• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (FINAL)

Bản ROM này xài Opera lâu lâu vẫn bị thoát ra, có bác nào bị vậy không?

Mới mua em này chưa đầy 1 ngày, cũng lần đầu tiên dùng win mobi. Xin tham gia cùng cả nhà :D

Hôm nay em thử bản COM2 vì bản COM5 có thanh taskbar nằm dưới màn hình che mất nút của một số soft

Cảm ơn anh Quang. Tôi đã download va up bản ROM này. Việc up ROM tiến hành suông sẻ nhưng cái HD2 nó bị treo. Chỉ trong vòng vài tiếng thôi mà nó bị treo đến 2 lần. Không có cách nào tắt nó được, chỉ có cách là gở pin ra thôi.

Bản ROM này cũng khá hay nhưng có một nhược điểm ở chỗ Task Manager: không thể switch đến ứng dụng đang chạy được (không thể double click cũng như trong menu không có lệnh để thực hiện).

Anh Quang có cách nào khắc phục được các vấn đề trên không? Xin vui lòng chỉ giúp. Cám ơn nhiều.

Cảm ơn anh Quang. Tôi đã download va up bản ROM này. Việc up ROM tiến hành suông sẻ nhưng cái HD2 nó bị treo. Chỉ trong vòng vài tiếng thôi mà nó bị treo đến 2 lần. Không có cách nào tắt nó được, chỉ có cách là gở pin ra thôi.

Bản ROM này cũng khá hay nhưng có một nhược điểm ở chỗ Task Manager: không thể switch đến ứng dụng đang chạy được (không thể double click cũng như trong menu không có lệnh để thực hiện).

Anh Quang có cách nào khắc phục được các vấn đề trên không? Xin vui lòng chỉ giúp. Cám ơn nhiều.

Sau khi up room bạn nhớ hard reset lại 1 lần để máy chạy trơn tru. Còn việc bạn bị treo máy là do đang sử dụng phần mềm hay là tự dưng bị treo, phải nói rỏ bác Quang mới bít mà trả lời chứ.
Ták Manager thì mình nhớ ko lầm là bạn chọt và giữ lâu 1 xíu là hiện ra cái active mà, đễ chuyển qua sự dụng soft đó.

Sau khi up room bạn nhớ hard reset lại 1 lần để máy chạy trơn tru. Còn việc bạn bị treo máy là do đang sử dụng phần mềm hay là tự dưng bị treo, phải nói rỏ bác Quang mới bít mà trả lời chứ.
Ták Manager thì mình nhớ ko lầm là bạn chọt và giữ lâu 1 xíu là hiện ra cái active mà, đễ chuyển qua sự dụng soft đó.

À, quên. Xin lỗi. Tôi sử dụng Opera 10 for WM để duyệt web thì gây tình trạng treo máy như đã nêu. Còn có phải do chương trình Opera 10 này gây ra treo máy hay không thì không biết. Bản Opera 10 này chạy trên ROM 1.66.707.1 (76641) WWE rất tốt (trơn tru và nhanh). Nếu được các bác xem giúp có phải do Opera 10 gây ra treo máy hay không. Cám ơn.

các bạn xài bản 49 là chạy mượt nhất đó, tôi test thử nhiều bản rồi, chỉ có bản này là ổn định nhất, chạy 3 tuần rồi mà chưa treo lần nào, còn bản 48 thì 1 ngày treo 2 lần.

bac pham quang oi, em da up ban rom nay thanh cong nhung khi tai cht 1.8.5 theo link o bai viet thi khong biet doi duoi zip thanh .cab ntn? tai file .cab tai xda.developt khi cai van bao unsuccesful. bac co the chi giao giup em k.

Bác down về máy tính rùi extract ra, lấy file .cap mà cài

Xin hỏi cả nhà, ai dùng bản này chụp ảnh có bị hồng ko ạ ???
Máy mình up xong giờ chụp thấy "hơi hơi" hồng 1 chút !!!!

Ngày xửa ngày xưa, em thấy Bác QUang có cái manila nào đấy tích hợp luôn cả tab Facebook cơ mà nhỉ??
Có ai có file cab cho cái tab đó riêng không?? share cho mình với

các bạn xài bản 49 là chạy mượt nhất đó, tôi test thử nhiều bản rồi, chỉ có bản này là ổn định nhất, chạy 3 tuần rồi mà chưa treo lần nào, còn bản 48 thì 1 ngày treo 2 lần.

Tôi up mấy bản gần đây từ 42 -> 51 thì thấy 42C2 là chạy ổn nhất: không tốn pin, không treo máy, không nóng máy.

Các bản sau này, máy thường rất nóng và pin cực tốn!

Bây giờ trung thành với Ver 42 rồi. Chắc đợi đến Ver 60 thì xem lại vấn đề !!

Tôi up mấy bản gần đây từ 42 -> 51 thì thấy 42C2 là chạy ổn nhất: không tốn pin, không treo máy, không nóng máy.

Các bản sau này, máy thường rất nóng và pin cực tốn!

Bây giờ trung thành với Ver 42 rồi. Chắc đợi đến Ver 60 thì xem lại vấn đề !!
Bác cho em link down bản v42 với nhé... tìm hoài không thấy ... tks all

Bác cho em link down bản v42 với nhé... tìm hoài không thấy ... tks all

mấy bản cũ bác Quang xoá hết rồi . ko biết tìm ở đâu, nếu up lên lại thì quá lâu, bạn chỉ có thể xài bản mới thôi.

Update lên phiên bản V52CO2 với 1 số thay đổi:
- Build của COM2: 21911.5.0.94
- Giao diện màn hình 4x4
Nhiều chỉnh sửa hệ thống nhỏ khác.

Thưa chú Quang

Cháu có dùng qua 2 bảng ROM CO2 và CO5, theo cảm nhận riêng cháu thì cả 2 đều tốt, chạy khg có lỗi gì. Nhưng mà so sánh giữ 2 bản ROM thì bản CO5 nhanh, cảm ứng nhạy hơn so với bản CO2. Tuy nhiên về giao diện thì cháu lại thích CO2 hơn. Chú cho cháu hỏi

- Việc nhạy, máy chạy nhanh hơn có phải quyết định bởi Build khg?
- Giua 2 bản build của CO2 va CO5 có gì khác nhau (về bản chất). Sao chú khg tích hợp build của CO5 cho CO2 luôn?

Vài thắc mắc, mong chú giai đáp giúp. Cảm ơn chú nhiều

Back