• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Oài đúng là siêu nhanh,công nghệ cock của man PhamQuang thật là đáng nể.Tks so much!

Chỉnh sửa cuối:
Click here to enlarge Nguyên văn bởi cafe99 Click here to enlarge
Bác Quang lần sau cook bản Rom mới chạy Radio 2.10 nhé. Bản V36C5 này E thấy loa hơi rè, kể cả dùng tai nghe. Còn các chức năng khác thì rất ok.
Muốn có Radio 2.10.50.08_2 thì tải về mà Up vào máy như Up ROM vậy, đâu cần phải chờ bản sau.
Và ROM của mình đâu có Update Radio???
Hi Hi... E quên mất bác Quang ah

Tối hôm qua mới up xong rồi hôm nay có bản mới nữa. Up tiếp thôi.
Cho em hỏi mấy ngày nũa mới có bản mới vậy?

Cho em góp ý 1 chút xíu là cái chữ Menu trên màn hình home phải chi nó nằm ở gần sát góc phải phía dưới thì đẹp biết mấy. Nếu góp ý ko đúng thì anh em bỏ qua nhé.

chờ bản V40C5 đi Pin thấy bảo dc 3 ngày đấy...... Kg biết có đúng kg???

Cháu đang dùng bản V36 của chú. Mọi thứ đều ok. Chạy mượt pin tiếc kiệm.
Nhưng riêng vào phần Opera cứ xoay ngang màn hình đc 2 giây thì nó lại tự xoay đứng lại.
Cháu đang đợi tải bản V37 về up xem có bị giống vậy ko?
Thank! chú nhìu nhìu :D

Nhưng riêng vào phần Opera cứ xoay ngang màn hình đc 2 giây thì nó lại tự xoay đứng lại.

Link cũ có chút lỗi, chú đang Up lại link tải, chờ ít phút nữa hãy tải nhé. :D

Lỗi xoay màn hình đã sửa đc. cháu chỉnh lại Reg, restart và đã ok

unlock màn hình để ở dưới rất tiện tuy nhiên
unlock của htc nó là mutifunction kiểu có tin nhắn email hay gọi nhỡ thì trượt xuống là có thể vào thẳng luôn mục đấy
không biết sau khi chuyển từ trên xuống dưới như này còn giữ đc chức năng ấy không nhỉ ?

em hỏi chút các bác ơi, em đã up radio roi, chạy rom của bác Quang rồi, bây giờ nếu up lên bản rom này thì có phải up radio lại không? hay cứ thế up rom thôi...tks all

em hỏi chút các bác ơi, em đã up radio roi, chạy rom của bác Quang rồi, bây giờ nếu up lên bản rom này thì có phải up radio lại không? hay cứ thế up rom thôi...tks all

Nếu đã up radio 2.08 rùi thì bạn cứ thế up tiếp phần OS thôi. Ko cần up lại Radio nữa

Cám ơn bác Quang nhiều vì Rom của bác rất ổn định. Có anh em nào up cho đường link mới cho dễ down không a?

Em xin góp ý bác Quang về vấn đề khóa trượt lock_slider. Em thấy đẩy khóa trượt xuống dưới cùng cũng không thuận tay lắm. Bác đã dụng công tùy chỉnh khóa trượt em xin góp ý khóa trượt nên để ở giữa màn hình vì khi cầm máy bao giờ ngón cái cũng nằm ở đó. Tất cả các bản Rom của bác em đều cài thêm chương trình Foton_Lockscreen_Center_Slider. Em không biết cách up file lên diễn đàn nên gõ đủ tên để bác và các bạn tìm kiếm tham khảo. Bản V37 khi cài thêm cái này thì phải 2 lần mở khóa. Em chưa nghiên cứu kỹ để khắc phục cái này. Bản V36 trở về trước vẫn ok.
Thanks bác Quang đã liên tục cho ra bản Rom mới càng ngày càng đẹp và mượt.

Về vấn đề khóa trượt thì mỗi người thích khác nhau, em nghĩ ai hợp với kiểu nào thì cài đặt sau cho phù hợp thui
Thanks bác Quang rom mới

Back