• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Em muốn bỏ mấy soft đó tại vì em không xài mà để thì thấy gai mắt quá. Bác có thể cho em xin link down tools cook rom hd2 không ạ (để em cook thử xem, khỏi làm phiền bác)? Em đã tìm nhiều chỗ, chỉ thấy tool cho mấy dòng cũ không hà.

;;)Tool cook ROM ah??:-?\-/!! Có được cái kitchen vừa ý không dơn giản đâu bác! Bác Quang đã nói rùi! những ứng dụng đó không quá 1MB thì có gì đáng bận tâm? Không thích nhìn thấy biểu tượng đó thì del nó đi hay ẩn nó thì thì nhìn đẹp mắt ngay chứ khó gì đâu?

Anh Quang cho e hỏi e mới đổi con HD2 tmobile.E up rom V43C5 đc kô a,chạy Hard SPL của tmobile đc ko anh
thanks a nhiều lắm

Anh Quang cho e hỏi e mới đổi con HD2 tmobile.E up rom V43C5 đc kô a,chạy Hard SPL của tmobile đc ko anh
thanks a nhiều lắm

ROM này Up cho HD2 T-Mobile tốt đấy Tùng ạ.
Tất nhiên phải chạy HSPL phiên bản dành cho LEO1024 nhé.

Bác Quang ơi, sao link down toàn hiện ra Hidden content không hà :(

Làm sao để thấy link vậy bác :-?

Thân !

Mình xin tool để bắt đầu học cook mà, chứ mấy ứng dụng đó thì để vậy cũng có sao đâu :), chủ yếu là có đồ nghề để học hỏi ấy mà (nếu được thì cho mình xin tool kèm hướng dẫn luôn nha). Thanks very much.

Chỉnh sửa cuối:
Mình xin tool để bắt đầu học cook mà, chứ mấy ứng dụng đó thì để vậy cũng có sao đâu :), chủ yếu là có đồ nghề để học hỏi ấy mà (nếu được thì cho mình xin tool kèm hướng dẫn luôn nha). Thanks very much.

Cook ROM làm gì có bài vở trường lớp nào dạy đâu? Toàn là do các cooker trao đổi kinh nghiệm tự thực hành từ KN xương máu thôi! nhưng nếu bạn thích thì có thể tham khảo tại đây! Nhưng nói trước là các tool đã cũ lắm rùi! tham khảo thêm trên các 4rum lớn khác!

Bản Rom này có bị lỗi không vào được lệnh search all của Mdict không bác Quang?
Thanks!

Trong Forum dành cho HD, TP2 và TD2 mình đã có đưa Kitchen cho HD, TD2 và TP2 rồi đấy.
Bạn có thể sử dụng Kitchen của các dòng trên mà phát triển cho HD2.
Cook ROM tuy không quá khó nhưng khá nhiều tiểu tiết cần phải biết, không phải chỉ muốn Cook là Cook được ROM ngay, đòi hỏi đầu tư sự tỷ mỷ, đam mê cao và nhất là rất tốn thời gian đấy. Bởi đơn giản để ra 1 ROM bạn cần phải Up test ít nhất 3-4 lần, đôi khi hàng chục lần...

bản này mượt,...nhưng bị lỗi đối với Mdict 3.1 không vào được thư viện và vietmap R12 lỗi thanh task bar bác Quang ơi !? em rất thích COM5 có nút Start ở dưới, nhưng bị lỗi lại phải quay về COM2.!!!
có cách nào xài COM2 nhưng đưa nút Start xuống dưới không bác Quang???

bản này mượt,...nhưng bị lỗi đối với Mdict 3.1 không vào được thư viện và vietmap R12 lỗi thanh task bar bác Quang ơi !? em rất thích COM5 có nút Start ở dưới, nhưng bị lỗi lại phải quay về COM2.!!!
có cách nào xài COM2 nhưng đưa nút Start xuống dưới không bác Quang???

Bạn tìm những soft khác na ná như thế! các phần mềm đụng chạm nhau!
1. Với Mdict dùng bản 3.0 cũng không khác nhiều so với 3.1
2. task bar??? Lỗi này làm gì có???
3. Với vietmap bạn dùng thử bản này VIETMAP

Chỉnh sửa cuối:
Bác Quang cho hỏi tí, không up rom thì các loại đồng hồ Analog có sử dụng được không vậy?

Bác Quang cho hỏi tí, không up rom thì các loại đồng hồ Analog có sử dụng được không vậy?

Chưa cần cài đặt gì, nhìn ảnh "sơ sinh" của ROM đã có analog kìa bạn! Không thích mặc định ban đầu thì tìm thêm file .cab đồng hồ analog bạn thích rùi cài, hoặc tự design cho mình là tôtys nhất!

Hy vọng bản rom này hoàn thiện, không còn lỗi như các bản rom trước. Cám ơn anh Quang rất nhiều.

ah, bác Quang ơi, cho e hỏi nhờ chút. E up Room của máy ok. nhg chỉ có mỗi cái loa nghe hơi nhỏ, khi chỉnh volume thì đơ máy luôn và phải Restart lại. Bác cho e hỏi lỗi chữa kiểu j vậy? Tks bác nhiều

ah, bác Quang ơi, cho e hỏi nhờ chút. E up Room của máy ok. nhg chỉ có mỗi cái loa nghe hơi nhỏ, khi chỉnh volume thì đơ máy luôn và phải Restart lại. Bác cho e hỏi lỗi chữa kiểu j vậy? Tks bác nhiều

To là to thế nào? nhạc chuông hay nghe nhạc? Bạn hỏi thế này không ai giúp được đâu! bạn đã HR sau khi upRom chưa? Bao nhiêu mem up không sao mà bạn bảo lỗi!

Quả thật là vô cùng ấn tượng về thời gian dùng pin củai Bản ROM COM5 + Radio v2.10.50.28_2 (HD2-KR).
Sử dụng hết 2 ngày ( mổi ngày nghe gọi khoảng 6 - 7 cuộc , chơi game Sudoku khoảng 30 - 45 phút, lướt WEB, Youtube khoảng 30 - 45 phút , check mail, nghiên cứu ROM mới ...)
mà vẫn còn 45% pin .

Chỉnh sửa cuối:
Back