• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (FINAL)

Thưa chú Quang

Cháu có dùng qua 2 bảng ROM CO2 và CO5, theo cảm nhận riêng cháu thì cả 2 đều tốt, chạy khg có lỗi gì. Nhưng mà so sánh giữ 2 bản ROM thì bản CO5 nhanh, cảm ứng nhạy hơn so với bản CO2. Tuy nhiên về giao diện thì cháu lại thích CO2 hơn. Chú cho cháu hỏi

- Việc nhạy, máy chạy nhanh hơn có phải quyết định bởi Build khg?
- Giua 2 bản build của CO2 va CO5 có gì khác nhau (về bản chất). Sao chú khg tích hợp build của CO5 cho CO2 luôn?

Vài thắc mắc, mong chú giai đáp giúp. Cảm ơn chú nhiều
Cả COM2 và COM5 đều ổn định, Com5 về đồ họa nhỉnh hơn chút. Riêng về độ nhạy, tốc độ của rom ảnh hưởng nhiều vấn đề như về Build, về OS, chỉnh sửa lại reg, (viết dư reg nó dò tìm gây hao pin làm chậm về tốc độ load ứng dụng)...Nói chung là do nhiều thứ khác nữa.

bản V52 này có ổn định ko các bạn ? có ai đã test thử rồi thì cho bài Report xem.

Bạn nào up rồi test thử xem có bị lỗi ở Office và các lỗi khác của base build 21911.5.0.94. vì build này bị lỗi nên trên tất cả các bản ROM build mới nhất của nhiều tác giả đều quay về build 21908 hết.

Các bác có bị thiếu font tiếng Việt khi xài Google map ko vậy? em bị thiếu font.

Update lên phiên bản V53CO2, với 1 số đặc điểm:
- Sử dụng Build của COM2: 21911.5.0.94
- Tích hợp Chainfire-Turb3D-3_0 mới.
- Tích hợp và thay đổi Manila mới từ ROM của OBOE: 2.5_20173921_0
- Tích hợp Dual Boot của tác giả Ichte (PDAVIET), có thể lựa chọn HĐH Android, cách cài đặt đã có hướng dẫn trong bài 3.
Cùng nhiều các chỉnh sửa tiện lợi khác.

Híc, giờ Up ROM lại còn chơi lại cả bản Android mới, lại có thứ để vọc rùi anh em ui
P/S: Thank bác Quang nhiều, có cách nào có thể khi cài mới Android thì chạy lần đầu tự cài các apk như Autoinstall của Tôm trên WM ko bác ui, bản mới Android ra nhanh quá test ko kịp cài lại soft nữa

Híc, giờ Up ROM lại còn chơi lại cả bản Android mới, lại có thứ để vọc rùi anh em ui
P/S: Thank bác Quang nhiều, có cách nào có thể khi cài mới Android thì chạy lần đầu tự cài các apk như Autoinstall của Tôm trên WM ko bác ui, bản mới Android ra nhanh quá test ko kịp cài lại soft nữa

Theo mình, dùng Android trên HD2 chỉ nên để cho biết thôi chứ muốn chơi Android tốt nhất hãy mua Nexus One hay Desire mà chơi.
HD2 dù cấu hình mạnh thật nhưng chạy Android cũng chả hay ho gì bởi bản thân nó chạy WinMo mà.
Hơn nữa các phiên bản Android cho HD2 đều port từ Desire sang cho nên tính ổn định và ngon lành chưa hẳn đã có, là chạy ép mà.

Em cũng biết vậy, chỉ là tập làm quen trước khi WM7 ra đời thì em phải di cư sang Android đợi khi nào soft cho WM7 có hòm hòm thì mới quay lại mà

Bác Quang Ơi! cho em hỏi sự Khác nhau giữa Rom COM2 Và Rom COM5 là sao vậy bác! cái nào dùng hay hơn ạ!

Theo mình, dùng Android trên HD2 chỉ nên để cho biết thôi chứ muốn chơi Android tốt nhất hãy mua Nexus One hay Desire mà chơi.
HD2 dù cấu hình mạnh thật nhưng chạy Android cũng chả hay ho gì bởi bản thân nó chạy WinMo mà.
Hơn nữa các phiên bản Android cho HD2 đều port từ Desire sang cho nên tính ổn định và ngon lành chưa hẳn đã có, là chạy ép mà.

Bác Quang nói đúng quá, cái nào ra cái nào, chứ sử dụng android cộng sinh thế này về lâu dài chắc cũng ảnh hưởng đến con HD2.
Bác Quang ơi cho hỏi, tôi đang sử dụng ROM CO5 cuả Bác, muốn bỏ chương trình chọn khởi động giữa WinMo và AndRoid thì phải làm sao? (bây giờ định từ bỏ tìm hiểu android)

Thôi xong... Bản mattcfroyorc1.4 bị éo tiếng...
Quay về bản mattcfroyorc1.3a thì nghe được, alo được, nhưng vướn hơi bị chờn vờn, kiểu như đang bị roaming ấy...

đang xem mấy bản khác xem thế nào...

Chỉnh sửa cuối:
HD2 ROM (COM2): V53CO2 (Core 21911) ★ OS 2.14 (UPDATE 05/08)
Bản này của bác Up xong, dùng thỉnh thoảng bị treo đấy bác kiểm tra lại giúp nhé. Chưa bản Rom nào của bác bị vậy đâu, chắc tại Dual Boot hay sao đó bác Quang ah. Bản của Ancola nếu Dual Boot đang dùng Win Mobile treo bác Ah. Em nghĩ bệnh giống nhau rồi.

HD2 ROM (COM2): V53CO2 (Core 21911) ★ OS 2.14 (UPDATE 05/08)
Bản này của bác Up xong, dùng thỉnh thoảng bị treo đấy bác kiểm tra lại giúp nhé. Chưa bản Rom nào của bác bị vậy đâu, chắc tại Dual Boot hay sao đó bác Quang ah. Bản của Ancola nếu Dual Boot đang dùng Win Mobile treo bác Ah. Em nghĩ bệnh giống nhau rồi.

Sáng giờ nghe gọi liên tục chửa bị treo phát nào...

Cho cháu hỏi là có cách nào để bỏ dual boot ko ạ. Cháu chỉ muốn winmo thôi chứ ko muốn adroid ạ.

Back