• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

không bật được lên ý anh ạ! như kiểu ngỏm ý! :((
em mò mẫm sang 4rum nước ngoài thì thấy nó nói là lúc mình cài đặt gì đó nó làm lỗi file gì trong eeprom ấy! phải dùng cái tool mtty để cài lại! nhưng không khả quán lắm anh ạ

không bật được lên ý anh ạ! như kiểu ngỏm ý! :((
em mò mẫm sang 4rum nước ngoài thì thấy nó nói là lúc mình cài đặt gì đó nó làm lỗi file gì trong eeprom ấy! phải dùng cái tool mtty để cài lại! nhưng không khả quán lắm anh ạ
Task29 rồi cài lại Ship Rom WM6.5. Nếu vẫn không bật được WiFi thì khả năng lớn là hỏng trên main rồi.

sao mình ko up lại đc radio nhỉ.cứ up đè lên Rom đang dùng ko thi nhận đc mạng 3g.hay là fai up lai rom nhỉ

sao mình ko up lại đc radio nhỉ.cứ up đè lên Rom đang dùng ko thi nhận đc mạng 3g.hay là fai up lai rom nhỉ
Ngoài Radio ra còn phụ thuộc vào hạ tầng mạng nơi bạn sống, mạng bạn đang dùng và cuối cùng mới là rom, không nhất thiết là cư sbanr Radio mới nhất sẽ tốt nhất đâu nhé. Bạn nên chú ý một điều là các dòng PPC Phone thường hay bắt sóng kém so với các dòng điện thoại phổ thông khác. Bạn nên úp lại rom khác coi sao.

máy của mình là Tmobile đã úp Rom mới nhất nhưng sóng không ổn định, bác Quang khuyên dùng Radio v2.10.50.28_2 cho mobiphone, không biết úp cho Tmobile được không (thấy để radio này cho HD2-LEO), mong anh em giúp đỡ chỉ giáo cho mình bản radio ổn định

máy của mình là Tmobile đã úp Rom mới nhất nhưng sóng không ổn định, bác Quang khuyên dùng Radio v2.10.50.28_2 cho mobiphone, không biết úp cho Tmobile được không (thấy để radio này cho HD2-LEO), mong anh em giúp đỡ chỉ giáo cho mình bản radio ổn định
Dùng được bạn nhé, chỉ không được úp Radio < 2.10 thôi.

bac pham quang oi con co cay htc hd2 dag chay andorid 2.3.7 ma sao no pi treo may voi nong qua troi. bac giup con dc k bac.

con cam on bac quang truoc

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
bac pham quang oi con co cay htc hd2 dag chay andorid 2.3.7 ma sao no pi treo may voi nong qua troi. bac giup con dc k bac.

con cam on bac quang truoc
Bạn tiến hành Task29 rồi úp lại WM6.5 xem có hết treo máy và còn nóng không nhé. Nếu vẫn còn hiện tượng đó thì máy bạn có thể sắp chết Flash.

Các link hầu như hỏng hết rồi. Ai có bản Radio 2.10.50.28_2-KR thì cho mình xin với nhé, cảm ơn nhiều.

Đã dowload được bản radio 2.10.50.28 trên xda-forum rồi. Để chạy thử xem sao nào. HD2 bây giờ bắt đầu thành hàng... cổ rồi hay sao mà kém sôi động quá :((

Back