• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V46C2 (Build 21907.5.0.93) ★ OS 2.13

Sao em down về, mấy cái icon vẫn không phải icon default bác nhỉ? Có cách nào thay lại thành icon default toàn bộ không ?

Sao em down về, mấy cái icon vẫn không phải icon default bác nhỉ? Có cách nào thay lại thành icon default toàn bộ không ?

icon default hết đấy, còn mấy cái như reset bác Quang thêm vào cho tiện nên cảm thấy hơi khác
còn bạn muốn làm giống trong hình quảng cáo
thì vào edit đổi từ 16>9 quick link xong di chuyển các quick link như trong hình vào thôi

Bởi vì ROM Ship bao gồm các thành phần IPL, SPL, OS, Radio... khi Up bằng thẻ thì SPL của ROM Ship sẽ cài đè lên của máy được, nên HSPL sẽ mất.
Up ROM Ship qua kết nối với PC thì không cho phép Update SPL nên SPL không bị đụng chạm nên HSPL không mất.
Các ROM Cook thường chỉ có phần OS, không có SPL kèm theo cho nên bạn Up bằng thẻ hay qua kết nối cũng vậy cả, chả đụng chạm gì tới SPL (HSPL), nên mình nói không "hề hấn" là vậy đó. :D
Còn tại sao dùng OS Tmous hả?
1/ Vì OS TMOUS dùng các Driver mới hơn các OS khác.
2/ Dùng OS TMOUS thì ROM ra có thể Up cho cả HD2 thường và HD2 T-Mobile
3/ Quan trọng hơn cả là OS TMOUS mới cho RAM là 576Mb, các OS khác chỉ cho RAM 488Mb thôi.

Cám ơn bài viết của Bác Quang. Em up nhiều mà cũng chưa hiểu hết nguồn gốc và cấu trúc của bản ROm. một lần nữa chân thành cảm ơn bác

Nhiều version quá, em đang dùng cái rom chính hãng vẫn ngon, thấy cái rom mới này nhiều cái hay quá.

cái soft reset (software) rất hay
phần sau bác Quang có thể hêm
turn off và hard reset được ko :D
đỡ phải ấn nhiều phím ;)

41C5 có rồi. Đang chờ bản 41C2 của bác Quang ^^

Không có lý do nào để làm 41C2 cả vì COM2 chưa có Build mới bạn ạ.
Phiên bản mới chỉ ra khi nào COM2 sản xuất ra Build mới mà thôi.

Cháu đang dùng bản C5 V40 của chú
Bản V40 này bị lỗi phần tạo Mail mơi chú ạ.
cháu đang down bản V41 về. Hi vọng bản này đã sử lỗi mail

Không có lý do nào để làm 41C2 cả vì COM2 chưa có Build mới bạn ạ.
Phiên bản mới chỉ ra khi nào COM2 sản xuất ra Build mới mà thôi.

:D nhờ có bài này mới hiểu đc 2 cái riêng biệt :))
đầu tiên cứ tưởng là cho 1 source gốc xong các KTV build theo cách mình thích

Cháu đang dùng bản C5 V40 của chú
Bản V40 này bị lỗi phần tạo Mail mơi chú ạ.
cháu đang down bản V41 về. Hi vọng bản này đã sử lỗi mail

Lỗi "New Mail" mở ra không được bị vào Inbox đúng không? Chú đã phát hiện ra rồi, sẽ được chỉnh sửa khi làm bản sau. :D

Lỗi "New Mail" mở ra không được bị vào Inbox đúng không? Chú đã phát hiện ra rồi, sẽ được chỉnh sửa khi làm bản sau. :D

Bận quá giờ cháu mới Up đc bản V41. Đã kiểm chứng ngon rùi chú ạ \-/
Thank chú nhiều nhiều =D>

Chỉnh sửa cuối:
Kính gởi Bác Quang, mong bác updated bản rom V40C2, bản này thật tuyệt nhưng vấn đề email như bạn venusian đã nêu rất bất tiện vì không thể gởi email được. Cám ơn bác Quang rất nhiều.

Kính gởi Bác Quang, mong bác updated bản rom V40C2, bản này thật tuyệt nhưng vấn đề email như bạn venusian đã nêu rất bất tiện vì không thể gởi email được. Cám ơn bác Quang rất nhiều.

chuyển qua dùng tạm bản com5 V41 đi. Lúc nào có bản com2 mới mình lại quay về ;;)
Mình chỉ sợ nhất là bạn qua Com5 rồi lại ko muốn về Com2 thôi :D

Gởi bạn venusian, mình là người chỉ Trung thành được với Rom C2 bởi mình đã từng uprom C5 rất nhiều rồi, tuy thích nhưng buộc phải không sử dụng vì bị một số vấn đề khổ sở sau : khi gọi bàn phím tiếng Việt trong một số chương trình thì luôn bị đụng với hai phím chức năng của Rom C5 bên dưới ! không có thuốc chữa nên chỉ dùng Rom C2 mà thôi ! Bây giờ chờ Bác Qung sửa lổi email, chắc mình phải hạ xuống bản C2V39 quá, vì mình rất thường dùng email với HD2 :(

cái lỗi này thực ra hơi bất tiện cũng ko đến mức mà ko dùng được tại thay vì vào new mail thì vào inbox xong mình chỉnh lại đc
mình thấy ko sao lắm

với cả, lần đầu tiên dùng là em up com5 nhưng sau 1 thời gian up qua và lại thực sự là cảm tình hơn với giao diện com 2 :))
up com 5 thử xong lại muốn về com 2 ko như bác venusian nói :D (mỗi người mỗi sở thích mà :D)

Back