• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

Up Bản ROM HTC_HD2_RUU_Leo_hTC_Asia_WWE_1.66.707.1_Radio_Sign ed_15.30.50.07U_2.06.51.07_Ship có nhận được 576 Mb RAM không vậy các bác, mong hồi âm.
Ở bài 37 mình đã nói rồi mà, bạn lên đọc lại nhé. Bản Rom Ship đó là 1.66 thì bạn có up radio nào thì cũng không lên được Ram 576 đâu.

Ở bài 37 mình đã nói rồi mà, bạn lên đọc lại nhé. Bản Rom Ship đó là 1.66 thì bạn có up radio nào thì cũng không lên được Ram 576 đâu.

Cảm ơn bác ancola66 rất nhiều, nhờ bác hướng dẫn mình đã up thành công ROM 1.66 thật dễ dàng. Mới ra bản ROM ship 2.07 không biết có tăng RAM được không bác.
Cảm ơn và chúc bác một năm mới nhiều thành công.

Cảm ơn bác ancola66 rất nhiều, nhờ bác hướng dẫn mình đã up thành công ROM 1.66 thật dễ dàng. Mới ra bản ROM ship 2.07 không biết có tăng RAM được không bác.
Cảm ơn và chúc bác một năm mới nhiều thành công.
*Chắc chắn là lên được 576 bởi vì bản Rom Ship đó với Base Rom 2.07 và đã được tích hợp Radio 2.07.50.27.2
*Lưu ý với các bản ROM SHIP NÊN UP BẰNG PC để không bị mất HSPL. Mình lưu ý điều này vì tránh tình trạng up Rom Ship bằng thẻ nhớ sẽ bị mất HSPL và nếu bạn không chú ý thì khi up bản Rom sau sẽ bị khóa máy (Hiện hình tam giác) vì khi không có HSPL nó sẽ làm thay đổi SPL máy của bạn (Đã có bạn bị như vậy và chưa tìm ra giải pháp để cứu)

Update phiên bản Radio 2.08.50.05 trong bài đầu tiên.

Phiên bản Radio này thích hợp với các ROM với OS 2.07 và cũng cho thông số RAM là 576Mb.
Các bạn Up thử xem có tốt với các mạng ở VN không nhé.

Đã xài thử nửa ngày với Radio 2.08.50.05 - 15.34.50.07U hỗ trợ RAM 576 MB.
Bắt sóng 3G của Mobifone và Wifi rất tốt, tiêu hao pin cũng như bản 2.07.50

*Muốn up Rom cơ sở 2.02 chạy với Radio khác thì phải các bạn phải cài Rilphone.dll tương ứng với cơ sở bản Rom thì khắc phục được tình trạng treo máy

*Một điều cần lưu ý khi up Radio là bạn cần phải up Radio trước khi up Rom. Khi đó OS sẽ ghi nhận các thông số của bản Radio đó. Nếu bạn up Radio sau khi up Rom thì khi đó OS sẽ tưởng bạn vẫn dùng bản Radio cũ nên có thể sẽ có trục trặc giao liên giữa OS và Radio ( Ví dụ như không kết nối Wifi, BT....Có kết nối này mà không có kết nối kia...)

*Nếu up Radio sau khi up Rom thì bạn phải cài Rilphone.dll tương ứng với version bản rom đó để nó nhận biết được version Radio mà bạn vừa up.

@ancola: Theo như bác nói trong trường hợp up ROM trước khi up radio phải cài thêm Rilphone.dll tương ứng. Cách cài như thế nào mong bác hướng dẫn.
Cảm ơn.

Update phiên bản Radio 2.08.50.08_2 trong bài đầu tiên.

Phiên bản Radio này thích hợp với các ROM với OS 2.07 và cũng cho thông số RAM là 576Mb.
Các bạn Up thử xem có thích hợp với các mạng VN và độ hao PIN thế nào.

Cập nhật bản Radio mới cho HTC HD2: version 2.08.50.08_2
Cá nhân em thấy về độ hao pin thì các phiên bản radio mới gần đây cho kết quả khá khả quan, về bản radio mới này em chưa kịp thử, mọi người cùng thử và cho nhận xét nhé!

Các bản Radio mới càng ngày càng cải thiện khả năng bắt và giữ sóng 3G, điều này đã hạn chế nhiều sự search sóng và chuyển đổi giữa 2G và 3G từ đó sẽ cải thiện đáng kể việc hao pin >>> Thời lượng sử dụng pin được nâng lên.

Đã cài Radio 2.08.50.08_2, thấy tương tự như 2.08.50.05 và cho thông số RAM là 576Mb

anh PhamQuang có thể giải thích giúp em sự khác nhau giữa 2.08.50.08_2 và 2.08.50.05 được ko ạ? theo em biết thì 2 dòng radio này đều thuộc 1 đời là 2.08 kèm theo bản ROM ship mới nhất

Theo cháu thì bản Radio này không hợp ở Việt Nam, dùng sóng rất kém vài pin thì cũng vẫn thé.

Theo cháu thì bản Radio này không hợp ở Việt Nam, dùng sóng rất kém vài pin thì cũng vẫn thé.
Mình dùng bản này cũng thấy rât tốt (Mạng Vina ). Các loại sóng (GSM, Wifi, BT, GPS) kết nối rất tốt.

các bác cho hỏi em đang muốn nâng cấp radio vậy khi mình up Radio ko thôi có cần phải HR sau khi up và trước khi Up ko ah?

Cac' bac' cho em hoi, khi minh HSPL xong, up radio, thi` minh` co bi mat' het' du~ lieu nhu khi up rom moi' ko??? Em con` lan tan vu nay` qua', tai truoc' gio` chang khi nao up radio, gio` vi` muon' ram size to hon nen up hix, chu' ban radio hien tai xai cung ngon lam' roi`.
Sorry mod, ko hiu sao may' em chuong trinh` go~ tieng' Viet hu T_T, may' cong ty nen ko tien cai` lai.

Cac' bac' cho em hoi, khi minh HSPL xong, up radio, thi` minh` co bi mat' het' du~ lieu nhu khi up rom moi' ko??? Em con` lan tan vu nay` qua', tai truoc' gio` chang khi nao up radio, gio` vi` muon' ram size to hon nen up hix, chu' ban radio hien tai xai cung ngon lam' roi`.
Sorry mod, ko hiu sao may' em chuong trinh` go~ tieng' Viet hu T_T, may' cong ty nen ko tien cai` lai.

- Khi HardSPL xong up ROM hay radio thì máy vẫn còn giữ lại các dữ liệu trên thẻ nhớ. Riêng dữ liệu nằm trong bộ nhớ tạm của máy và các phần mềm đã cài thêm sẽ bị mất. một số phần mềm cho phép cài lên thẻ nhớ vẫn có thể sử dụng trở lại sau khi Hard Reset máy hay up rom mới.

Nếu up riêng radio thì không mất dữ liệu bạn nhé ! Nhưng mình khuyên bạn nên up các bản rom và radio mới nhất , riêng bản radio 2.08 cho chất lượng thoại rõ to và chống nhiễu rất tốt hơn hẳn các phiên bản đầu

Các bác cho em hỏi, Em tải Radio RUU_Leo_Radio_15.34.50.07U_2.08.50.08_2 đuôi .exe thì cứ thế mà chạy thôi hay vẫn phải làm như Uprom
Thanks

Back