• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Bác ơi trả lời dùm E cái này, vì bản Rom của bác ra liên tục, nên mỗi lần úp rom nếu không format thẻ nhớ có ảnh hưởng gì kg?

Không cần format thẻ nhớ đâu bạn,chỉ cần mỗi lần Up Rom mới bạn sử dụng Task 29 để xóa hết bản Rom cũ đi,sau khi up Rom thì HR lại để máy chạy ổn định không bị lỗi.Cách sử dụng Task 29 bạn tham khảo ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?86880-FORMAT-HD2-VỚI-TASK-29_Update-24-4-2010.Chúc vui!

Dạ chắc đụng phần mền rồi anh ạ, em vừa hr xong thì lại tốt rồi, vấn đề tự động down volumm thì vẫn thế anh chỉ em cách chỉnh rigistry hoặc cách gì để fix với, hôm nay làm phiền anh nhiều quá, em hỏi nốt câu này thôi a. bản v55com2 dùng rât ổn định nhưng thấy rom com5 thích thành ra phiền đến anh. Thanks alots.

Chả hiểu máy bạn thế nào, mình đã kiểm tra và test lại, chưa thấy âm thanh bị Down. khi có cuộc gọi đến hay gọi đi bao giờ.
Mình đã để hệ thống mặc định là âm thanh lớn nhất rồi.

Bác Quang vui lòng cho em hỏi với ạh

Bình thường khi em up Rom thì ngay chỗ update nó sẽ hiện lên phiên bản sẽ up, nhưng sao hôm nay nó lại thế này

Em ớn quá nên không dám tiếp tục hic... tình trạng này là thế nào vậy bác??

Cảm ơn bác rất nhiều!

Bác Quang vui lòng cho em hỏi với ạh

Bình thường khi em up Rom thì ngay chỗ update nó sẽ hiện lên phiên bản sẽ up, nhưng sao hôm nay nó lại thế này

Em ớn quá nên không dám tiếp tục hic... tình trạng này là thế nào vậy bác??

Cảm ơn bác rất nhiều!
Chả sao cả đâu cứ ấn vào nút update là nó hiện ra thôi mà.Yên tâm mà up Rom mới nhá.

Man Quang cho cháu hỏi Rom V55C5 này đã fix GPS location như Rom của Mod Ancola66 chưa ạ? VD: Thay vì hiển thị là Hà Nội chung chung thì location ở manila hiện luôn là Hoàn Kiếm, Đống Đa hay Ba Đình chẳng hạn.
Phần TimeZone có nút bỏ đồng hồ trên thanh taskbar như V47C5 không vì mấy Rom gần đây đều thấy không có chỗ đánh dấu tích.

mình vừa up xong lúc 6h chiều, lúc đó pin là 80% đến bây giờ là 35%, nó ngốn pin thế cơ à? trước giờ dùng bạn cũ thấy cũng được 1 ngày mà.các ứng dụng tự động update em đều tắt hết, không thời tiết không chứng khoán, không online, chỉ nhận có 2 cuộc gọi khoảng 3 phút thôi.thế này chắc không dùng được nửa ngày mất.

bạn hãy yên tâm với ROM của Sir PQ đi,ngon nhất đó tính về kỹ thuật cooking rom, ổn định fix tất cả những gì có thể.nhớ sau khi up thì HR cho em nó phát là ok thôi.

mình cũng đang định hỏi bác Quang và tìm xem để bỏ hiển thị Clock trên Taskbar đi vì lúc nào nó cũng cái màn hình HOME to đẹp hơn rồi!

Bác cho em hỏi, sao phiên bản này em tắt chế độ rung khi bấm phím rồi mà nó vẫn hoạt động là sao vậy? Bác có thể huớng dẫn em tắt nó đuợc không?
Em vào Settings -> Pesonalize -> Vibration tắt rồi mà vẫn bị nè bác ơi.
Thanksssssssssss

