• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Em up radio cũng không được và sau khi thử update Hspl sang bản 2.08 thì chạy phe phé :D

Điều này là chính xác đấy !!!
Vì ROM có base là 2.13.531 cho nên để máy chạy nhanh và ổn, không bị treo ... nên:
- Sử dụng các bản Radio thích hợp là điều kiện bắt buộc.
- Nâng HSPL lên 2.08.HSPL. Các phiên bản khác cũng chạy nhưng 2.08.HSPL sẽ chạy hợp lý hơn.

Nhưng lưu ý là nếu muốn Up các Ship ROM khác, không phải TMOUS thì nên hạ HSPL xuống 1.42.HSPL hoặc 1.66.HSPL, sẽ ít hậu quả khó lường.

Chú quang làm cái vụ phải post bài mới down được này ko hợp lý. Vì phải tải về up rồi mới có ý kiến được chứ. Chưa down thì biết nói gì bi giờ

Chú quang làm cái vụ phải post bài mới down được này ko hợp lý. Vì phải tải về up rồi mới có ý kiến được chứ. Chưa down thì biết nói gì bi giờ

Không phải do chú Quang bày đặt ra, đó là chức năng Hide link của diễn đàn.
Chức năng này không nhằm mục đích gây khó với thành viên mà chủ yếu để kiểm tra số thành viên tham gia và chất lượng tham gia mà thôi.
Có khá nhiều thành viên tham gia kiểu "chộp giật" tức là chỉ vào để Down. mặc dù tham gia mấy năm liền, các bạn để ý sẽ thấy.
Chú làm cả ngày mới được 1 bản ROM, đưa lên cho mọi người thử, không lẽ post 1 bài để thấy Link khó khăn quá vậy sao? :(

Bác Quang cho cháu hỏi phiên bản ROM này dùng Radio gì cho thích hợp ạ ? Cháu xài Mobi... Bác chỉ cho cháu 1 bản thôi, 2 3 bản cháu ko biết lựa thế nào :|

Bác Quang cho em hỏi 1 câu nữa thôi ạ: có cách nào làm cho cái thanh bên dưới (xem hình, khung màu đỏ) nhỏ lại không ạ? trước đây em xài ROM ship thì soft này nó không bị mất khúc dưới như vậy ạ (do thanh đó nó nhỏ hơn bây giờ nên nó hiện 4 dòng lệnh mà giờ chỉ còn hơn 3 dòng thôi).

Bác Quang cho cháu hỏi phiên bản ROM này dùng Radio gì cho thích hợp ạ ? Cháu xài Mobi... Bác chỉ cho cháu 1 bản thôi, 2 3 bản cháu ko biết lựa thế nào :|

Bạn có thể cài bản Radio 2.10.50.28_2_KR thử xem. Thấy các bạn dùng Mobi nói bản này dùng ổn đấy.

Bác Quang cho em hỏi 1 câu nữa thôi ạ: có cách nào làm cho cái thanh bên dưới (xem hình, khung màu đỏ) nhỏ lại không ạ? trước đây em xài ROM ship thì soft này nó không bị mất khúc dưới như vậy ạ (do thanh đó nó nhỏ hơn bây giờ nên nó hiện 4 dòng lệnh mà giờ chỉ còn hơn 3 dòng thôi).

Các Build của COM3, COM5, COM8,... tức là WM6.5.3, WM6.5.5 đều bị lỗi với các ứng dụng cũ này như vậy, chỉ chờ các ứng dụng này thay đổi phiên bản phù hợp mà thôi.
Nếu chỉnh kích thước bar. sẽ lỗi các chức năng khác nặng nề hơn.

Sao mình cài Bản này không được nhỉ ? Mình Up từ máy HD2 từ bản Rom có sẵn khi mua máy. Đã cài HSPL 1.66
Cài xong , Đến đoạn check SIM thì nó tự reset, đến màn hình HTC trắng thì đứng im luôn.
Mình phải up bản Rom Miri_HD2_1.78BASE_WM65X_23569_Sense25_V16.1

Các bác giải thích hộ với.

Sao mình cài Bản này không được nhỉ ? Mình Up từ máy HD2 từ bản Rom có sẵn khi mua máy. Đã cài HSPL 1.66
Cài xong , Đến đoạn check SIM thì nó tự reset, đến màn hình HTC trắng thì đứng im luôn.
Mình phải up bản Rom Miri_HD2_1.78BASE_WM65X_23569_Sense25_V16.1

Các bác giải thích hộ với.

