• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Chào bạn Quang. Mình mới chuyển qua sử dụng HD2 được 2 tuần, với lại mình chỉ sử dụng Nokia nên việc up rom cũng không rành. Nên Quang có link nào hướng dẫn chi tiết giúp mình. Nếu lở gặp sự cố thì có thể phục hồi được không.

Thank! Quang

?????????????????????????????????????????????? :-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?
Quá xúc phạm !!!

Mấy Pro ơi, mình mới up lên bản V38C5, chạy cũng tốt, nhưng trên màn hình Home vừa hiện lên đồng hồ số, vừa đồng hồ kim, cho mình hỏi làm cách nào để bỏ 1 cái vậy?
Thnaks!!!

Mấy Pro ơi, mình mới up lên bản V38C5, chạy cũng tốt, nhưng trên màn hình Home vừa hiện lên đồng hồ số, vừa đồng hồ kim, cho mình hỏi làm cách nào để bỏ 1 cái vậy?
Thnaks!!!

Từ màn hình Today chọn Menu/Edit Home Layout/Advanced/Show clock: chọn flip clock hay analog clock hay cả hai

Từ màn hình Today chọn Menu/Edit Home Layout/Advanced/Show clock: chọn flip clock hay analog clock hay cả hai

Chính xác !!!
Ngoài ra CHT còn nhiều tuỳ chỉnh rất phong phú khác, đòi hỏi người dùng tự tìm tòi mới thú vị.

em đã up xong rom mới, nhưng ko đã tắt được chức năng rung khi ấn bàn phím. Trạng thái off rồi khi gõ phím máy vẫn rung :D

Đừng có ai mua lại máy của mấy ông này nhé, suốt ngày rình mò rom mới ra là up! Và tôi cũng thế haha:)) thanks Bác Quang nhiều :D

Bản 38 này tích hợp sẵn Co0kie home tab nên cài đồng hồ analog khác không được! có nhiều người không thích kiểu đồng hồ này không thay đổi được!

Sao lại ko cài được nhỉ,theo mình nghĩ chép đè cài file đồng hồ vào window sẽ được chứ. Mình cũng đang dùng 1 phiên bản tích hợp sẵn cookie home tab, thay đổi đồng hồ xoành xoạch có sao đâu?

em đã up xong rom mới, nhưng ko đã tắt được chức năng rung khi ấn bàn phím. Trạng thái off rồi khi gõ phím máy vẫn rung :D

Bạn nên đọc những bài cũ trước khi nêu câu hỏi nhé.

Bản 38 này tích hợp sẵn Co0kie home tab nên cài đồng hồ analog khác không được! có nhiều người không thích kiểu đồng hồ này không thay đổi được!

Thay đổi đồng hồ Analog bình thường mà, chỉ thay đổi 5 file Manila mà thôi.

Chào Bác Quang,

Mới download bản 38C5, xài tương đối ổn định. Việc tích hợp thêm Co0kie Home tab và CHT nên việc thay đổi màn hình Home trở nên dễ dàng hơn bao giờ hết.

Dường như nó cũng ổn định và tốt hơn Max Manila. Bác cũng không cần thêm "Call Hítory" vì nó cũng dễ dàng chỉnh trong Co0kie Home.

Không biết có chính xác không, nhưng thấy Radio 2.10.50.19_2 sóng chập chờn hơn bản 2.10.50.08_2 (Mặc dù biết rằng, bản 2.10.50.19_2 là bản cải tiến).

Bạn nên đọc những bài cũ trước khi nêu câu hỏi nhé.

Hic em đọc bao nhiêu trang topic này cũng như trên các topic khác mà ko thấy câu trả lời nên mới phải hỏi :p

Hic em đọc bao nhiêu trang topic này cũng như trên các topic khác mà ko thấy câu trả lời nên mới phải hỏi :p

Để tắt rung bàn phím khi gõ bạn hãy vào Registry (trong ROM có kèm PHM Editor đó), tìm đến Key:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\ezsip]

đổi

"VibrationEnabled" từ giá trị "1" thành "0" rồi SR lại máy là xong.

Huhuhu,bận bù đầu mà giờ lại phải ngồi chơi HTC ,rảnh thiệt, cảm ơn bản Rom mới của PDaViet.

Bấy lâu xài Rom của bác Quang cho HD, giờ chuyển sang HD2 chắc đã lắm đây. Tks bác!

Back