tải về, cắm cáp kết nối với PC với PPC hoàn chỉnh rồi chạy ROMUpdateUltility.exe là xong... Nhớ là PC của bạn phải cài ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (với Vista & 7)... Hay bạn có thể vào Bootloader (màn hình 3 màu, nhấn và giữ phím Volume Down + nhấn Power) rồi cắm cáp kết nối PC với PPC khi nào thấy trên màn hình hiện chữ USB là được... Tháo SIM trước khi úp rom nha...

Ôi mình làm liều ,sau khoảng hơn 10 phút nín thở,và cuối cùng minhd đã thành công rôi,giao diện đẹp quá.thank Dinh Tuan Dung nha

Chỉnh sửa cuối:
E muốn HardSPL, làm theo đúng hướng dẫn của Bác PhamQuang.
Nhưng khi chạy HardSPLWrapper_Blackstone.exe nó hiện thông báo lỗi sau: "[error 202]: connection" The Update Utility cannot connect to your PDA phone. please check that your USB cradle/cable.
pin 100%, cable ngon, synchronized completed
không biết là lỗi gì và cách khắc phục thế nào.
Rất mong các cao thủ hướng dẫn. Thanks

E muốn HardSPL, làm theo đúng hướng dẫn của Bác PhamQuang.
Nhưng khi chạy HardSPLWrapper_Blackstone.exe nó hiện thông báo lỗi sau: "[error 202]: connection" The Update Utility cannot connect to your PDA phone. please check that your USB cradle/cable.
pin 100%, cable ngon, synchronized completed
không biết là lỗi gì và cách khắc phục thế nào.
Rất mong các cao thủ hướng dẫn. Thanks
Lỗi kia là nó báo không kết nối PPC được với PC. Bạn nên thay đổi cable khác và không nên dùng dây nối dài USB, HardReset PPC rồi tiến hành lại...

Bác PhamQuang ơi, xin giúp dùm em với! hôm qua em đang up con
"RUU_BlackStone_Telstra_WWE_1.59.841.5_Radio_52.64 .25.34_1.14.25.24_Ship"
xong (thành công), trước khi up, máy e đã có ROM 1.56 OliNex radio 1.14.
Nhưng ko biết sao nhắm mắt nhắm mũi chạy update file "Radio 1.1.7.25.09 and Task29" giờ mở máy lên chỉ hiện đến màn hình đen "smart mobility" dù em đã HardReset hay softreset củng thế.
ko biết bác có cách nào giúp giùm em với.
Xin cảm ơn bác thật nhiều.
Thanks

Chỉnh sửa cuối:
xong (thành công), ko biết sao nhắm mắt nhắm mũi chạy update file "Radio 1.1.7.25.09 and Task29" giờ mở máy lên chỉ hiện đến màn hình đen "smart mobility" dù em đã HardReset hay softreset củng thế.
Thanks
Đưa máy về Bootloader rồi úp lại Rom Ship nhé...

xong (thành công), trước khi up, máy e đã có ROM 1.56 OliNex radio 1.14.
Nhưng ko biết sao nhắm mắt nhắm mũi chạy update file "Radio 1.1.7.25.09 and Task29" giờ mở máy lên chỉ hiện đến màn hình đen "smart mobility" dù em đã HardReset hay softreset củng thế.
Thanks
Format Task29 xoá mất tiêu HĐH Windows Mobile rồi làm sao Load vào Win được. vậy là đúng rồi. Tháo PIN ra, Lắp vào ấn Volume Up + Nhấn Nút nguồn 2s Máy vào Bootloader cắp Cáp vào Up ROM bình thường, ko cần ROM Ship đâu, ROM build nào cũng OK.

@AnhPhe076: Cảm ơn bác nhiều lắm. Đúng là kinh nghiệm xương máu dành cho newbie mới vào tập tành "em yêu khoa học".
Thanks alot.
Steven

Gửi bác Quang,

Sau khi đọc xong 22 trang chủ đề này. Em muốn hỏi lại bác cho chắc ăn.
Máy của em chưa có Hard SPL. Em muốn cài HardSPL v1.56.OliNex vậy,
Cách 1: Đầu tiên em cài HardSPL v1.14.OliNex. Sau đó upgrade lên HardSPL v1.56.OliNex.
Cách 2: Cài thẳng HardSPL v1.56.OliNex, không cần cài bản 1.14 OliNex.

Có phải vậy không bác.