Máy của bạn chưa Up bản Radio thích hợp đấy.
Đọc lại bài giải thích số 841 phía trên nhé.

Bác Quang cho em hỏi 1 câu nữa nhé: em đang xài rom này của bác thấy rất ngon, hơn rom cùi bắp kèm theo máy của em nhiều. Vậy có cách nào gỡ bỏ các soft em không cần dùng ra khỏi máy được không? ví dụ như rotate screen, phm registry editor, pim backup, cht editor, sms time stamp (mấy soft này vào remove programs không thấy). À, sẵn đây bác cho em xin bộ tools cook rom dành cho HD2 luôn được không ạ?

Bạn có thể cài bản Radio 2.10.50.28_2_KR thử xem. Thấy các bạn dùng Mobi nói bản này dùng ổn đấy.

Chính xác đấy bác Quang ạ. Dùng bản Radio này hợp với mobi. Đã test được 10 ngày, đổ ổn định của sóng hơn hẳn sơ với bản 2.10.50.26 của Tmous.

Bác Quang cho em hỏi 1 câu nữa nhé: em đang xài rom này của bác thấy rất ngon, hơn rom cùi bắp kèm theo máy của em nhiều. Vậy có cách nào gỡ bỏ các soft em không cần dùng ra khỏi máy được không? ví dụ như rotate screen, phm registry editor, pim backup, cht editor, sms time stamp (mấy soft này vào remove programs không thấy). À, sẵn đây bác cho em xin bộ tools cook rom dành cho HD2 luôn được không ạ?

Những ứng dụng tích hợp trong ROM thì không gỡ bỏ hoàn toàn được đâu trừ phi phải Cook lại ROM.
Hơn nữa tổng kích thước các ứng dụng đưa kèm vào ROM rất nhỏ, không quá 1Mb đâu, trong đó CHT Editor rất hữu ích cho chỉnh CHT Home Tabs, sao lại phải loại đi vậy?

Bác Quang ơi cho cháu hỏi một câu nhé: Để máy ở màn hình Home sau đó chọn Menu sau đó chọn Home layout tiếp chọn Advanced tiếp đó chỉ chọn 1 cái là Show quick links, 3 rows. Sau đó quay về màn hình Home, tại sao khi vuốt lên hoăc xuống thì ko có Icon nào màn hình trống không, cái này có thể chỉnh được không.Có nghĩa là không cho nó vuốt lên và xuống nưa. Và tại sao khi ở màn hình Home này không vuốt được sang Tap khác bằng cách vuốt trên mang hình.

Chính xác đấy bác Quang ạ. Dùng bản Radio này hợp với mobi. Đã test được 10 ngày, đổ ổn định của sóng hơn hẳn sơ với bản 2.10.50.26 của Tmous.

Tốt cho cả mạng Vinaphone nữa đấy.

Bác Quang ơi cho cháu hỏi một câu nhé: Để máy ở màn hình Home sau đó chọn Menu sau đó chọn Home layout tiếp chọn Advanced tiếp đó chỉ chọn 1 cái là Show quick links, 3 rows. Sau đó quay về màn hình Home, tại sao khi vuốt lên hoăc xuống thì ko có Icon nào màn hình trống không, cái này có thể chỉnh được không.Có nghĩa là không cho nó vuốt lên và xuống nưa. Và tại sao khi ở màn hình Home này không vuốt được sang Tap khác bằng cách vuốt trên mang hình.

Tại Home, vuốt chuyển sang các Tabs của QuickMenu tốt mà, vuốt lên xuống và sang trái phải đều OK cả.

Những ứng dụng tích hợp trong ROM thì không gỡ bỏ hoàn toàn được đâu trừ phi phải Cook lại ROM.
Hơn nữa tổng kích thước các ứng dụng đưa kèm vào ROM rất nhỏ, không quá 1Mb đâu, trong đó CHT Editor rất hữu ích cho chỉnh CHT Home Tabs, sao lại phải loại đi vậy?

Em muốn bỏ mấy soft đó tại vì em không xài mà để thì thấy gai mắt quá. Bác có thể cho em xin link down tools cook rom hd2 không ạ (để em cook thử xem, khỏi làm phiền bác)? Em đã tìm nhiều chỗ, chỉ thấy tool cho mấy dòng cũ không hà.

cám ơn bác PhamQuang nhiều về bài viết nhé. Em là Mem mới, lần đầu up Rom chưa biết phải làm ntn, mong các bác chỉ giáo nhiều! :D

Back