• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Ai chưa biết cách tắt rung bàn phím khi gõ thì tải CAB trong bài đầu về mà cài cho máy, SR lại là OK.
Khi cần rung thì Remove đi, SR lại máy là lại như cũ.

Thank sir, em sẽ đợi Link. mắt kém nên em khoái cái vụ gõ bàn phím có tiếng kêu hehehe, lắm lúc mải gõ mà chẳng dc chữ nào khi tắt rung kêu.Có lẽ ROM này em sẽ cất dùng làm kỷ niệm đặt tên la Victoria_ROM hoặc Победа Прошивка на честь 9-5

éc, nhanh thế bro. vừa ngó wa xda cái quay lại đã có link , dơnloadingggggggg.thank a lot bro nha.em có là người mở hàng ko biết .

Chỉnh sửa cuối:
Góp ý với bác Quang một chút là bác nên có phần changelog cho từng phiên bản ROM một cách cụ thể thì hay hơn. Chứ em thấy bác chỉ edit mỗi cái tên ROM trong bài đầu còn đặc điểm của bản nào cũng như nhau hết ạ :D

Góp ý với bác Quang một chút là bác nên có phần changelog cho từng phiên bản ROM một cách cụ thể thì hay hơn. Chứ em thấy bác chỉ edit mỗi cái tên ROM trong bài đầu còn đặc điểm của bản nào cũng như nhau hết ạ :D
Bản rom gần nhau thường là giữ nguyên phần OEM, còn tinh chỉnh thì mỗi bản một khác bạn chưa test kỹ nên chưa biết đó thôi...

mình nghĩ bác ấy muốn có 1 bản tham khảo
ví dụ có bao nhiêu chương trình trong đấy
version bao nhiêu
thay đổi gì so với bản cũ chứ ko sâu vào phần trong như thế

mình nghĩ bác ấy muốn có 1 bản tham khảo
ví dụ có bao nhiêu chương trình trong đấy
version bao nhiêu
thay đổi gì so với bản cũ chứ ko sâu vào phần trong như thế
Mỗi build thường thì không khác nhau mấy đâu bạn ạ, nếu bạn build rom sẽ thấy...

Từ ngày dùng HD2 mắc cái bệnh nghiện up ROM mất rồi, đang dùng bản này có bản mới ra là muốn thử ngay dù chưa biết bản mới có tốt hơn bản cũ ko . Cám ơn bác Quang

Đòi hỏi cao quá đấy cậu bé ạ.
ROM có gì thì viết vậy, không lẽ phải bốc phét thêm ra à?
Thay đổi gì đều đã viết ra cả. Thay đổi XIP và SYS mới mà không phải thay đổi sao?
Với người sử dụng thì các bạn thấy việc thay đổi những con số 23658 hay 23659 là quá bình thường, nhưng với những người đã gắn bó với KTV Build ROM thì cả là 1 quá trình trông đợi và mất hàng ngày đấy.

Từ ngày dùng HD2 mắc cái bệnh nghiện up ROM mất rồi, đang dùng bản này có bản mới ra là muốn thử ngay dù chưa biết bản mới có tốt hơn bản cũ ko . Cám ơn bác Quang

Bản V41C5 không những đã được thay đổi Build mới, 23569 mà còn được mình thay đổi một cách hợp lý các OEM cho ROM cùng khá nhiều chỉnh sửa registry cho nên hi vọng nó sẽ không quá tồi tệ.

hỏi thăm luôn là ngày mai bác Quang có cho ra con Com 2 luôn ko
:)
cháu vừa cài lại máy cũng chưa định backup giữ liệu gì vì mới thấy có bản 41 :D
nếu mai bác ra đc thì tốt quá up luôn rồi backup 1 thể :D

Đòi hỏi cao quá đấy cậu bé ạ.
ROM có gì thì viết vậy, không lẽ phải bốc phét thêm ra à?
Thay đổi gì đều đã viết ra cả. Thay đổi XIP và SYS mới mà không phải thay đổi sao?
Với người sử dụng thì các bạn thấy việc thay đổi những con số 23658 hay 23659 là quá bình thường, nhưng với những người đã gắn bó với KTV Build ROM thì cả là 1 quá trình trông đợi và mất hàng ngày đấy.

Bác hơi quá lời rùi :D ý em chỉ là nếu có thông tin cụ thể hơn một chút thì có thể biết đc bản 23659 của bác Quang có gì khác so với các bản 23659 của những chief khác ở đâu thôi. Như thế dễ lựa chọn hơn. Chứ nếu chỉ căn cứ vào các con số 23658 hay 23569 thì ROM nào build OS đó cũng giống giống nhau thì làm sao phân biệt đc ạ?

Bác hơi quá lời rùi :D ý em chỉ là nếu có thông tin cụ thể hơn một chút thì có thể biết đc bản 23659 của bác Quang có gì khác so với các bản 23659 của những chief khác ở đâu thôi. Như thế dễ lựa chọn hơn. Chứ nếu chỉ căn cứ vào các con số 23658 hay 23569 thì ROM nào build OS đó cũng giống giống nhau thì làm sao phân biệt đc ạ?

Không hề quá lời chút nào cháu ạ.
Làm khoa học và trong kỹ thuật từng lời từng chữ phải chính xác, có gì nói đó.
Những đặc điểm chính trong ROM có thế nào nói vậy.
Xin lưu ý thêm: con số thay đổi là cả 1 hệ thống Module thay đổi hài hoà theo đó, chứ không phải chỉ tăng chi vui đâu.
ROM của các KTV khác mỗi người mỗi vẻ, có KTV thiên về trang trí hình thức hoặc về ứng dụng tích hợp...
ROM của PhamQuang chỉ cố gắng hợp lý hóa về registry và đảm bảo phong cách gần gũi ROM gốc thôi.

Không hề quá lời chút nào cháu ạ.
Làm khoa học và trong kỹ thuật từng lời từng chữ phải chính xác, có gì nói đó.
Những đặc điểm chính trong ROM có thế nào nói vậy.
Xin lưu ý thêm: con số thay đổi là cả 1 hệ thống Module thay đổi hài hoà theo đó, chứ không phải chỉ tăng chi vui đâu.
ROM của các KTV khác mỗi người mỗi vẻ, có KTV thiên về trang trí hình thức hoặc về ứng dụng tích hợp...
ROM của PhamQuang chỉ cố gắng hợp lý hóa về registry và đảm bảo phong cách gần gũi ROM gốc thôi.

Cháu là cháu chỉ thích đoạn này thôi

thanks bác quang, test ngay.

bản này mình UP xong ngoài màn hình chính ko thấy gì ngoài chữ HTC, chỉ vào đc Contact và Call, ko vào đc MENU. Mong bác Quang chỉ dùm mình bị lỗi gì. Thanks!

à sau khi up lại lần nữa thì ok rồi, cảm nhận ban đầu khá OK, thanks bác Quang nhiều.

radio đang checking sim card
bạn ấn thử phím cứng <- xem được ko
có 1 vài radio cheking sim hơi lâu

Khi sử dụng COM5, khi có cuộc gọi tới, màn hình hiển thị sẽ bị lệch xuống duới 1 chút, nhìn hơi "mất cảm tình".
Trong bài 1 đã đưa lên CAB cài để Fix lỗi này.
Sau khi cài, máy khởi động lại, sẽ bình thường, hình minh họa như sau:

Hết bị lệch màn hình !!!

Back