• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

thanks bác quang, test ngay.

bản này mình UP xong ngoài màn hình chính ko thấy gì ngoài chữ HTC, chỉ vào đc Contact và Call, ko vào đc MENU. Mong bác Quang chỉ dùm mình bị lỗi gì. Thanks!

Đấy là mátddang load sence. Chờ 1 chút là được

Mình đang dùng build 39C5, không hiểu sao lúc gọi điện, mở speaker (để loa ngoài) thì nghe tiếng rất khó chịu. Thay vì tiếng đổ chuông như bình thường thì bị méo đi, giống như loa bị hư, rè, khi người kia bắt máy thì tiếng vẫn thế, bị méo, rè thậm chí ko nghe rõ nói gì. Tuy nhiên, nếu để đổ chuông đến khi bên kia bắt máy rồi mở loa ngoài thì không bị nữa. Đặc biệt là nếu để loa rè thì rất dễ bị treo máy sau khi kết thúc cuộc gọi. Tình trạng này là sao ha, có ai biết nguyên nhân và cách khắc phục không. Có khi phải up ROM mới rồi.

Mình đang dùng build 39C5, không hiểu sao lúc gọi điện, mở speaker (để loa ngoài) thì nghe tiếng rất khó chịu. Thay vì tiếng đổ chuông như bình thường thì bị méo đi, giống như loa bị hư, rè, khi người kia bắt máy thì tiếng vẫn thế, bị méo, rè thậm chí ko nghe rõ nói gì. Tuy nhiên, nếu để đổ chuông đến khi bên kia bắt máy rồi mở loa ngoài thì không bị nữa. Đặc biệt là nếu để loa rè thì rất dễ bị treo máy sau khi kết thúc cuộc gọi. Tình trạng này là sao ha, có ai biết nguyên nhân và cách khắc phục không. Có khi phải up ROM mới rồi.

mình nghĩ do radio đấy
:-? tại mình gặp 1 2 lần rồi
đổi radio thất tốt hơn

Sau 2 ngày dùng 41C5 thì chưa phát hiện lỗi gì, pin hao rất ít,chạy nhanh, nói chung là chung là chưa phát sinh vấn đề gì cả

Lâu nay ko có máy để test Rom buồn thúi ruột ...!
Gom góp mãi mới rướt được em ... giờ phải up .. up...uo thôi ...!

Máy mình sau khi UP ROM V41C5 bị tình trạng không thể vào Internet qua PC. Bác PhamQuang cho em hỏi là do cấu hình mặc định của bản ROM hay do lỗi của máy em vậy ạ? Và nếu muốn vào Internet qua PC thì chỉnh lại như thế nào? Cảm ơn bác nhiều.

Máy mình sau khi UP ROM V41C5 bị tình trạng không thể vào Internet qua PC. Bác PhamQuang cho em hỏi là do cấu hình mặc định của bản ROM hay do lỗi của máy em vậy ạ? Và nếu muốn vào Internet qua PC thì chỉnh lại như thế nào? Cảm ơn bác nhiều.

cũng lạ nhỉ mình chỉ thấy ko vào được net của phone do "activesync" thôi

btw, mong sớm có build cho C2 mong bản 41c2 quá :D

Bạn muốn vào internet qua PC làm như sau: khi kết nối HD2 với PC, trên màn hình PC sẽ xuất hiện bảng thông báo về trạng thái đồng bộ, tại màn hình này bạn chỉ cần bấm next liên tục, chỗ nào cần tích v là được ngay thôi. Sau khi hoàn tất, trở về bảng Active Sync sẽ thấy thông báo HTC_HD2 connect. Lúc này HD2 có thể vào Internet được rồi.

ở bản room sau bác up phần mềm hay chỉnh cái rung khi có cuộc gọi đến nha bác.bây giờ nó cứ rung liên tục không à.

ở bản room sau bác up phần mềm hay chỉnh cái rung khi có cuộc gọi đến nha bác.bây giờ nó cứ rung liên tục không à.

vào setting>phone
ringtype: bạn để ring thôi thì hết rung :-?
có phải vụ này ko

spam cúc cu, cảm ơn bác

p/s: hix, spam xong tháy link mới bít là rapid chim, bác nào up lên chỗ khác giùm với, thks nhiều

Chỉnh sửa cuối:
Bạn muốn vào internet qua PC làm như sau: khi kết nối HD2 với PC, trên màn hình PC sẽ xuất hiện bảng thông báo về trạng thái đồng bộ, tại màn hình này bạn chỉ cần bấm next liên tục, chỗ nào cần tích v là được ngay thôi. Sau khi hoàn tất, trở về bảng Active Sync sẽ thấy thông báo HTC_HD2 connect. Lúc này HD2 có thể vào Internet được rồi.

