• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Như bác nói là bác cài đặt liên tục tầm 2 tiếng (từ 3h đến 4h56), bác có thể nói rõ bác làm những gì ko, em ko tin là vọc liên tục mà pin chỉ giảm đi 20%

Thì từ lúc HR xong thì lại phải cài đặt các thứ cho phù hợp với bản thân mình (theme, icon, bàn phím Việt, nhạc chờ, email, check thử internet...) nói chung là các công tác cài đặt sau khi HR với cả nghiên cứu xem rom mới có khác biệt j không đấy. Rom mới nên ai mà chả phải loay hoay lâu như vậy :D
Từ lúc HR pin còn khoảng 55%, cài đặt chán chê đến lúc mình post bài trên thì còn 33%

Sáng nay em đã bị một lần phải soft reset do khi bật máy lên từ standby thì màn đen ngòm, chỉ sáng bàn phím. Mà pin đang từ 91% sau khi reset lại thành 97% (tối qua e sạc xong thì để qua đêm, sáng không sạc nữa, chỉ thấy đc 95%)

bác quang ơi cứu con HD2 của em với, e nâng cấp ROM Leo_2.10.531.36L_COM5 nó báo đã hoàn thành, bi giờ khởi động lại nó ko vào đc, nó bị treo ở màn hình có hiện chữ HTC, làm ơn giúp em với

ROM phải làm theo chuẩn của HTC. Thêm ứng dụng này, ứng dụng khác là việc cài đặt tuỳ hứng của từng ngưòi sử dụng bạn ạ.
Những phần mềm trên bạn có thể thích và cần sử dụng nhưng người khác thì không cần cho nên việc thêm ứng dụng khác "chuẩn HTC" là điều không cần thiết.

bác quang ơi e không biết đưa mấy cái ấy(cái vụ mobipocket,mdict,font tiếng việt) vào như thế nào cả bác có thể chỉ cách cho e với nhé.rất cảm ơn bác

Last edited by a moderator:
bác quang ơi cứu con HD2 của em với, e nâng cấp ROM Leo_2.10.531.36L_COM5 nó báo đã hoàn thành, bi giờ khởi động lại nó ko vào đc, nó bị treo ở màn hình có hiện chữ HTC, làm ơn giúp em với
Update Radio 2.08.50.08_2, 2.10.50.08_2 hoặc 2.09.50.29_2

vào như bình thường
up như up rom ý

mấy cái đấy bạn dùng file có đuôi là .cab copy vào thẻ nhớ sau đó từ máy vào file explorer tìm đến file đó và chạy
mấy vụ kia ko biết
nhưng mobipocket bạn có thể lên ngay trang web down về máy
m.mobipocket.com để down

Up các bản Radio như trong bài hướng dẫn đầu xong là sẽ vào Win được thôi.
Lỗi là bạn không thèm đọc kỹ bài giới thiệu ROM và hướng dẫn đấy.

mấy cái đấy bạn dùng file có đuôi là .cab copy vào thẻ nhớ sau đó từ máy vào file explorer tìm đến file đó và chạy
mấy vụ kia ko biết
nhưng mobipocket bạn có thể lên ngay trang web down về máy
m.mobipocket.com để down

mobipocket tôi biết cách rồi,còn từ điển anh việt-việt anh,rồi bàn phím tiếng việt,tìm file cab ở đâu bạn đã quan tâm tới tôi thì chỉ kĩ cho tôi với tôi mới dùng sang máy có hệ điều hành wm nên còn ú ớ lắm,tôi đợi bạn trả lời nhé.cảm ơn bạn

mobipocket tôi biết cách rồi,còn từ điển anh việt-việt anh,rồi bàn phím tiếng việt,tìm file cab ở đâu bạn đã quan tâm tới tôi thì chỉ kĩ cho tôi với tôi mới dùng sang máy có hệ điều hành wm nên còn ú ớ lắm,tôi đợi bạn trả lời nhé.cảm ơn bạn

bàn phím tiếng việt có ngay trong mục hd 2 này thử xem
tại tôi ko dùng nên chỉ quote bài viết cho bạn

http://www.pdaviet.net/showthread.p...HTC-LEO(HD2)&p=1188132&viewfull=1#post1188132

cò về từ điển nếu máy bạn có net bạn nên book mark trang việt dict vào
còn ko thì có thể vào các topic bên ngoài forum như PPC- ứng dụng chung
:D nhiều quá mình tìm ko hết

Sao đường link tải trên máy em lại bị ẩn thế bác Quang, nó hiện "hiden content"

Bác Quang ơi,

Nếu Bác có thể load các bản ROM này lên Mediafire là tốt nhất. ở Việt Nam mà download dùng rapidshare thì cực chậm ~ 8kb/s.

Bác Quang ơi,

Nếu Bác có thể load các bản ROM này lên Mediafire là tốt nhất. ở Việt Nam mà download dùng rapidshare thì cực chậm ~ 8kb/s.

Hãy tạo một tài khoản phải trả phí khi download thì sẽ ổn hơn bạn à!
Thân!

Đang test và có thể sẽ đưa lên phiên bản V38C5 với OS 2.11.531.

Những Packages mới trong OS 2.11.531.T1 sau:

Album_3_2_20132625_0
Dshow_2_0_20132921_00
HTCFramework_1_5_20132227_00
HTCMessaging_Client_1_5_20131927_01
Manila_DocumentBrowser_2_5_20123019_0
Media_Tool_kit_1_2_20132327_0

Còn lại tất cả đều giống như 2.10.531.1 mà thôi. Tất nhiên phần OEMDriver có sự thay đổi.

Bác Quang ơi,

Em dùng bản V36C5 không cài sẵn CHT. Tuy nhiên, tìm hoài không thấy chương trình Task Manager cài sẵn trong bản ROM này. Bác có thể cho Em biết bản Task Manager là phần mềm nào được không?

Cảm ơn Bác nhé.

Bạn hãy mở CHT Editor ra, có nhiều tuỳ chỉnh hay lắm. Này nhé:

1/ Hãy mở CHT Editor ra và vào "Lockscreen Settings" lấy:
- Show Lock button: ON
- Enable CHT lockscreen: ON
- Enable default lockscreen: OFF

rê xuống duới 1 chút lấy:
- HD Mini (phần Unlock Style)
2/ Sau đó nhấn Menu >>> Apple Changes và Exit
Manila sẽ khởi động lại và bạn sẽ thấy Lock Screen ở giữa, kiểu HD Mini và chỉ Lock Screen 1 lần thôi.

Đây là vấn đề khả năng sử dụng và tư duy khám phá ứng dụng, bạn cần tự mày mò ra chứ, sao chưa gì đã nêu thắc mắc vậy?

Thứ nhất là cảm ơn bác Quang đã chỉ dẫn rất cụ thể cách chỉnh sửa trong CHT.
Thứ hai là em hoàn toàn không có ý định đưa ra "thắc mắc" mà chỉ là "góp ý" vì bác đã cố tình bỏ công sức để đưa cái lock slider xuống dưới trong bản Rom này. Tất cả những người bạn em dùng HD2 đều xin copy cái soft em đã giới thiệu đủ để em thấy cái sự thuận tiện của nó.
Thứ ba là xin lỗi bác vì chưa nghiên cứu kỹ đã đưa ra cái vấn đề ngớ ngẩn này.

Back