• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (FINAL)

Xin cho hỏi download "CHT 1.8.5 có thể tải trong bài 2" là ở đâu vậy?
mong các bạn chỉ giúp?

Bạn về trang Đầu tiên kéo xuống dưới, hết bài số 1 là đến bài số 2 :-? :(

Bác Quang ơi máy cháu szu khi up v48 bây giờ toàn bị treo mà khởi động lại cũng bị treo. cháu up v50 bây giờ cũng bị rồi quay lại v47 v46 cũng bị bốt. chau đã dùng cả ták29 rồi ạ. có phải do máy chau không ạ

sao e khong nhin thay duong link cac pac oi

Reply bác ơi............

Em sợ nhất vụ sau khi up ROM khởi động Sense ko được, toàn treo thôi, không biết mấy bản sau này các bác đã khắc phục được lỗi này chưa, thanks

Bác Quang ơi máy cháu szu khi up v48 bây giờ toàn bị treo mà khởi động lại cũng bị treo. cháu up v50 bây giờ cũng bị rồi quay lại v47 v46 cũng bị bốt. chau đã dùng cả ták29 rồi ạ. có phải do máy chau không ạ

Thường thì các ROM có kèm radio sẵn ít bị lỗi sau khi úp ROM lắm, trước đây mình up thử các bản ROM trước ko kèm radio lúc nào cũng lỗi sense và hay treo máy nên ko up ROM 1 khoảng thời gian dài. Hôm kia thấy ROM v50C2 có kèm radio 2.12 úp thử thì hoàn toàn ổn định, không bị lỗi gì, máy chạy mượt, kể cả cài rất nhiều ứng dụng vào. So với ROM duttys hay topix thì các bản ROM này có ROM còn trống ít hơn 30-40MB (khoảng 160MB-170MB bản fresh) còn Duttys hay topix thì khoảng 200MB.

Reply bác ơi............

Em sợ nhất vụ sau khi up ROM khởi động Sense ko được, toàn treo thôi, không biết mấy bản sau này các bác đã khắc phục được lỗi này chưa, thanks

Đã OK rùi bạn ạ.
Còm chờ gì nữa Down về và Up thôi :))

Thanks bác Quang em là lính mới em thu up xem ok không nhé có vấn đề gì mong bác chỉ bảo

Sau 1 tgian ngừng winmo với O2 Neo profet. rất vui khi đc quay lại diễn đàn với HTC HD2 (LEO)

Sau 1 tgian ngừng winmo với O2 Neo profet. rất vui khi đc quay lại diễn đàn với HTC HD2 (LEO).
Cảm ơn anh Quang đã cook room này. :D

Cảm ơn bác Phạm Quang rất nhiều. mới up rom có 2 lần của bác mà lần nào chạy cũng tốt. Bác rất nhiệt tình và cẩn chận chu đáo với ae.

@PhamQuang: Tự dưng sau khi vô tình tìm thấy http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=624929 iem có idea là sao ko Việt hóa bản ROM nhỉ. Bác xem giúp ae cái ;)

- Để bản địa hóa Ngôn ngữ trên WinMo không khó (cũng giống như Việt hóa Windows trên PC vậy). Có nhiều chương trình hỗ trợ. Bản chất là sửa lại các Menu, Lable, Tab... trên giao diện nằm trong các File của OS thôi. Cái này chúng ta có thể tự nghiên cứu =D> Nhưng suy cho cùng là để nghiên cứu cho vui thôi chứ dùng TV "chuối" lắm, sai hết các Thuật ngữ chuyên môn :D mà lại không chuyên nghiệp. Hồi xưa mình cũng mất khá nhiều thời gian để Việt hóa hoàn toàn Windows Me (có thể dùng Visual C++ hoặc các Tool khác như eXeScope để sửa File hệ thống, thậm chí phải dùng thêm các Tool HexEditor để modify những File đã biên dịch...) nhưng cuối cùng thấy chả được ích lợi gì :D

- Chỉnh sửa được các Chức năng, Thành phần của WinMo (chỉnh sửa Build của OS như các nhóm COM2,COM3... sau đó cook ROM như bác Quang) mới thiết thực và thú vị bạn ah :ar!

Chỉnh sửa cuối:
Mới tậu được con HD2, tải rom bác Quang về up thử xem sao. :D
Thanks bác nhé!

Chỉnh sửa cuối:
Back