• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Mình cũng đang chờ mediafire đây , Bạn nào up dùm một phát đi nhé. Thanks

Bạn dùng ROM nào? Nếu V41C5 thì kim giây sẽ hoạt động ngay, nếu dùng các đồng hồ mình đưa lên trong bài 2.
Còn các ROM của các tác giả khác thì phải chỉnh, cách chỉnh đã nói không dưới 2 lần rồi.

sao bình thường dự báo thời tiết update thì bên ngoài màn hình home sẽ có chế độ weather tạo hiệu ứng của thời điểm thời tiết lúc đó mà bây giờ mình không còn thấy cái đó hoạt động nữa mà thay vào đó chỉ là cái hình bình thường về thời tiết vậy. Ai biết active hướng dẫn mình với. ( Nó có cái program tên weather toggle không biết để làm gì nhưng mà dù chọn on hay off thì vẫn không có kết quả )

đầu tiên trong mục setting của weather bạn để download dât automatically trước
sau đó trong màn hình home chọn menu>home wallpaper>weather wallpaper> chọn 1 cái ảnh bạn thích là có hiệu ứng ngay thôi
cho mình xin cái link mediafire hay gì đó dễ hơn rapid đi các bác, ngồi download cả chiều mà ko được, hix
chắc là cũng khó vì rapid upload dễ và nhanh hơn
tuy nhiên nếu bạn không có acc thì có thể tham khảo 1 số sever leech link
ví dụ như vinaleech.com hỗ trợ cả down IDM

sao bình thường dự báo thời tiết update thì bên ngoài màn hình home sẽ có chế độ weather tạo hiệu ứng của thời điểm thời tiết lúc đó mà bây giờ mình không còn thấy cái đó hoạt động nữa mà thay vào đó chỉ là cái hình bình thường về thời tiết vậy. Ai biết active hướng dẫn mình với. ( Nó có cái program tên weather toggle không biết để làm gì nhưng mà dù chọn on hay off thì vẫn không có kết quả )

Bạn hãy làm thế này:
- Nhấn Add shorcut vào QuickLink, bạn sẽ thấy hiển thị Program, Contacts,... duới cùng là dòng "Weather Animation On/Off Shorcut", nhấn Add dòng chữ này.
- Bình thường bạn sẽ thấy Icon có chấm đỏ, đó là mình đã Tắt Animation đi để tiết kiệm PIN.
- Nếu muốn trên Home "mây bay, mặt trời le lói..." như bạn thắc mắc, hãy nhấn vào Shorcut trên cho chấm đỏ thành xanh.

Bạn sẽ thấy hiệu ứng ngay.

Chúc vui !!! Và cố gắng vooc các tính năng của máy nhé. :D

Mình đang sử dụng V40C5 của Bác Quang, hiện tại toàn bộ Excel, Word va Powerpoint đều không hoạt động. Các bạn kiểm tra xem có ai bị giống như mình hay kg nhe? Nếu kg có ai bị giống như mình thì mình sẻ tìm cách khắc phục (chắc lại up lên V41 quá ;;), bạn nào đang sử dụng V41 kiểm tra bộ Office dùm luôn nhe).

Còn 1 vấn đề nữa là: trước đây có 1 số bạn Report về việc thỉnh thoảng chụp hình thì máy báo là kg đủ Memory, mặc dù Thẻ nhớ vẫn còn trống. Hiện mình cũng đang sử dụng V40C5 của Bác Quang và cũng bị giống như vậy. Vì trước đây mình dùng V29C5 của Bác Quang 1 thời gian khá dài và không bị lỗi này, nhưng gần đây thị cũng bị lỗi này trên V29C5. Mình nhớ ra là mình có Install thêm Soft XTHACK của bác Ichte, không biết là có phải do Soft này gây ra lỗi này hay kg? (Nếu không phải thì bạn Ichte bỏ qua cho nhe :D).

Thanks

Mình đang sử dụng V40C5 của Bác Quang, hiện tại toàn bộ Excel, Word va Powerpoint đều không hoạt động. Các bạn kiểm tra xem có ai bị giống như mình hay kg nhe? Nếu kg có ai bị giống như mình thì mình sẻ tìm cách khắc phục (chắc lại up lên V41 quá ;;), bạn nào đang sử dụng V41 kiểm tra bộ Office dùm luôn nhe).

Thanks

Bạn nói các soft Office không hoạt động tức là sao? Chúng không chạy hay không mở được file?
Trên máy của mình chạy tốt, mở file ngon lành mà.
Bạn thử SR lại máy cũng có thể cải thiện các bệnh trên.

Bạn nói các soft Office không hoạt động tức là sao? Chúng không chạy hay không mở được file?
Trên máy của mình chạy tốt, mở file ngon lành mà.
Bạn thử SR lại máy cũng có thể cải thiện các bệnh trên.

