• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V46C2 (Build 21907.5.0.93) ★ OS 2.13

cảm ơn, đây là HD2 thường phải ko ạ!
có hd2 thường và hd2 xịn nữa à..hehehe. dù sao cũng cảm ơn bác Quang rất nhiều vì đã cho ra nhiều bảng rom tuyệt vời. cảm ơn và cảm ơn, mình sẽ down liền, up ảnh lên facebook rất tiện lợi.

Cám ơn bác, vừa up bản 29c2 đc 2 hôm dùng thấy ngon quá, hnay lại có bản mới rồi, cứ down về máy đã thử sau, cám ơn bác PQ

có hd2 thường và hd2 xịn nữa à..hehehe. dù sao cũng cảm ơn bác Quang rất nhiều vì đã cho ra nhiều bảng rom tuyệt vời. cảm ơn và cảm ơn, mình sẽ down liền, up ảnh lên facebook rất tiện lợi.

phân biệt hd 2 thường với hd 2 của t mobile

Bản 39C2 hôm nay dùng đang thấy lỗi tự dưng treo máy lúc vào wifi. Đang tính úp lại 38C2 thì bác lại cho ra bản này. Haizzz, lại phải úp thử roài ^^

cách cài room như thế nào vậy nhỉ ai chỉ với

Chỉnh sửa cuối:
Mình xài 39C2 thấy good rồi, giờ bác Quang lại có bản mới. Up thôi, mới bao giờ cũng hoàn chỉnh hơn cũ mà.
Cảm ơn bác Quang.

down bản này về cài ntn vậy nhỉ

down về bung ra thấy file.nbh copy vào thẻ nhớ đổi tên thành LEOIMG.nbh
tắt máy ấn volume down với power

mà mọi người cho hỏi cái vì sao up rom qua laptop tốt hơn qua thẻ không nhỉ
mình toàn up qua thẻ thấy bt :-s

down về bung ra thấy file.nbh copy vào thẻ nhớ đổi tên thành LEOIMG.nbh
tắt máy ấn volume down với power

mà mọi người cho hỏi cái vì sao up rom qua laptop tốt hơn qua thẻ không nhỉ
mình toàn up qua thẻ thấy bt :-s
Trên HD2 nếu bạn up qua PC thì không có vấn đề gì còn up bằng thẻ nhớ sẽ mất HardSPL việc này nếu không để ý sẽ dễ gây trục trặc cho máy.

Khoái giao diện C2 hơn, em spam 1 cái để download
cảm ơn bác Quang

Trên HD2 nếu bạn up qua PC thì không có vấn đề gì còn up bằng thẻ nhớ sẽ mất HardSPL việc này nếu không để ý sẽ dễ gây trục trặc cho máy.

Với ROM Cook thì sử dụng cách Up bằng thẻ nhớ không "hề hấn" gì cả Longnguyen30 à, vì ROM Cook chỉ có OS, không chứa các thành phần khác.
Chỉ có ROM Ship (ROM hãng) mà Up bằng thẻ nhớ mới bị mất HSPL thôi.
Phân biệt kỹ điều này sẽ thấy an toàn trong Up ROM.

Với ROM Cook thì sử dụng cách Up bằng thẻ nhớ không "hề hấn" gì cả Longnguyen30 à, vì ROM Cook chỉ có OS, không chứa các thành phần khác.
Chỉ có ROM Ship (ROM hãng) mà Up bằng thẻ nhớ mới bị mất HSPL thôi.
Phân biệt kỹ điều này sẽ thấy an toàn trong Up ROM.

:D không "hề hấn" gì tức là sao hả bác Quang, :-? tại hay up = thẻ nhớ nên hơi thắc mắc tí :D

với cả để ý rom bác cook đều lấy os của tmous
sao bác ko dùng os cho htc hd2 thường ?

:D không "hề hấn" gì tức là sao hả bác Quang, :-? tại hay up = thẻ nhớ nên hơi thắc mắc tí :D

với cả để ý rom bác cook đều lấy os của tmous
sao bác ko dùng os cho htc hd2 thường ?

Bởi vì ROM Ship bao gồm các thành phần IPL, SPL, OS, Radio... khi Up bằng thẻ thì SPL của ROM Ship sẽ cài đè lên của máy được, nên HSPL sẽ mất.
Up ROM Ship qua kết nối với PC thì không cho phép Update SPL nên SPL không bị đụng chạm nên HSPL không mất.
Các ROM Cook thường chỉ có phần OS, không có SPL kèm theo cho nên bạn Up bằng thẻ hay qua kết nối cũng vậy cả, chả đụng chạm gì tới SPL (HSPL), nên mình nói không "hề hấn" là vậy đó. :D
Còn tại sao dùng OS Tmous hả?
1/ Vì OS TMOUS dùng các Driver mới hơn các OS khác.
2/ Dùng OS TMOUS thì ROM ra có thể Up cho cả HD2 thường và HD2 T-Mobile
3/ Quan trọng hơn cả là OS TMOUS mới cho RAM là 576Mb, các OS khác chỉ cho RAM 488Mb thôi.

Phan mềm cải tiến ROM của anh Phạm Quang rất hay. Hy vọng anh sẽ tiếp tục phát triển lâu dài để mọi người được thưởng thức những tính năng mới.

Back