• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Thanks bác Quang!
Thông báo là thẻ nhớ đóng vai trò khá khá tốc độ với room cook, và nên format lại thẻ nhớ or dùng task29
Và điều quan trong hơn hết là a e up radio 2.09xx or rom 2.10xx đổ lên thì phải up thông qua hspl 2.08, ngoài rom tmous và rom có os dưới 2.xx thì dùng hspl 1.42

Sao? Bạn đã thấy hiệu quả của những điều mình nêu ra chưa?
Thẻ đóng vai trò khá quan trọng đấy, chính nó là một trong những nguyên nhân gây treo máy và SENSE bị Reload bởi chất lượng thẻ tại VN thực tế rất không đảm bảo.
Nếu các bạn dùng thẻ cho HD2, nên tìm thẻ chất lượng khá một chút.
Các ROM mình Cook đều triết xuất Cache ra thẻ cho nên thẻ đóng vai trò rất lớn đấy.

Thanks bác Quang!
Thông báo là thẻ nhớ đóng vai trò khá khá tốc độ với room cook, và nên format lại thẻ nhớ or dùng task29
Và điều quan trong hơn hết là a e up radio 2.09xx or rom 2.10xx đổ lên thì phải up thông qua hspl 2.08, ngoài rom tmous và rom có os dưới 2.xx thì dùng hspl 1.42

mình dùng 1.42 vẫn up bình thường
đang thắc mắc giữa 1.42 và 2.08 thì ở ngoài 4rum được biết là 2.08 tốt hơn cho rom từ Tmous

chào bác Quang!
cháu toàn up ROM COM5 của bác thui ạ. cháu test đều và thấy các ROM của bác rất ổn định và cải thiện nhiều qua mỗi bản. Tuy nhiên, có 1 lỗi mà cháu gặp rất thường xuyên, kể cả ở bản V40C5 này, đó là hiện tượng sleep (màn hình đen thui, taskbar vẫn còn) sau khi có cuộc gọi đến. cháu nghĩ OEM của Tmous chắc có lỗi về phone. Hy vọng sớm được cải thiện.
Chúc bác luôn khỏe!

Em từ bé đến giờ chả bị lỗi này, Up nhiều ROM Tmous lắm roài, cả Ship lẫn Cook. Chắc bác bị đụng soft thui, mà đọc thấy các bác bị nhiều lỗi là do cách dùng thui mà cứ report là lỗi ROM vậy. ROM Tmous ko bị lỗi này~X(

Mình vẫn dùng 1.42 để up C40 của bác Quang chạy ầm ầm . Nhưng nghe các bác bàn luận về 2.08 thấy có vẻ hay hơn nên mình đã tải nó về . Đợi bản C41 của bác Quang mình nâng đời luôn một thể:-?

ở bản Co0kie HomeTab muốn tắt mấy tab không dùng đơn giản
sang bản này ngồi chọc ngoáy 1 hồi vẫn ko biết tắt sao,
bác nào biết chỉ cho em với :D
thanks

ở bản Co0kie HomeTab muốn tắt mấy tab không dùng đơn giản
sang bản này ngồi chọc ngoáy 1 hồi vẫn ko biết tắt sao,
bác nào biết chỉ cho em với :D
thanks

Bạn muốn tắt Tabs hay Shorcut trong QuickLink vậy? Mình hiểu là bạn muốn bỏ shorcut trong QuickLink thì phải?
Nếu đúng thì quá đơn giản: Menu >>> Edit Quick Links >>> nhấn vào Shorcut nào muốn loại rồi DONE là xong.

không cháu muốn hỏi mấy tabs ở dưới như tab facebook photo bla bla

Khi cài CHT Editor thì phần chỉnh các tab sẽ ko hiện ở Home --> Menu nữa, bác vào settings --> personalize --> home screen tabs chỉnh nhé

thôi tìm đc câu trả lời post lại cho những ai cùng thắc mắc

Chỉnh sửa cuối:
không cháu muốn hỏi mấy tabs ở dưới như tab facebook photo bla bla

Vào Menu >>> Personalize >>> Home Screen tabs >>> bỏ dấu Tabs nào muốn bỏ đi là xong.
Cũng đồng ý với nhiều bạn là Tab "FaceBook" đôi khi quá vô duyên, trong bản sau mình sẽ loại đi cho khỏi vướng và tốn RAM.

bác có thể tích ứng tab document mới đc không
hỗ trợ ngang tốt hơn
http://www.youtube.com/watch?v=Ms8yOrBkF8o

và google map 4.1 mới :D

Google 4.1 dùng không tốt lắm đâu, không hỗ trợ chức năng "Salellite View". Đã có ROM tích hợp bản 4.1 nhưng do thiếu chức năng này nên đã loại.
Đừng vội thấy phiên bản cao mà đã hí hửng muốn sử dụng, cũng như Opera 10 cũng vậy đó.

Trong bài đầu giới thiệu ROM, phần lưu ý đã ghi chú rất rõ, sao bạn không chịu đọc và làm theo vậy? Hỏi nhiều câu rất chán !!!

Xin lỗi tôi đã tạo thư mục Autoinstall rồi và cài các soft(file cab bên trong thư mục này) rồi hard reset mấy lần, thậm chí tôi format lại thẻ nhớ chức năng Autoinstall vẫn không thực hiện nên mới hỏi.Xin các cao nhân chỉ giáo.

Xin lỗi tôi đã tạo thư mục Autoinstall rồi và cài các soft(file cab bên trong thư mục này) rồi hard reset mấy lần, thậm chí tôi format lại thẻ nhớ chức năng Autoinstall vẫn không thực hiện nên mới hỏi.Xin các cao nhân chỉ giáo.

Nếu không chạy thì chịu rồi !!!

Chức năng này do Tom_codon viết và được sử dụng trong nhiều ROM và nhiều người sử dụng, đều có hiệu quả tốt.

Google 4.1 dùng không tốt lắm đâu, không hỗ trợ chức năng "Salellite View". Đã có ROM tích hợp bản 4.1 nhưng do thiếu chức năng này nên đã loại.
Đừng vội thấy phiên bản cao mà đã hí hửng muốn sử dụng, cũng như Opera 10 cũng vậy đó.

Bác nhầm rồi, google 4.1 có satteline chứ! Menu - layer - satteline là ok

Em test bản 40V5 rùi nói chung rất ổn tuy nhiên giao diện chính hơi nhiều clock, phần Tap to Add/Remove chỉ add được chứ remove không được. Xin ý kiến của các bác?

Em test bản 40V5 rùi nói chung rất ổn tuy nhiên giao diện chính hơi nhiều clock, phần Tap to Add/Remove chỉ add được chứ remove không được. Xin ý kiến của các bác?

Bạn nói không Remove được cái gì? Không Remove Shorcut trong Quick Links à? Thử làm lại xem được không? Remove tốt đấy.

Back