• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

Rom thì bạn không được úp các bản rom có Base OS dưới 2.10. Nếu bạn muốn nghịch Android thì khuyên dùng Radio 2.15.50.14 (mạng Viettel dùng tốt...:p)

Bạn úp cái nào trước cũng được, nhưng nếu bạn úp các bản Rom có kèm Radio thì bạn úp Radio mình thích sau khi úp Rom. Nói tóm lại là nên úp Rom trước, úp Radio sau...;;)

em cám ơn anh nhiều lắm, nhưng đây là lần đầu tiên em học cách up nên em úp wmb trước thử xem thế nào, với lại nghe nói up adroid pin mau hết nên em cũng ớn :p.

em chân thành cảm ơn anh và tất cả mọi người nhiều lắm ạ=D>=D>=D>

em cám ơn anh nhiều lắm, nhưng đây là lần đầu tiên em học cách up nên em úp wmb trước thử xem thế nào, với lại nghe nói up adroid pin mau hết nên em cũng ớn :p.

em chân thành cảm ơn anh và tất cả mọi người nhiều lắm ạ=D>=D>=D>
Dễ mà. Bạn cứ tham khảo kỹ rồi hãy thực hiện nhé...;;)

Theo kinh nghiệm của tôi, khi cài Nand MIUI Ginger qua MAL , để radio 2.10, tiết kiệm hơn 2.15 rất nhiều. Khi tôi cài bản NAND MIUI Ginger 6.0 qua cLK radio 2.15 thấy hao pin quá chuyển xuống 2.10 bây giờ máy tôi bị lổi rồi. Không chạy được ROM AD qua MAL, chạy AD qua cLK hay cài lại WM thì phím END mất tác dụng không tắt máy khi xạc, không tắt màn hình bằng phím này được ...
Các bạn cẩn thận nhé.

Theo kinh nghiệm của tôi, khi cài Nand MIUI Ginger qua MAL , để radio 2.10, tiết kiệm hơn 2.15 rất nhiều. Khi tôi cài bản NAND MIUI Ginger 6.0 qua cLK radio 2.15 thấy hao pin quá chuyển xuống 2.10 bây giờ máy tôi bị lổi rồi. Không chạy được ROM AD qua MAL, chạy AD qua cLK hay cài lại WM thì phím END mất tác dụng không tắt máy khi xạc, không tắt màn hình bằng phím này được ...
Các bạn cẩn thận nhé.
Nếu bạn muốn flash Android qua cLK Recovery thì bạn phải cài Radio 2.15.50.14 mới được, còn qua MAGLDR thì bên XDA họ cũng khuyên dùng Radio 2.15.50.14 này bạn ạ...

các anh cho em hỏi máy up room bằng PC rồi giờ up radio bằng thẻ nhớ thì có ảnh hưởng gì ko? em dùng hd2 tmobile.
- theo hướng dẫn thì : Muốn up qua kết nối với PC thì bạn đổi tên thành RUU_signed.nbh
Chép vào thư mục cùng với Tool CustomRUU.exe>>>> sau khi chép vào kết nói hd2 với PC rồi chạy file CustomRUU.exe đúng không ạ.
vậy lần trước em đã chép CustomRUU.exe và ROM RUU_signed.nbh vào chung thu mục của máy để up room vậy giờ em phải tạo thư mục khác hay chép thêm file cả radio vào thư mục đó rồi chạy CustomRUU.exe lần nữa là xong ?

Chỉnh sửa cuối:
các anh cho em hỏi máy up room bằng PC rồi giờ up radio bằng thẻ nhớ thì có ảnh hưởng gì ko? em dùng hd2 tmobile.
- theo hướng dẫn thì : Muốn up qua kết nối với PC thì bạn đổi tên thành RUU_signed.nbh
Chép vào thư mục cùng với Tool CustomRUU.exe>>>> sau khi chép vào kết nói hd2 với PC rồi chạy file CustomRUU.exe đúng không ạ.
vậy lần trước em đã chép CustomRUU.exe và ROM RUU_signed.nbh vào chung thu mục của máy để up room vậy giờ em phải tạo thư mục khác hay chép thêm file cả radio vào thư mục đó rồi chạy CustomRUU.exe lần nữa là xong ?
Úp Radio thì bạn cũng không cần phải đổi tên thành RUU_signed.nbh đâu, tên nào cũng được miễn là có đuôi .nbh. Bnaj úp Radio thì bạn copy file CustomRUU.exe vào thư mục cùng với file Radio .nbh rồi tiến hành úp như úp rom thôi...

bác ơi em úp RADIO nhưng tới 96% thi nó dừng lại và báo lỗi, như vậy là bị gì hả bác

Bác cứ kiên nhẫn chờ xem sao, thường thì khi up Radio tới 96% nó dừng hơi lâu một chút

Back