• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Dear chú
cháu phát hiện 1 lỗi ở bản này: khi nghe nhạc bằng tai nghe trên tab Music, nếu tắt mắy bằng phím mềm ( cài pm Power_off ) lần thứ nhất thì k sao, nhưng sau đó bật màn hình lên rồi tắt bằng phím mềm lần nữa thì nhạc tắt hẳn, màn hình tối thui k lên nữa trừ phi tháo pin, bản trước k bị như vậy. Chú check xem sao ạ. THanhks chú

Hình như với Viettel thì sử dụng Radio mới nhất: 2.12.50.02_2 là tốt đấy.
Mình không được dùng Viettel nên cũng không dám nói chắc. :D

cháu cảm ơn chú quang nhiều nhé,bản v56 này của chú rất tuyệt,ram dư nhiều,tiết kiệm pin hơn nhiều bản rom mà cháu đã sài trước đó,hiện nay cháu chưa thấy lỗi gì sau 3ngày sử dụng,dùng radio 2.08.50.08_2 với mạng viettel nge gọi tốt,nói chug bản rom naỳ của chú rất mượt mà,chắc cháu định cư ở bản rom này luôn :D

cháu cảm ơn chú quang nhiều nhé,bản v56 này của chú rất tuyệt,ram dư nhiều,tiết kiệm pin hơn nhiều bản rom mà cháu đã sài trước đó,hiện nay cháu chưa thấy lỗi gì sau 3ngày sử dụng,dùng radio 2.08.50.08_2 với mạng viettel nge gọi tốt,nói chug bản rom naỳ của chú rất mượt mà,chắc cháu định cư ở bản rom này luôn :D

Cảm ơn chú Quang về bản rom này nhé! Tuy nhiên cháu mới thấy 2 lỗi này:
1. Chú cho cháu hỏi là các bản Rom trước đây ở Notification khi kết nối GPRS đều thấy time đã kết nối được bao lâu rùi, giờ chỉ báo là connected thui.
2. Cháu thấy bản này khi sử dụng Secure Box thì không báo có tin nhắn đến chú ah ( bằng đèn báo hoặc biểu tượng trên task).
Vậy chú có thể sửa lại như cũ được không?
Cảm ơn chú nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
Cảm ơn chú Quang về bản rom này nhé! Tuy nhiên cháu mới thấy 2 lỗi này:
1. Chú cho cháu hỏi là các bản Rom trước đây ở Notification khi kết nối GPRS đều thấy time đã kết nối được bao lâu rùi, giờ chỉ báo là connected thui.
2. Cháu thấy bản này khi sử dụng Secure Box thì không báo có tin nhắn đến chú ah ( bằng đèn báo hoặc biểu tượng trên task).
Vậy chú có thể sửa lại như cũ được không?
Cảm ơn chú nhiều.

Đã gọi là "Secure" thì tất cả mọi thứ liên quan tới phải bí mật chứ, nếu hiển thị tin nhắn báo tới như bình thường thì còn gì là bí mật?
Chỉ khác chút là nếu có tin nhắn của VIP (trong Secure), máy sẽ nháy sáng lên đấy.
Mình rất thích cách bảo mật mới này của Message, tuyệt vời nhất chính là danh sách VIP cũng đc bảo mật và điều bạn phàn nàn trên cũng là sự tuyệt vời. Vợ có nghi ngờ cũng chẳng biết người tình có gửi nt hay không, khi nào,... :D :D :D
Tóm lại, điều bạn thắc mắc trên không phải lỗi đâu, cố tình vậy đó, nếu bạn muốn có thông báo thì đừng sử dụng Secure nữa là OK.

Đã gọi là "Secure" thì tất cả mọi thứ liên quan tới phải bí mật chứ, nếu hiển thị tin nhắn báo tới như bình thường thì còn gì là bí mật?
Chỉ khác chút là nếu có tin nhắn của VIP (trong Secure), máy sẽ nháy sáng lên đấy.
Mình rất thích cách bảo mật mới này của Message, tuyệt vời nhất chính là danh sách VIP cũng đc bảo mật và điều bạn phàn nàn trên cũng là sự tuyệt vời. Vợ có nghi ngờ cũng chẳng biết người tình có gửi nt hay không, khi nào,... :D :D :D
Tóm lại, điều bạn thắc mắc trên không phải lỗi đâu, cố tình vậy đó, nếu bạn muốn có thông báo thì đừng sử dụng Secure nữa là OK.

Cái này hay wá anh Quang nhỉ, rất thích cái này thanks

Cái này hay wá anh Quang nhỉ, rất thích cái này thanks

Chức năng "Secure Box" này càng các phiên bản mới càng hoàn thiện và ổn hơn.
Chỉ những thành viên hay "đá gà đá vịt" sẽ thấy nó thú vị, còn bình thường nó vẫn đảm bảo các chức năng cơ bản như các bản cũ.

