• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V46C2 (Build 21907.5.0.93) ★ OS 2.13

Bác Quang cho mình hỏi thêm là làm sao để quay giao diện lock screen về như rom gốc được nhỉ? vì mình ko thích kiểu lock này giống iphone quá. mà vừa đẩy iphone đi để mua em này về nhìn giống giống lại ghét ^^

mấy lần trước cài thử com 2 chơi xong hay mắc mấy lỗi kiểu ko nhận sim với cả sleep
thấy sợ luôn
nhưng sau khi dùng bản này thấy hay quá nghiện luôn :)) cài com 5 vào chỉ muốn xoá đi để cài lại com 2 :D
thanks bác Quang

Đã đưa lên giới thiệu và link tải phiên bản V38C2 trong bài đầu:
- Dựa trên nền tảng OS 2.11.531.T1
- Thay thế Co0kie Home Tab 1.7.1 mới.
Cùng 1 số chỉnh sửa thích hợp.

Cảm ơn bác Quang, bác thật là nhiệt tình với cộng đồng, nhanh chóng cho ra những bản ROM mới.

Mấy chuyên gia ơi, cho mình hỏi bản Com 5 và Com 2 có khác nhau nhiều lắm ko?
Thanks.
Chúc sức khỏe.

khác nhau ở số 2 và số 5 đấy bạn. Đùa thế thôi, trong forum có nói nhiều rồi mà

Mấy chuyên gia ơi, cho mình hỏi bản Com 5 và Com 2 có khác nhau nhiều lắm ko?
Thanks.
Chúc sức khỏe.

Cũng không nhác nhau nhiều lắm. COM 2 thì theo phong cách Wintruyeenf thống có nút Start bên trên, còn COM 5 có nút Start bên dưới. Nhưng mình khoái dùng COM 5 hơn vì cách bố trí trông thoáng, rộng...

Bác Quang ơi thế ko có cách nào chỉnh lại lock screen như rom ship ạ?

Ặc, nhiều đòi hỏi vậy chắc khó chiều lắm bạn ạ.
Cách làm duy nhất tốt là tự tạo CAB, tích hợp các file *.cpr từ Default ship ROM rồi cài cho máy.

Cháu thực sự kém khoản này lắm. Bác làm hộ cháu lần này được ko ạ?

Kém thì phải tự mày mò tự làm đi, gợi ý: chúng chỉ khác nhau duy nhất là thay file: LS_LockScene_480x800.cpr
Thay file trên, SR lại là được.
Tự nghiên cứu sẽ thấy thú vị hơn.

Bác giúp cháu thêm 1 phát nữa là tool để tách các thành phần của rom và tool tạo file cab đc ko ạ?

Vẫn thiếu tool tạo file cab hay sao ý bác ? Giúp cháu cho trót đi. Cháu hỏi thêm nếu cháu tách đc file LS_lockscreen ra từ rom ship rồi cóp thẳng vào rom 38C2 này ok ko ạ?\
Vấn đề nữa là trong mục tách rom của tool NBH utility đấy ko có chỗ nào ghi cụ thể có thể tìm đc file lockscreen bác ơi?

Chỉnh sửa cuối:
Hix, vẫn download ROM của Mod Quang bình thường, hôm nay Mod sửa bài 1 phát, link lại bị ẩn đi hết rồi :((

Back