Vấn đề ở đây là việc kết nỗi điện thoại và PC diễn ra bình thường, đã chọn mục "Allow date connections on the device when connected to PC" trong mục "Connection Settings" của "Activesync"; đồng thời các bản ROM khác thì điện thoại vẫn có thể vào Internet qua PC khi đã được kết nối còn bản ROM này khi mình cài cho máy xong thì không thể truy cập Internet qua PC được. Các bác làm ơn nghiên cứu giúp hộ. Cảm ơn mọi người rất nhiều.

Vấn đề ở đây là việc kết nỗi điện thoại và PC diễn ra bình thường, đã chọn mục "Allow date connections on the device when connected to PC" trong mục "Connection Settings" của "Activesync"; đồng thời các bản ROM khác thì điện thoại vẫn có thể vào Internet qua PC khi đã được kết nối còn bản ROM này khi mình cài cho máy xong thì không thể truy cập Internet qua PC được. Các bác làm ơn nghiên cứu giúp hộ. Cảm ơn mọi người rất nhiều.

Muốn vào NET trên HD2 trong trạng thái kết nối với PC bạn hãy làm như sau:
- Vào Settings >>> Connections >>> USB to PC
- Bỏ dấu "Enable faster data synchronnization" (default là có dấu) đi.
- Kết nối lại HD2 với PC.
Lúc này thử xem có truy cập NET được không nhé. :D

Muốn vào NET trên HD2 trong trạng thái kết nối với PC bạn hãy làm như sau:
- Vào Settings >>> Connections >>> USB to PC
- Bỏ dấu "Enable faster data synchronnization" (default là có dấu) đi.
- Kết nối lại HD2 với PC.
Lúc này thử xem có truy cập NET được không nhé. :D

Đã làm được rồi thưa bác. Cảm ơn bác rất nhiều!
Bác PhamQuang cho em hỏi bản ROM V41 này em cài từ sáng đến giờ hai lần bị hiện tượng một quicklink tự nhiên bị thay thế ở màn hình chính không hiểu lý do tại sao ạ?

Đã làm được rồi thưa bác. Cảm ơn bác rất nhiều!
Bác PhamQuang cho em hỏi bản ROM V41 này em cài từ sáng đến giờ hai lần bị hiện tượng một quicklink tự nhiên bị thay thế ở màn hình chính không hiểu lý do tại sao ạ?

QuickLink trên màn hình gồm 3 khung, cảm ứng rất nhạy, do bạn vuốt vào màn hình nó sẽ di chuyển đó thôi.
Hãy lấy ngón tay vuốt qua phải, qua trái sẽ thấy ngay mà.
Hiệu ứng của CHT vậy đó, rất nhạy.

sao bình thường dự báo thời tiết update thì bên ngoài màn hình home sẽ có chế độ weather tạo hiệu ứng của thời điểm thời tiết lúc đó mà bây giờ mình không còn thấy cái đó hoạt động nữa mà thay vào đó chỉ là cái hình bình thường về thời tiết vậy. Ai biết active hướng dẫn mình với. ( Nó có cái program tên weather toggle không biết để làm gì nhưng mà dù chọn on hay off thì vẫn không có kết quả )

sao bình thường dự báo thời tiết update thì bên ngoài màn hình home sẽ có chế độ weather tạo hiệu ứng của thời điểm thời tiết lúc đó mà bây giờ mình không còn thấy cái đó hoạt động nữa mà thay vào đó chỉ là cái hình bình thường về thời tiết vậy. Ai biết active hướng dẫn mình với. ( Nó có cái program tên weather toggle không biết để làm gì nhưng mà dù chọn on hay off thì vẫn không có kết quả )

Chắc thời tiết của bạn đang là trời nắng nên nó ko chạy :D bạn thử bật "enable sun ray" trong CHTeditor phần miscellaneous setting xem có đc ko nhé

cho mình xin cái link mediafire hay gì đó dễ hơn rapid đi các bác, ngồi download cả chiều mà ko được, hix

Back