• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

Các bác cho em hỏi, Em tải Radio RUU_Leo_Radio_15.34.50.07U_2.08.50.08_2 đuôi .exe thì cứ thế mà chạy thôi hay vẫn phải làm như Uprom
Thanks
Bạn bung nó ra lấy file *.nbh thôi rồi làm như up rom bình thường vậy:D. He he he bỏ HD1 rồi à?

Bạn bung nó ra lấy file *.nbh thôi rồi làm như up rom bình thường vậy:D. He he he bỏ HD1 rồi à?

Bác bỏ em, làm em phải chạy theo đới , vứt cả dép mới chạy sang đến bên này ...
À mà máy em mai mới về đến đây, em là cứ đọc trước =))=))

Bác bỏ em, làm em phải chạy theo đới , vứt cả dép mới chạy sang đến bên này ...
À mà máy em mai mới về đến đây, em là cứ đọc trước =))=))

đọc kĩ vào bác nhé. Mấy cái fan up bằng thẻ nhớ đó. Ko thì lại toi giống em đấy. :p

các bác cho gà em hỏi câu, thường thì up rom trứoc hay là up radio trứoc ạ.hay là thế nào cũng dc.

các bác cho gà em hỏi câu, thường thì up rom trứoc hay là up radio trứoc ạ.hay là thế nào cũng dc.

Nếu bạn có ý định Up các ROM Build trên cơ sở OS 2.10.531 (TMOUS) thì trước hết nên Up Radio thích hợp, ví dụ bản 2.08.50.08_2 trước rồi hãy Up ROM. Làm vậy máy sẽ không bị treo.
Hình như bạn Up ROM của mình Build và thắc mắc là bị treo đúng không?
Nguyên nhân chính là máy bạn chưa có bản Radio thích hợp đó.

Em up bản radio rom 2.08.50.08_2 này thì sóng Viettel cực khỏe, chất lượng cuộc gọi tốt. Nhưng hình như sóng wifi bắt hơi kém, chập chờn, hay đứt mạng. Trong khi máy tính hoặc nokia e71 bắt sóng wifi cùng vị trí như thế lại rất tốt. Có bác nào bị tình trạng như em kô ạ? Hoặc có cách nào cải thiện sóng wifi kô
Thanks các bác

Em vừa up radio bản mới này xong. Cảm nhận ban đầu thấy ổn định bác ạ, sóng wifi nhà em có về bắt tốt hơn. Dùng một thời gian nữa sẽ báo cáo các bác

Hình đây ạ

Mình thấy trên XDA có bản Radio mới, có bác nào test thử chua? [15-3 Radio] RADIO_2_09_51_03.
Link: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=646755
Đáng tiếc là Radio này không hỗ trợ Ram là 576 MB.

Em vừa up radio bản mới này xong. Cảm nhận ban đầu thấy ổn định bác ạ, sóng wifi nhà em có về bắt tốt hơn. Dùng một thời gian nữa sẽ báo cáo các bác
Chính xác là không hỗ trợ cho Base rom 2.07>2.10. Bạn nào muốn up bản radio này phải dùng Rom có Base Rom là 1.66>1.73 (Nếu không thì khi up là bị treo ở màn hình trắng HTC đó)

Nếu up riêng radio thì không mất dữ liệu bạn nhé ! Nhưng mình khuyên bạn nên up các bản rom và radio mới nhất , riêng bản radio 2.08 cho chất lượng thoại rõ to và chống nhiễu rất tốt hơn hẳn các phiên bản đầu

hixhix vậy là thế nào ạh??? mod longnguyen30 thì nói up rom hay radio thì data mất hết như hardreset, còn mod loveblue thì nói up radio ko thui thì ko mất dữ liệu. Vậy là thế nào ạh, e còn hơi gà vụ này, có gì các mod chỉ dùm mình.
Đang xài bản rom ship theo máy, máy em mua ở Sing, rom: 1.66.707.1, radio: 2.06.51.07 nói chung cả rom và radio xài tốt lắm, nghe gọi to rõ, sóng sánh căng tràn nên cũng ko thích đổi rom. Chỉ thích up cái radio nào đó mới mới mà có ram size lớn hơn 576, chứ h ram có 4xx chạy hơi chán T_T
Các mod xin tư vấn dùm em với rom ship thế thì up radio nào là ngon nhất ạ? và vấn đề quan trọng là có mất data ko khi mình up radio.
Máy em chưa mò đông HSPL lun, e tính hỏi xong nếu ko mất data thì e mới HSPL rùi up radio.
Rất cám ơn các mod.