Cảm ơn chú Quang nhé! Hihi.
Nhưng kể ra nó rung cũng hay. Chứ chỉ sáng đèn thì cứ phải ngồi canh điện thoại cũng mệt.
Chú có bản "Secure Box" cũ không chú? Chú post cho cháu xin với nhé.
Còn cái này là " các bản Rom trước đây ở Notification khi kết nối GPRS đều thấy time đã kết nối được bao lâu rùi, giờ chỉ báo là connected thui, nên không biết mình nhỡ đã bị connect bao lâu rùi" chú có chỉnh được ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Nhưng kể ra nó rung cũng hay. Chứ chỉ sáng đèn thì cứ phải ngồi canh điện thoại cũng mệt.
Còn cái này là " các bản Rom trước đây ở Notification khi kết nối GPRS đều thấy time đã kết nối được bao lâu rùi, giờ chỉ báo là connected thui, nên không biết mình nhỡ đã bị connect bao lâu rùi" chú có chỉnh được ko ạ?

Không hiểu ý của bạn muốn lắm, miêu tả cụ thể và rõ hơn chút được không???

Xin gửi lời cảm ơn chân thành và lời chào tới bác PhamQuang, bản ROM V55 Com2 em up cho máy T-MOUS thấy wifi không được ổn lắm, nên đã up bản V56 COM5 của bác + cài ANDROID Matt 1.5 OverClock 925mv, em thấy chạy rất mượt mà, wifi ổn định trên cả WM và ANDROID. Chúc bác và gia đình mạnh khỏe !

Không hiểu ý của bạn muốn lắm, miêu tả cụ thể và rõ hơn chút được không???

ý bạn ấy là lúc bấm vào notification chỗ kết nối data nó cho mình biết mình đã connect 3G/GPRS trong bao nhiêu phút rồi đó bác :D

Đúng là bản này cho font chữ trên Today Icons rất mờ, mất nét.

Mình cũng thấy vậy, nhưng chưa bao giờ mình để font cả, bỏ font chỉ để icon thôi. Theo mình thì bỏ font thấy nó đẹp và dễ nhìn hơn

Mình cũng thấy vậy, nhưng chưa bao giờ mình để font cả, bỏ font chỉ để icon thôi. Theo mình thì bỏ font thấy nó đẹp và dễ nhìn hơn

Hãy quên những tiểu tiết đó đi các bạn. Mình đâu có rảnh rỗi để ngồi mà rò sửa những lỗi nho nhỏ như vậy được.
Mà có lỗi gì đâu kia chứ, vẫn hiển thị tốt và nét font chữ giống như Ship ROM rồi còn gì nữa???

Đúng là bản này cho font chữ trên Today Icons rất mờ, mất nét.
E thì thích các bản Co (2/5) vì nó vãn giữ cái hồn HD2, chủ yếi coi cái icon, nếu ko hiểu mới coi chữ thui, nếu font lớn hơn có khi lại....

ý bạn ấy là lúc bấm vào notification chỗ kết nối data nó cho mình biết mình đã connect 3G/GPRS trong bao nhiêu phút rồi đó bác :D

Thanks! Chuẩn không cần chỉnh, hihi.
Không biết làm thế nào để post được hình cái đó lên trên này, hic.

Em đang dùng mang của Mobifone, thỉnh thoảng đang gọi thì bị ngắt, chả hiểu làm sao. Làm sao có thể update bản Radio 2.10.50.28_2-KR như chủ thớt recommend? Em gà mới nên hỏi ngu, mong các bác thông cảm mà chỉ cho! Em cám ơn!

Thanks! Chuẩn không cần chỉnh, hihi.
Không biết làm thế nào để post được hình cái đó lên trên này, hic.
bác xài bản com2 là có à,, bản này com5
Em đang dùng mang của Mobifone, thỉnh thoảng đang gọi thì bị ngắt, chả hiểu làm sao. Làm sao có thể update bản Radio 2.10.50.28_2-KR như chủ thớt recommend? Em gà mới nên hỏi ngu, mong các bác thông cảm mà chỉ cho! Em cám ơn!
bác qua topic về radio http://www.pdaviet.net/showthread.php?80076-★-HD2-(Leo)-Radio-ROM-CÁC-PHIÊN-BẢN-★ down bản radio đó về rồi up như up rom thôi

Update lên phiên bản V58CO3 với một số đặc điểm:
- Sử dụng Build mới của nhóm COM3: 23134.5.3.9 (nguồn DFT)
- Sử dụng Manila mới: 2.5_20183025_0 từ HTC Oboe.
- Chỉnh sửa ROM thích hợp để cài đặt sử dụng Android.
- Thay đổi và chỉnh sửa hệ thống hoạt động tốt và hỗ trợ các tính năng thông báo tin nhắn, cuộc gọi nhỡ,...tốt hơn.

Bản 58 này có một số lỗi hiển thị menu trạng thái. Anh Quang ạ. Com 3 Khác gì com 2 và com 5 nhỉ?

Back