• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Bạn PhamQuang cho mình hỏi chút , Mình vừa cài ROM V58CO3 (Core 23134) sau khi vào dc Winmo connet internet qua Wifi lướt web hay nghe nhạc đều ổn , nhưng sao cái Tab Weather Mình kích UPDATE nó báo không Kết nối dc với Internet hoài mặc dù mình đả thử Sync qua cáp USB và Wifi không có cài nào UPDATE dc Tap Weather dc .

Có lẽ khi Setup bạn đã quên "Enable Location" cũng nên !!!
Nếu kích hoạt nó, sẽ Update thoải mái.

Mình thử rồi nhưng trong tab Weather => Menu => ko co dòng chử Enable Location :(

Em cũng bị trường hợp tương tự bác (theo em có lẽ do xung với một phần mềm nào đó - em nghi là CHTEdit v1.8.5.1) Bác Factory RS lại máy là lại chạy ngon lành cành đào ngay ấy mà. Tiện đây các bác cho em hỏi không biết vì sao mà phần mềm vietnam 3.0 cài vào máy (em dùng ROM V58 CO3 của anh Quang) thỉnh thoảng nó lại không hoạt động (click vao shortcut cứ trơ ra), ai có cách khắc phục, xin được chỉ giáo.

Em có một thắc mắc nhỏ muốn hỏi Bác Quang: Em đã cài bản ROM (V58CO3) này của Bác mọi thứ chạy ok, duy nhất có một việc em cài CHTEdit v1.8.5, phần Edit Quick Links em add Item: Lock Device trong Miscellaneous để cho tiện khi khóa màn hình vì em không muốn cài S2U2, nhưng khi em ấn vào biểu tượng Lock Device thì không khóa được, bác chỉ giúp em xem phải tùy chỉnh trong đâu ạ, (máy để tự khóa hay ấn vào nút tắt nguồn thì khóa hoặc ấn vào start/biểu tượng khóa không vấn đề gì), thanks bác trước.

Update phiên bản V60, đặc điểm:
- Sử dụng Build mới nhất của nhóm WMD (hay COM8): 28237.5.3.8
- Thay đổi và nang cấp phiên bản nhiều ứng dụng cơ bản hỗ trợ.
Cùng nhiều chỉnh sửa hệ thống khác.

Hê hê ... bóc tem Rom mới thôi ! cảm ơn bác Quang !

Phải công nhận bản ROM này của bác mượt thật. Vào cái gì cũng rất nhanh. Hiện nay em chỉ đang theo dõi xem mức tiêu thụ Pin thế nào thôi. Em chưa tìm thấy điểm không vừa ý nào về bản V60 này để kiến nghị với bác cả. Cảm ơn bác rất nhiều vì các mem của PDAV.

Phải công nhận bản ROM này của bác mượt thật. Vào cái gì cũng rất nhanh. Hiện nay em chỉ đang theo dõi xem mức tiêu thụ Pin thế nào thôi. Em chưa tìm thấy điểm không vừa ý nào về bản V60 này để kiến nghị với bác cả. Cảm ơn bác rất nhiều vì các mem của PDAV.

bạn test hộ mình wifi với
@ to Bác Quang : chức năng chụp ảnh Panorama vẫn ko chụp đc bác ơi

Chỉnh sửa cuối:
bạn test hộ mình wifi với
@ to Bác Quang : chức năng chụp ảnh Panorama vẫn ko chụp đc bác ơi
Tất cả ROM của bác Quang và bác Đức Long riêng phần wifi, 3G và chụp hình các loại khi chạy trên cả 2 con HD2 của em thì tất cả đều cực nuột, không có gì phải phàn nàn bác ạ.

E vừa up HD2_2.14.WMD.V60, khởi động lại đên mục Using the onscreen.... thi không bấm vao "Skip" được, cứ đứng im?, tháo pin ra khởi động lại vẫn thế. e làm gì bây giờ các bác ???
máy e T-mobile đã HSPL (đầy đủ các bước)!

E vừa up HD2_2.14.WMD.V60, khởi động lại đên mục Using the onscreen.... thi không bấm vao "Skip" được, cứ đứng im?, tháo pin ra khởi động lại vẫn thế. e làm gì bây giờ các bác ???

Bạn đưa máy về bootloader xem có còn HSPL không, nếu còn up thử rom khác xem. Cứ để ở bootloader mà up luôn. Nhớ up qua PC nhé, nếu up bằng thẻ sẽ mất HSPL.

Nếu chưa thành thạo Update ROM, bạn hãy qua Topic đã có để đọc lại cho kỹ hướng dẫn cần thiết đã nhé.
Không nên vào các Topic giới thiệu ROM để post các bài như thế này !!!

Mấy Rom trước của bác em đều dùng được cookie home tab, riêng bản V60 này cài đi cài lại đủ kiểu mà ko hiện nổi sense.

Mấy Rom trước của bác em đều dùng được cookie home tab, riêng bản V60 này cài đi cài lại đủ kiểu mà ko hiện nổi sense.

Đúng vậy. Mình cũng bị y như thế. Cài CHT vào boot lại rất lâu, nhiều khi là treo luôn.

Tất cả ROM của bác Quang và bác Đức Long riêng phần wifi, 3G và chụp hình các loại khi chạy trên cả 2 con HD2 của em thì tất cả đều cực nuột, không có gì phải phàn nàn bác ạ.

wifi máy em bắt đc tốt nhưng ko vào đc internet . còn chế độ chụp hình panorama thì báo ko đủ bộ nhớ . up rom xong mình ko làm gì cả . Vấn đề này chắc cần chình cái gì đó nhưng chỉnh mãi ko đc >"<

wifi máy em bắt đc tốt nhưng ko vào đc internet . còn chế độ chụp hình panorama thì báo ko đủ bộ nhớ . up rom xong mình ko làm gì cả . Vấn đề này chắc cần chình cái gì đó nhưng chỉnh mãi ko đc >"<

Mới up xong buổi sáng, sài tới giờ chưa thấy vấn đề gì, không gặp tình trạng như Bác, tất cả đều mượt.

Minh xài từ tối wa đến giờ tất cả đều ok bạn thử HR máy lại xem
Máy mình cài CHT chạy ổn kg có vấn đề gì

Back