• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V46C2 (Build 21907.5.0.93) ★ OS 2.13

cái lỗi này thực ra hơi bất tiện cũng ko đến mức mà ko dùng được tại thay vì vào new mail thì vào inbox xong mình chỉnh lại đc
mình thấy ko sao lắm

với cả, lần đầu tiên dùng là em up com5 nhưng sau 1 thời gian up qua và lại thực sự là cảm tình hơn với giao diện com 2 :))
up com 5 thử xong lại muốn về com 2 ko như bác venusian nói :D (mỗi người mỗi sở thích mà :D)

Quả thật mình cũng có cùng ý nghĩ như các bạn bởi vì bản COM 2 thì nhẹ hơn, chạy ít nóng hơn bản COM 5. Tuy nhiên, do bản COM 2 không thường xuyên thay đổi các bản ROM so với COM5, nên thấy hơi sốt ruột, vì bản COM 5 thấy Bác Quang cho ra ROM mới liên tục.

Cho nên đôi khi cũng phải nhắc Bác Quang đừng quyên bản COM 2 (mặc dù số lượng người dùng COM 2 chỉ bằng 1/10 COM 5).

Gởi Bác Quang, bản Rom 40C2 ngoài việc không tạo được New email, bản rom này cũng không thể chỉnh remove hoặc thêm vào các tab mặc định (home,people,mesage....Setting) như các bản Rom trước, rất mong Bác Quang khi sửa lỗi new email, thêm vào phần thay đổi tab trên. Cám ơn Bác Quang rất nhiều.

Gởi Bác Quang, bản Rom 40C2 ngoài việc không tạo được New email, bản rom này cũng không thể chỉnh remove hoặc thêm vào các tab mặc định (home,people,mesage....Setting) như các bản Rom trước, rất mong Bác Quang khi sửa lỗi new email, thêm vào phần thay đổi tab trên. Cám ơn Bác Quang rất nhiều.

Bạn Cuita,

Để remove hoặc add thêm các tab, bạn thực hiện các bước sau:
Settings -> Personalized -> Home screen tabs sau đó stick hay unstick các tab

Cám ơn bạn Hoahoi10 rất nhiều - trước đây, phần này nằm ngay trên tab menu \-/

Đã đưa lên giới thiệu và Link tải phiên bản V42C2:
- Sử dụng OS mới: 2.13 TMOUS
- Sử dụng Build 21903.5.0.92
Cùn một số thay đổi chỉnh sửa khác.

Cháu đang down về thử ^^. Thanks bác Quang. Thích nhất dòng C2 thôi. không khoái C5
COM2 theo kiểu cổ điển nên rất nhiều PM thích hợp và hiển thị đầy đủ, còn COM5 thì một số PM bị thanh bar dưới che mất nên khó thao tác... Mình cũng chỉ khoái COM2 thôi...:D

mọi người có thể giúp mình so sánh giữa com 2 và com 5 ko, cám ơn nhiều
Com 2 phần khởi động Start nằm ở phía trên. Com 5 phần khởi động Start nằm ở phía dưới. Ngoài việc các nhóm build Rom khác nhau, việc thiết kế Com 2 và Com 5 để thay đổi thói quen của người sử dụng. Đối với Com 2, phím Start nằm ở trên, khi thao tác cầm điện thoại HD2 1 tay thì khó thao tác hơn, vì so với com 5, phím Start nằm ngay phía dười. Tuy nhiên Com 5 cũng có một số khuyết điểm là hai nút Phone và Menu nằm dưới đôi thi xung đột vị trí với các phần mềm mà khi kích hoạt nó nằm trùng vị trí của nút Phone và Menu - Như các phần mềm về bàn phím.

Com 2 phần khởi động Start nằm ở phía trên. Com 5 phần khởi động Start nằm ở phía dưới. Ngoài việc các nhóm build Rom khác nhau, việc thiết kế Com 2 và Com 5 để thay đổi thói quen của người sử dụng. Đối với Com 2, phím Start nằm ở trên, khi thao tác cầm điện thoại HD2 1 tay thì khó thao tác hơn, vì so với com 5, phím Start nằm ngay phía dười. Tuy nhiên Com 5 cũng có một số khuyết điểm là hai nút Phone và Menu nằm dưới đôi thi xung đột vị trí với các phần mềm mà khi kích hoạt nó nằm trùng vị trí của nút Phone và Menu - Như các phần mềm về bàn phím.

Từ trước đến bây giời mình vẫn thích C2 hơn C5:

- C2 thiết kế giao diện cơ bản đơn giản nên khi bố trí thêm các tab, đồng hồ theo ý riêng cá nhân sẽ gọn và dễ sử dụng hơn.
- Start ở góc trên không ảnh hưởng gì khi thao tác với các chương trình. Mình thường dùng phím cứng của HD2 để vào start nên rất tiện.

Dear Phamquang!
I have long enjoyed your proshivkamiyu Thank you

OS mới có cải thiện tốc độ ko bác

đọc bài thì thấy là có
còn tốc độ HD2 nhanh rồi kiểu bạn thêm 0.000001 vào cái số 1000 sao mà cảm nhận được :D nói chung HD2 là mượt rồi
còn vụ autoinstall đã thử
và thấy là 1 số file cài đc còn 1 số thì ko :-? ko biết sao,

Hiện giờ thì theo sử dụng có 1 số điều
đó là khi dùng folder autoinstall (cài thư mục gốc) sau đó chép vào đó 1 số file cab
thì chạy đc 3/8 file :-? các file còn lại ko tự động cài
sau đó thấy có vấn đề vào máy xoá folder autoinstalle đi và HR, nhưng sau đó folder này lại được tự động tạo ra
:) vẫn nguyên từng đấy file :-@
dùng máy tính connect vào hd 2 sau đó vào phần card thì loay hoay mãi cũng ko xoá đc, vẫn hiện là xoá, nhưng sau đó card hiện ra những file kia vẫn ở autoinstalle
dùng tools format card của hd2 mặc dù đã nhận là format 100% cho định dạng như ban đầu
tuy nhiên khi vào vẫn thấy 1 đống file cũ
đang thử cách tháo hẳn thẻ nhớ ra format = tay

Back