• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Google 4.1 dùng không tốt lắm đâu, không hỗ trợ chức năng "Salellite View". Đã có ROM tích hợp bản 4.1 nhưng do thiếu chức năng này nên đã loại.

Ý bác không hỗ trợ chức năng "Salellite View" nghĩa là sao ạ? Như em dùng thì vào Menu>>Layers>> Tick vào Satellite là có ảnh VT ngay mà!
Như vậy có phải không?

Ý bác không hỗ trợ chức năng "Salellite View" nghĩa là sao ạ? Như em dùng thì vào Menu>>Layers>> Tick vào Satellite là có ảnh VT ngay mà!
Như vậy có phải không?

Mình sẽ test lại sau nhé.
Mà có khó gì đâu nếu các bạn muốn dùng bản GoogleMaps_4_1_0_44 thì có thể cài CAB vào được kia mà.

Xin lỗi tôi đã tạo thư mục Autoinstall rồi và cài các soft(file cab bên trong thư mục này) rồi hard reset mấy lần, thậm chí tôi format lại thẻ nhớ chức năng Autoinstall vẫn không thực hiện nên mới hỏi.Xin các cao nhân chỉ giáo.

Kinh nghiệm sử dụng AutoInstall của tôi là nên kiểm tra kỹ lại các ứng dụng trong đó có trùng với trong ROM hay ko, nếu trùng thì khả năng bị lỗi là rất cao.

Nếu các bác muốn cài vào thẻ nhớ thì tải ứng dụng SASHIMI http://www.winmo-experts.com/index.php

PM này có tùy biến cho cài thẻ nhớ hay main memory, các đường dẫn khác nhau, "song kiếm hợp bích" với autoinstall + pim backup thì Uprom A-Z có cả các ứng dụng mới chỉ khoảng 20' là lại như cũ.

Nhưng có ứng dụng nào backup/ restore các tk mail+ facebook hay twitter không ạ? các cao thủ chỉ giáo!

Chỉnh sửa cuối:
Cảm ơn Bác Quang! Em phát hiện lỗi của mình là đã restore lại shotcut và u ứng dụng của bản room trước, nên các biểu tượng shortcut không remove được. HR lại máy và làm lại thao tác thì ok!
Chúc Bác Quang sức khỏe sớm ra những bản room mới.

Đã đưa lên phiên bản V40C5 chỉnh sửa ngày hôm nay rồi đó.
Các bạn tải về Up xem có khác không nhé. :D

bác Quang ơi, sao e cai những đồng hồ của Bác lai kg có kim giây nhỉ, e sd rom v6 của Bác Ancola66.

bác Quang ơi, sao e cai những đồng hồ của Bác lai kg có kim giây nhỉ, e sd rom v6 của Bác Ancola66.

Đã có trả lời:

Ý bạn nói là kim giây không chạy phải không?
- Nếu bạn sử dụng V40C5 thì cài các CAB trên, SR lại máy, kim giây nó sẽ chạy thôi.
- Nếu dùng ROM khác, bạn phải vào qua CH Editor >>> Miscellaneous Settings >>> luớt xuống duới lấy "Show second hand" là "ON", sau đó Save lại, đồng hồ kim giây sẽ hoạt động.

những cái mới nói bác Quang đã cho hết vào luôn rồi :D
thật nhanh quá đi
:) tuy nhiên ko hiểu sao có kiến nghị về tab document vẫn chưa đc trả lời :D
document với ppc quan trọng mà ;)

những cái mới nói bác Quang đã cho hết vào luôn rồi :D
thật nhanh quá đi
:) tuy nhiên ko hiểu sao có kiến nghị về tab document vẫn chưa đc trả lời :D
document với ppc quan trọng mà ;)

Tabs "Document" nếu chỉnh sửa như Default thì cũng giống như Tabs "Photo" và "Music", sẽ gây ra lỗi khi xoay ngang Manila, màn hình sẽ tối đen.
Chỉ có Disable Manila xoay ngang mới chỉnh Tab "Documnet" được, mà điều này thì mình không muốn.
Mình chỉ chỉnh sửa những gì trong phạm vi tối ưu nhất mà thôi.

Bác Quang ơi em vừa Uprom của bác xong V40C5 cho con HD2 của em, tất cả làm ổn cả nhưng khi nó cài đặt xong thấy cái hình nền tuyệt đẹp của bác thì nó tự khởi động lại và nằm im ở chữ HTC em chờ mãi cả tiếng đồng hồ chẳng ích j. Giờ phải làm thế nào hả bác? Em đã chọt reset mấy lần và tháo cả Pin ra vẫn thế. Nản quá! Bác xem hộ em cái! Mai k có máy dùng thì chết em!

Bác Quang ơi em vừa Uprom của bác xong V40C5 cho con HD2 của em, tất cả làm ổn cả nhưng khi nó cài đặt xong thấy cái hình nền tuyệt đẹp của bác thì nó tự khởi động lại và nằm im ở chữ HTC em chờ mãi cả tiếng đồng hồ chẳng ích j. Giờ phải làm thế nào hả bác? Em đã chọt reset mấy lần và tháo cả Pin ra vẫn thế. Nản quá! Bác xem hộ em cái! Mai k có máy dùng thì chết em!
Bệnh này là do bạn chưa HSPL hay bản radio bạn đang dùng không phù hợp. Bạn đưa máy về Bootloader rồi úp lại rom Ship cho nó...:(

down 1 trong 3 radio trong bài 1 về
đổi tên file.nbh thành LEOIMG.nbh copy vào thẻ nhớ

xong bootloader là đc;)

trong TAB STOCK
muốn add thêm stock thì sao nhỉ :
thấy 2 cái mặc định là vnd=x và rub=x nhưng mà khi search euro=x thì ko đc :|

Back