Cám ơn bác Quang nhiều.
Khánh Long

Gửi bác Quang,

Sau khi đọc xong 22 trang chủ đề này. Em muốn hỏi lại bác cho chắc ăn.
Máy của em chưa có Hard SPL. Em muốn cài HardSPL v1.56.OliNex vậy,
Cách 1: Đầu tiên em cài HardSPL v1.14.OliNex. Sau đó upgrade lên HardSPL v1.56.OliNex.
Cách 2: Cài thẳng HardSPL v1.56.OliNex, không cần cài bản 1.14 OliNex.

Có phải vậy không bác.

Cám ơn bác Quang nhiều.
Khánh Long

Đúng vậy! Tiến hành HSPL đi rồi test ROM sẻ ghiền thôi.

:( Gởi các ace diễn đàn và bác Quang, vì em mới dùng lại WM nên giờ dùng Touch HD cũng gà mờ quá. Mọi người giúp em nhé:
- Máy em thỉnh thoảng hay bị ngắt cuộc gọi khi nhận cuộc gọi đến (nghe được 2 giây thì tự ngắt), em không biết lỗi này có phải do rom không nên em đang định up rom 6.5.
-Máy em đang dùng wm6.1, SPL-1.56.Olinex (kiem tra bang Bootloader) giờ em muốn up rom 6.5 thì em đã download rom này về (HD - PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 23144) by AP.v6.0 [28-10-2010].zip) nhưng không chạy được. lúc chạy RUU thì hiện thông báo "ERROR [208] : FILE OPEN" trong khi máy em đã tắt tất cả phần mềm đang chạy (kaspersky,...), đã cài Microsoft .Net Framework 3.5, đã khởi động lại...vv
- Thêm nữa là khi em cài phần mềm ClearTemp thì lúc khởi động hiện ra thông báo "Boot.exe
Boot file cannot open. Either it does not have a signature and a trusted certificate or some of it's part cannot find. If problem continues reinstall file or restore it." Em có tham khảo trên http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=469007 và đã gỡ ClearTemp nhưng kết quả là giờ máy không nhận thẻ nhớ trong khi bỏ thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ cắm vô PC là nhận liền. Giờ em up rom wm6.5 thì có hết không?
Các bác giúp em nhé, em chân thành cảm ơn.

:( Gởi các ace diễn đàn và bác Quang, vì em mới dùng lại WM nên giờ dùng Touch HD cũng gà mờ quá. Mọi người giúp em nhé:
- Máy em thỉnh thoảng hay bị ngắt cuộc gọi khi nhận cuộc gọi đến (nghe được 2 giây thì tự ngắt), em không biết lỗi này có phải do rom không nên em đang định up rom 6.5.
-Máy em đang dùng wm6.1, SPL-1.56.Olinex (kiem tra bang Bootloader) giờ em muốn up rom 6.5 thì em đã download rom này về (HD - PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 23144) by AP.v6.0 [28-10-2010].zip) nhưng không chạy được. lúc chạy RUU thì hiện thông báo "ERROR [208] : FILE OPEN" trong khi máy em đã tắt tất cả phần mềm đang chạy (kaspersky,...), đã cài Microsoft .Net Framework 3.5, đã khởi động lại...vv
- Thêm nữa là khi em cài phần mềm ClearTemp thì lúc khởi động hiện ra thông báo "Boot.exe
Boot file cannot open. Either it does not have a signature and a trusted certificate or some of it's part cannot find. If problem continues reinstall file or restore it." Em có tham khảo trên http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=469007 và đã gỡ ClearTemp nhưng kết quả là giờ máy không nhận thẻ nhớ trong khi bỏ thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ cắm vô PC là nhận liền. Giờ em up rom wm6.5 thì có hết không?

Bạn vào trang HTC tải rom ship về up vào máy trước, test cuộc gọi xem có bị ngắt k? nếu k bị up thử rom 6.5 load về xem

Trước tiên bạn nên forrmat lại thẻ nhớ trên PC theo lệnh Start/Run/FORMAT G: /FS:FAT32 (G là ổ đãi thẻ nhớ đấy, tùy vào máy của Bạn). Xong. Bạn thử lại với PPC xem có nhận thẻ ko! OK, Tiến hành Up lại ROM WM6.5 phiên bản mới nhất: v23151, v28244, v29005 chạy cực ổn đây! Ko bị các lỗi Bạn nêu ra. Chúc thành công!
Note Máy Bạn mở file Ruu ko được là do máy Bạn chưa cài .NetCF trên máy tính đấy! tải file: http://www.mediafire.com/?v2eobnze7vjk0gz cài vào máy tính mở file Ruu bình thường!

Back