Ạc ạc! Miracle!!! Soft reset lại 1 phát chạy ngon lành luôn! :)). Cảm ơn Bác Quang nhiều. Hồi sáng này là chúng không chạy và mở file cũng không lên luôn :(

Sẵn tiện hỏi luôn: Có soft nào giúp mình có thể gửi đc tin nhắn cho 50 contact giống như của bạn Ichte kg vây các bạn? Để mình thử uninstall XTHACK xem có còn bị lỗi đầy memory khi chụp hình hay kg. thanks.

bác Quang có fix nào để chuyển cái taskbar thành màu đen ko bác, cái màu xanh nhờ nhờ đó hãm quá :)

Mình nghĩ chắc chỉ có 1 mình mình bị lỗi này, vì mình theo dõi cả ngày nhưng không thấy ai nói gì. Tình hình là sau khi up rom V41C5, máy mình bị mất tiếng, không đỗ chuông, nghe nhạc thì phát nhưng không có tiếng. Trước đó, rom V40C5 thì chạy bình thường, có tiếng. Bây giờ đã Hard Reset mấy lần, rồi up rom V41C5 lại , vẫn không có tiếng. Up xuống lại V40C5, cũng không có tiếng luôn. Như vậy là bị hư phần cứng phải không? Hay là mình còn bỏ sót phần nào chưa kiểm tra âm thanh không nữa. Mong được giúp đỡ

Mình nghĩ chắc chỉ có 1 mình mình bị lỗi này, vì mình theo dõi cả ngày nhưng không thấy ai nói gì. Tình hình là sau khi up rom V41C5, máy mình bị mất tiếng, không đỗ chuông, nghe nhạc thì phát nhưng không có tiếng. Trước đó, rom V40C5 thì chạy bình thường, có tiếng. Bây giờ đã Hard Reset mấy lần, rồi up rom V41C5 lại , vẫn không có tiếng. Up xuống lại V40C5, cũng không có tiếng luôn. Như vậy là bị hư phần cứng phải không? Hay là mình còn bỏ sót phần nào chưa kiểm tra âm thanh không nữa. Mong được giúp đỡ

bạn thử up 1 trong 2 radio mới xem
mình đã từng bị up rom xong rồi tiếng người nói trong điện thoại cứ vo ve như ruồi ý
:) thử xem có phải ko nhé

bác Quang có fix nào để chuyển cái taskbar thành màu đen ko bác, cái màu xanh nhờ nhờ đó hãm quá :)

Bạn không cần phải fix gì đâu.Vào setting, bấm menu chọn home, trong đó có theme black cho bạn chọn luôn, đen từ đầu đến cuối

Bác Quang ơi cho em hỏi 2 vấn đề nhé! Hiện tại em dùng bản V41C5 cập nhật 9/5:
1. Có phải bản NET 3.5 của bác bị lỗi không mà khi em dùng BeejiveIM nó toàn báo lỗi kết nối do NET 3.5 (trước dùng ROM V40C5 thì rất ổn) Mà cái này e dùng thường xuyên
2. Khi nghe nhạc bằng trình của HTC em vào Audio Booster để điều chỉnh chế độ âm thanh thì nó toàn báo lỗi. (trước dùng ROM V40C5 thì rất ổn)
Bác thử tes lại xem có đúng vậy k bác? Hoặc bác chỉ giáo dùm em vơi!

Bác Quang ơi cho em hỏi 2 vấn đề nhé! Hiện tại em dùng bản V41C5 cập nhật 9/5:
1. Có phải bản NET 3.5 của bác bị lỗi không mà khi em dùng BeejiveIM nó toàn báo lỗi kết nối do NET 3.5 (trước dùng ROM V40C5 thì rất ổn) Mà cái này e dùng thường xuyên
2. Khi nghe nhạc bằng trình của HTC em vào Audio Booster để điều chỉnh chế độ âm thanh thì nó toàn báo lỗi. (trước dùng ROM V40C5 thì rất ổn)
Bác thử tes lại xem có đúng vậy k bác? Hoặc bác chỉ giáo dùm em vơi!

- NETCF 3.5 dùng trong ROM là phiên bản chuẩn đấy.
- Audio Booster mở ra điều chỉnh tốt, hoạt động bt.

Cả 2 lỗi bạn nêu ra không thấy trên máy của mình, mời bạn SR hoặc HR lại máy, test lại.

Mấy bác ơi cho em hỏi 1 câu hỏi hơi gà 1 tí là dùng chức năng Autoinstall có sẳn trong ROM thì mặc định máy cài ứng dụng vô bộ nhớ máy hay thẻ nhớ vậy? Mình có tùy chọn nào ko?
Thanks.
Chúc sức khỏe.

- NETCF 3.5 dùng trong ROM là phiên bản chuẩn đấy.
- Audio Booster mở ra điều chỉnh tốt, hoạt động bt.

Cả 2 lỗi bạn nêu ra không thấy trên máy của mình, mời bạn SR hoặc HR lại máy, test lại.

Em đã SR và cả HR lại rồi mà vẫn không được 2 cái đó đau em thật. K lẽ lỗi phần cứng??? quay lại bản V40C5 được không bác?

Mấy bác ơi cho em hỏi 1 câu hỏi hơi gà 1 tí là dùng chức năng Autoinstall có sẳn trong ROM thì mặc định máy cài ứng dụng vô bộ nhớ máy hay thẻ nhớ vậy? Mình có tùy chọn nào ko?
Thanks.
Chúc sức khỏe.

Nó sẽ cài trực tiếp vào máy. Bộ nhớ HD2 khủng thế rồi còn lo gì nữa. Bạn nên để các file *.cab cần thiết nhỏ gọn trong mục Auto là được.

Back