• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

mình cảm thấy sóng mobi hơi yếu bạn ơi

bạn ko nói rõ là bạn chạy hdh nào,nhà mạng nào thì khó mà nói làm thế nào. thường thì android kém sóng đặc biệt là các bản costom, co fnphuj thuộc nhà mạng nữa.

Cho em hỏi chút ạ. Máy của em là T-Mobile, em kiểm tra máy của em là radio 2.15.50.14.
Còn trên này em thấy các bác upload bản 2.15.50.14 là của Leo thường, còn của T-Mobile là 2.15.50.04.
Vậy máy của em có gì sai không ạ?
Tiện thể em hỏi các bác luôn là nếu up sai bản T-Mobile và Leo thường thì có vấn đề gì không?
Nếu up radio bản nào lỗi thì ngoài việc sóng kém, còn gì không các bác? (Ví dụ như treo máy, nóng máy, tự khởi động lại, ..??)

Bạn nên úp bản Radio mới nhất là 2.15.50.14 nhé. Mình đang dùng thấy rất ổn...

có cách nào check được radio của máy đang chạy không ?

mình chạy androdi của bác langthang nè ... dùng mạng mobi ở saigon

có cách nào check được radio của máy đang chạy không ?

mình chạy androdi của bác langthang nè ... dùng mạng mobi ở saigon

Tất nhiên là kiểm tra được chứ, ý bạn muốn hỏi Radio version chứ gì , Bạn vào Setting --> About --- > Basband version --> xxx_ 2.14.50.04 là ver Radio của bạn đang sử dụng, Radio này không phụ thuộc vào Rom Android nhé, có nghĩa là bạn up Rom android vô tư cái Radio này vẫn giữ nguyên !

Cho em hỏi chút ạ. Máy của em là T-Mobile, em kiểm tra máy của em là radio 2.15.50.14.
Còn trên này em thấy các bác upload bản 2.15.50.14 là của Leo thường, còn của T-Mobile là 2.15.50.04.
Vậy máy của em có gì sai không ạ?
Tiện thể em hỏi các bác luôn là nếu up sai bản T-Mobile và Leo thường thì có vấn đề gì không?
Nếu up radio bản nào lỗi thì ngoài việc sóng kém, còn gì không các bác? (Ví dụ như treo máy, nóng máy, tự khởi động lại, ..??)
Em nhờ các bác min mod trả lời giúp em với. Thanks!

Em nhờ các bác min mod trả lời giúp em với. Thanks!

Không sai gì, Vẫn dùng được không sao cả, Chẳng qua là máy nếu sử dụng tại Nhà mạng T-Mobile thì có sự phân biệt bản đó với bản Châu Á, Nhưng hầu hết chúng ta lại dùng HD2_TMous nên nghiễm nhiên lại không còn dùng nhà mạng đó nữa, Do vậy bạn Up Radio nào cũng được ( 2.08 trở lên với T-Mous) KHi nào cảm thấy sóng ổn định thì thôi, Vì nó tuỳ thuộc vào máy, nhà mạng và vùng phủ sóng nơi bạn sống, Hiện có 2 bản là 2.14.50.04 và 2.14.50.14 là mọi ng hay dùng nhiều nhất, Bạn test thấy ổn rồi thì thôi không cần up bản khác nữa, Radio chỉ ảnh hưởng đến Sóng chứ không ảnh hưởng đến vấn đề nóng, treo.... nhé !

mình xin hỏi là bây giờ có nên dùng lại radio 2.10.50.28_2 (KR) hay vẫn dùng bản 2.14.50.04 theo máy? Vì thấy dùng Android sóng hơi yếu mặc dù biết Androis là thế.

mình xin hỏi là bây giờ có nên dùng lại radio 2.10.50.28_2 (KR) hay vẫn dùng bản 2.14.50.04 theo máy? Vì thấy dùng Android sóng hơi yếu mặc dù biết Androis là thế.
Chạy Android thì bạn thử dùng Radio 2.15.50.14 xem sao, mình đang dùng mạng Vina thấy rất tốt...;;)

Xin nhờ giúp đỡ !!

Mình dùng laptop Win 7 64bit để chạy up radio rom lên 2.15.xx.xx (thử cả up rom thường) cho HD2 T-mobile (second-hand) đều bị tình trạng thế này :
1-Kết nối với Windows Mobile Device Center => báo connected, đã thử copy vài file vào phone vẫn ok
2-Vẫn để check "Allow USB connection" và bỏ "Allow connection to one of the following : (Bluetooth). Mình đọc 1 bài bảo bỏ Allow USB đi nhưng bỏ ra thì mất kết nối với WNDC => ...
3-Chạy CustomRUU.exe, làm theo hướng dẫn đến đoạn HD2 sang bootloader , PC báo đang update thì cả PC và HD2 treo đứng, khoảng 2 phút sau PC báo không thể kết nối với HD2, trong khi HD2 vẫn ở tình trạng bootloader

Ngặt 1 nỗi cái phím Volume down bị đơ, không tài nào nhấn để tự vào bootloader mà không dùng PC
Kết quả là gần 1 tuần rồi ko up radio được, sóng mobifone rớt tơi bời !!!

Info :
Manila : 2.5.20121412.1
Rom : 2.19.531.0 (82076) WWE
Radio : 2.08.50.07U

Pro nào có cao kiến gì không ?

P/S : dù vất vả + treo, nhưng cứ tháo pin rồi khởi động lại thì vẫn chạy dc, do sóng phone yếu wá nên HD2 của mình chỉ có mỗi chức năng lên web, mà để phone cạnh modem wifi cũng chỉ được 1 cục sóng, thật não lòng...

Chỉnh sửa cuối:
các bác cho em hỏi sóng gps mà yếu thì có phải do radio (em đang dùng radio 2.15.50.14 rồi) không?
và hd2 chạy android 2.3.7 muốn up radio thì up version nào và up thế nào?
Mong sớm có câu trả lời của các cao thủ

cho em hỏi thêm luôn: có nên mua cục pin dung lượng cao để dùng thêm không ah

Chỉnh sửa cuối:
các bác cho em hỏi sóng gps mà yếu thì có phải do radio (em đang dùng radio 2.15.50.14 rồi) không?
và hd2 chạy android 2.3.7 muốn up radio thì up version nào và up thế nào?
Mong sớm có câu trả lời của các cao thủ

cho em hỏi thêm luôn: có nên mua cục pin dung lượng cao để dùng thêm không ah

Bạn có thể tìm và cài file zip GPS Libraries cua tytung bên XDA developer thì máy sẽ fix GPS rất nhanh .

Back