• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Các bạn nào up rom nhớ để thẻ nhớ ở máy khi up ( ko mất dữ liệu thẻ đâu), bác Q có nói rõ xuất Cache ra thẻ nên có thể treo sence vì có thể 1 số bạn up tháo thẻ nhớ ra

Mà nhiều a e vào down thế mà ít người vào bình luận về rom thế là sao

Up xong rom mới phải mất một ngày trở lên mới nói gì thì nói dc, chứ sao mà bình ROM ngay dc.cứ từ từ khoai sẽ nhừ hehehe.vùa up xong bản update 5/5.

Bác Quang cho cháu hỏi là làm sao để xóa file "0AB9C3F4_maila" trong WIndow? Cháu thích kiểu đồng hồ bên XDA đã down về nhưng không có file .cab!! Khi chép đè 5 file đông hồ anlog nó báo lỗi copy! không xóa cung không chép đè lên đựoc! Mong bác giúp đỡ!

Em đang dùng Rom 37C5 không CHT, radio 2.10
Các bác cho em hỏi có cách nào xóa thumbnai internet VietNam 2.0 không ạ (nó có biểu tượng khóa). E cài Vietnam 2.0 rồi nhưng không muốn để lại cái thmbnai đấy, tốn chỗ trong tab internet lắm

Ảnh đây ạ

Bác Quang cho cháu hỏi là làm sao để xóa file "0AB9C3F4_maila" trong WIndow? Cháu thích kiểu đồng hồ bên XDA đã down về nhưng không có file .cab!! Khi chép đè 5 file đông hồ anlog nó báo lỗi copy! không xóa cung không chép đè lên đựoc! Mong bác giúp đỡ!

Dùng Resco File Manager ấy mà bỏ "ReadOnly" và "Hide" đi, tắt SENSE đi thì copy đè sẽ thoải mái.
Còn cách khác nữa là đổi tên cái file cháu muốn copy đè đó thành file gì đó, rồi copy file mới vào, khởi động lại máy.

Dùng Resco File Manager ấy mà bỏ "ReadOnly" và "Hide" đi, tắt SENSE đi thì copy đè sẽ thoải mái.
Còn cách khác nữa là đổi tên cái file cháu muốn copy đè đó thành file gì đó, rồi copy file mới vào, khởi động lại máy.

Hị hị! Cháu ngốc thật! đổi tên mà không nghĩ ra! cảm ơn bác

v40c5 lỗi ko tắt rung dc bàn phím, sense mỗi khi chỉnh sửa load lại là treo luôn, còn lại mọi thứ đều ổn. ai thấy thêm j thì báo nhé

v40c5 lỗi ko tắt rung dc bàn phím, sense mỗi khi chỉnh sửa load lại là treo luôn, còn lại mọi thứ đều ổn. ai thấy thêm j thì báo nhé

tắt rung bàn phím chỉnh regedit 1 tí ko phải lỗi đâu
Hkey_local_machine/sờtare/htc/ezsip/vibrationenabled đổi từ 1-->0

Nói ngắn gọn là bạn hãy test cho thận trọng hơn trước khi viết bài lên đây.
SENSE sau khi chỉnh cả chục lần liên tục cũng không thể treo như bạn nói được. Tắt rung bàn phím cũng bình thường, chức năng này không hề thay đổi từ bản V38, V39...

Bạn thử nói cách bạn tắt rung bàn phím ở đâu và thế nào mà không tắt được vậy?

khổ cái là mình thấy nó tiện với mình :p , có ai biết cách active cái đó không nhỉ :p

khổ cái là mình thấy nó tiện với mình :p , có ai biết cách active cái đó không nhỉ :p
Bạn vào:
Setting/personalize/home screen tab/tick vào ô face book

@nguyenhoang: mình cũng thấy tab facebook không cần thiết.
Hình như bác Quang cũng có kế hoạch remove tab FB trong rom tới cho đỡ tốn ram. Em là em ủng hộ luôn :D

Bạn vào:
Setting/personalize/home screen tab/tick vào ô face book

@nguyenhoang: mình cũng thấy tab facebook không cần thiết.
Hình như bác Quang cũng có kế hoạch remove tab FB trong rom tới cho đỡ tốn ram. Em là em ủng hộ luôn :D

Bản V40C5 Update ngày 5/5 mình đã loại bỏ Tab "Facebook" rồi mà. Thêm một Tab là tốn RAM thêm một chút đấy, do vậy cần cân nhắc tính thông dụng của Tab với số đông người sử dụng là chính.

Bản V40C5 Update ngày 5/5 mình đã loại bỏ Tab "Facebook" rồi mà. Thêm một Tab là tốn RAM thêm một chút đấy, do vậy cần cân nhắc tính thông dụng của Tab với số đông người sử dụng là chính.

Chết, em đang dùng Ver37 vẫn còn tab FB. Bác solomon chắc dùng ver40 mà bác Quang đã remove tab FB nên không active được
Bác solomon muốn có tab facebook thì search trên XDA file cab rùi cài lại thôi

Nói ngắn gọn là bạn hãy test cho thận trọng hơn trước khi viết bài lên đây.
SENSE sau khi chỉnh cả chục lần liên tục cũng không thể treo như bạn nói được. Tắt rung bàn phím cũng bình thường, chức năng này không hề thay đổi từ bản V38, V39...

Bạn thử nói cách bạn tắt rung bàn phím ở đâu và thế nào mà không tắt được vậy?

tôi test cũng nhiều mới viết, nếu bác nói thế tôi ko có ý kiến j nữa, tôi cũng chỉ mong đóng góp những j tôi biết để có những bản rom tốt nhất cho a e.
tôi tắt rung ở phần setting--->personalize-->vỉbtione . mọi cái đều ok, trừ phần bàn phím
mỗi lần tôi chỉnh sense đều phải reset thì sense mới chạy bt, còn bt sense chạy ổn.
tôi luôn test cẩn thận trước khi đưa ra ý kiến. có thể đối với máy tôi bị như thế, nhưng thấy bác nói thế quả thật tôi ko dám có ý kiến j nữa .
dù sao cũng cám ơn bản rom này của bác

Back