• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

làm sao de reset phan incoming va outgoing (thời gian goi đi và đếnn của điện thoại ) khi up mot rom mới ạ ?

Em up ROM được rồi, có điều không hiểu sao sau khi up xong thì máy không nhận thẻ nhớ!!! (trước khi up em có xài tính năng mã hóa thẻ nhớ). Giờ có cách gì xài lại cái thẻ đó không ạ?

Em up ROM được rồi, có điều không hiểu sao sau khi up xong thì máy không nhận thẻ nhớ!!! (trước khi up em có xài tính năng mã hóa thẻ nhớ). Giờ có cách gì xài lại cái thẻ đó không ạ?
Cho vào PC rồi format lại thôi...:(

Cách tốt nhất là hãy format lại thẻ nhớ mà sử dụng, phải chấp nhận mất dữ liệu.
Nếu không bạn thử Up lại ROM trước đó đã sử dụng, nhưng minh e rằng cũng vậy mà thôi.

Thanks bác, nhưng em nghĩ là cái thẻ này hư luôn rồi!!! Để vào PC cũng không nhận luôn :((.

Em up bản LEO_2.13.531.43C5_COM5, máy chạy màn hình 3 màu xong đứng im 0% không chạy chút nào, sau đó báo lỗi :( bản 42C5 hôm trước em up cũng có chút trục trặc, up xong chạy được 1 chút thì treo, em hard reset lại thì lại chạy bình thường.

Có bác nào bị giống em không? Bác Quang ơi có cách nào khắc phục không ạ?

Em up bản LEO_2.13.531.43C5_COM5, máy chạy màn hình 3 màu xong đứng im 0% không chạy chút nào, sau đó báo lỗi :( bản 42C5 hôm trước em up cũng có chút trục trặc, up xong chạy được 1 chút thì treo, em hard reset lại thì lại chạy bình thường.

Có bác nào bị giống em không? Bác Quang ơi có cách nào khắc phục không ạ?

Đọc kỹ các lưu ý và hướng dẫn đi, đã thảo luận và nhắc nhở rất nhiều lần rồi: hãy Up phiên bản Radio thích hợp với ROM, mọi việc sẽ bình thường ngay thôi.
Ví dụ Update bản Radio: 2.10.50.26_TMOUS chẳng hạn.

Đọc kỹ các lưu ý và hướng dẫn đi, đã thảo luận và nhắc nhở rất nhiều lần rồi: hãy Up phiên bản Radio thích hợp với ROM, mọi việc sẽ bình thường ngay thôi.
Ví dụ Update bản Radio: 2.10.50.26_TMOUS chẳng hạn.

Em cảm ơn bác, em sẽ làm lại ạ, bản Radio hiện tại của em là 2.10.50.28_2.

P/S: Nếu có thay đổi ở bản ROM mới, có thể bác ghi lưu ý bản này thích hợp với bản Radio nào để tiện đường cho newbie gà mờ như em dễ theo dõi mà bác cũng đỡ bị í ới nhiều :D Cảm ơn bác nhiều nhiều ạ.

Em cảm ơn bác, em sẽ làm lại ạ, bản Radio hiện tại của em là 2.10.50.28_2.

P/S: Nếu có thay đổi ở bản ROM mới, có thể bác ghi lưu ý bản này thích hợp với bản Radio nào để tiện đường cho newbie gà mờ như em dễ theo dõi mà bác cũng đỡ bị í ới nhiều :D Cảm ơn bác nhiều nhiều ạ.

Tất cả các lưu ý đều ghi trong bài giới thiệu ROM, do các bạn không chịu đọc kỹ mà thôi.

Em up radio cũng không được và sau khi thử update Hspl sang bản 2.08 thì chạy phe phé :D

Back