Với HD2 thì:
- Up Radio cũng như Up ROM thôi, đều mất hết dữ liệu đấy, do đó trước khi tiến hành bạn nên Backup lại các dữ liệu cần thiết trước đã.
- Tiếp nữa hiện bạn đang dùng ROM 1.66 thì Up Radio nào đi chăng nữa cũng chỉ có RAM là 488Mb mà thôi.
Radio chỉ là điều kiện cần để có RAM 576Mb mà thôi, chưa phải đ/k đủ.
- Muốn máy có RAM 576Mb phải có 2 đ/k:
1/ OS (tức là ROM) dựa trên bản 2.10
2/ Radio 2.08.50.08_2

hixhix vậy là thế nào ạh??? mod longnguyen30 thì nói up rom hay radio thì data mất hết như hardreset, còn mod loveblue thì nói up radio ko thui thì ko mất dữ liệu. Vậy là thế nào ạh, e còn hơi gà vụ này, có gì các mod chỉ dùm mình.
Đang xài bản rom ship theo máy, máy em mua ở Sing, rom: 1.66.707.1, radio: 2.06.51.07 nói chung cả rom và radio xài tốt lắm, nghe gọi to rõ, sóng sánh căng tràn nên cũng ko thích đổi rom. Chỉ thích up cái radio nào đó mới mới mà có ram size lớn hơn 576, chứ h ram có 4xx chạy hơi chán T_T
Các mod xin tư vấn dùm em với rom ship thế thì up radio nào là ngon nhất ạ? và vấn đề quan trọng là có mất data ko khi mình up radio.
Máy em chưa mò đông HSPL lun, e tính hỏi xong nếu ko mất data thì e mới HSPL rùi up radio.
Rất cám ơn các mod.
Bạn có thử up ROM cho HD2 lần nào chưa? mấy đứa trong cơ quan mình ban đầu như vậy cả. gửi mua máy tận USA, về xài kêu nhanh lắm nhưng khi mượm máy mình dùng thử thì phải sắp hàng nhờ mình up lại. HiHi

Các bác cho mình hỏi chút: Mình dùng công cụ NBHUtil để tạo Radio ROM nhưng chỉ tạo được file Radio.nb còn không thể nào buil được file Radio.nbh là sao nhỉ. Khi chạy chương trình vẫn báo finished nhưng không thấy file .nbh được tạo ra. Mình đang dùng Windows7.

Với HD2 thì:
- Up Radio cũng như Up ROM thôi, đều mất hết dữ liệu đấy, do đó trước khi tiến hành bạn nên Backup lại các dữ liệu cần thiết trước đã.
- Tiếp nữa hiện bạn đang dùng ROM 1.66 thì Up Radio nào đi chăng nữa cũng chỉ có RAM là 488Mb mà thôi.
Radio chỉ là điều kiện cần để có RAM 576Mb mà thôi, chưa phải đ/k đủ.
- Muốn máy có RAM 576Mb phải có 2 đ/k:
1/ OS (tức là ROM) dựa trên bản 2.10
2/ Radio 2.08.50.08_2

rất thanks bác PhamQuang và longnguyen30 đã cho em mở rộng kiến thức ^^
Tình hình thì từ lúc cầm em nó về cho tới giờ cũng chưa up rom lần nào. Vì e thấy chạy ổn quá, với cả khi mới lấy về thì cũng chưa mày mò cách up rom cho e này, gài soft test thui. Gài riết giờ 1 đống. Em nghĩ đến việc gài lại nguyên đống đó thì nản quá T_T. Chắc vài bữa rảnh rảnh cũng phải làm thui, nghe bác longnguyen30 nói chạy nhanh hơn tít mù làm e cũng thèm, với cả vụ ram như bác PhamQuang nói nữa :D
Sao anh em HD2 mình không tụ tập bữa nào offline coffee nhỉ ^^ em muốn sờ thử vào 1 em cockrom quá ^^

ủa các bro cho mình hỏi sao cái rom radio v2.08.80.08_2 lại là file exe vậy

Nó là file nén dạng exe mà, bạn click chuột phải vào file này rồi chọn extract to RUU_Leo_Radio_15.34.50.07U_2.08.50.08_2 là được mà. Dễ như ăn chuối.

thấy đã có RADIO_2_09_51_03 nhưng xem review bên xda thì không tương thích vơi rom 2.10, không biết đã có ai thử chưa?

thấy đã có RADIO_2_09_51_03 nhưng xem review bên xda thì không tương thích vơi rom 2.10, không biết đã có ai thử chưa?

Chính xác, nếu bạn dùng các ROM cơ sở OS 2.10 mà Up Radio này máy sẽ bị treo và thậm chí đôi khi không boot đâu.
Tuy chỉ số Radio cao hơn nhưng chỉ tích hợp cho các OS 1.66, 1.72 thôi.

Cho mình hỏi kinh nghiệm mạng EU với cả mạng VN có cần dùng radio khác nhau không
mình đang ở Pháp và up radio bản 2.08.50.05
thanks mọi người :D

Back