Bác cho em ý kiến thêm chút. Em thì thích cái nút Start nó nằm ở phía trên giờ phải làm sao? Trong bản này có chữ Phone và Menu nó nằm ngay khoảng giữa nhìn không được đẹp lắm, bác có thể cho nó to ra hoặc là đưa nó vào 2 bên hoặc là bỏ luôn không?
Phiên bản này chạy mượt ghê, hình ảnh không đến nỗi màu mè lắm nhìn trông cũng rất hay nhưng vì 2 cái em hỏi trên nên nó mất chút thẩm mỹ (của em thôi) nên nhờ bác hướng dẫn em điều chỉnh lại theo ý của mình.Sẵn đây cho em hỏi, bác có cái trình duyệt Web nào hay bằng Skyfire không? Nó chạy rất nhanh và còn làm được nhiều việc như xem Flash.v.v... Opera không làm được mà vào trong thời gian ngắn là bị out luôn. Cám ơn bác nhiều

Last edited by a moderator:
Bác cho em hỏi, sao phiên bản này em tắt chế độ rung khi bấm phím rồi mà nó vẫn hoạt động là sao vậy? Bác có thể huớng dẫn em tắt nó đuợc không?
Em vào Settings -> Pesonalize -> Vibration tắt rồi mà vẫn bị nè bác ơi.
Bạn tải ở file đính kèm, cài xong softreset..

Bác cho em ý kiến thêm chút. Em thì thích cái nút Start nó nằm ở phía trên giờ phải làm sao? Trong bản này có chữ Phone và Menu nó nằm ngay khoảng giữa nhìn không được đẹp lắm, bác có thể cho nó to ra hoặc là đưa nó vào 2 bên hoặc là bỏ luôn không?
Phiên bản này chạy mượt ghê, hình ảnh không đến nỗi màu mè lắm nhìn trông cũng rất hay nhưng vì 2 cái em hỏi trên nên nó mất chút thẩm mỹ (của em thôi) nên nhờ bác hướng dẫn em điều chỉnh lại theo ý của mình. Cám ơn bác nhiều
Đây là COM5 mà nên nó vậy, muốn Start nằm trên thì úp bản COM2 nhé...

Bác nào cho em hỏi cái, máy em hôm qua up lên rom này lúc 6h chiều, up xong pin 80%, e tiến hành tắt hết các ứng dụng như thời tiết chứng khoán, giảm độ sáng màn hình còn 30%, để chế độ sóng 2G vậy mà đến 21h30 thì pin còn 35%, và đến 11h30 thì hết sạch pin, e thay quả pin khác và sạc thì thấy vẫn thế, để chế độ chờ thì cứ trung bình mỗi tiến giảm 20% pin.cứu em với, chắc up bản khác quá. E tiến hành up y như hướng dẫn, các bước đều hiện ra như hướng dẫn.hiz

Bác Quang cho em hỏi là tại sao em up bản 55co5 của bác cho 2 máy HD2 cua em là khi em set mấy cái cookie home tap 1.8.5.1 là nó sẻ bị đứng hay la ai gọi đến thi no chỉ rung, còn nếu ma em để khg bắt la miss call no bao ruung cho đến khi em fai sr nó lại . Mà khg biết sao cả 2 máy bị như vậy luôn mới ghê chứ. Mong được bác trả lời dùm. KhgBietGi !!

Chào mọi người. Mình đã làm HSPL 3.0 rồi nhưng sao mỗi lần up rom thì bị báo là Update Error(266): check connection between your phone and pc...... Giúp mình với. Lần đầu tiên mình up rom. Cám ơn mọi người.

Chào mọi người. Mình đã làm HSPL 3.0 rồi nhưng sao mỗi lần up rom thì bị báo là Update Error(266): check connection between your phone and pc...... Giúp mình với. Lần đầu tiên mình up rom. Cám ơn mọi người.

Hãy nêu thắc mắc của mình đúng Topic quy định để có câu trả lời chính xác !!!
Đây là Topic giới thiệu ROM chứ không phải nơi giải đáp chạy HSPL, bạn hãy lưu ý điều này.

Đã có bác nào up bản ROM V55CO5 (Core 23569) này chưa nhỉ? mình mới up xong nhưng thấy bản này hơi ngốn pin, rất cảm ơn Man PhamQuang!

Làm thế nào để dùng Rom của bác Quang mà voice ko bị eo éo giống robot hả các bác? Dùng các rom khác ko thích bằng của bác Quang.

đúng là bản này ngốn pin nhiều hơn cac build trước, manila v17 gốc thì của china chưa hoàn thiện lắm, còn v16 thì ổn nhưng ngốn pin quá. cứ tưởng pin yếu nên up lại build 14 thấy chạy ngon lành pin cũng trâu.

Bản này mình dùng pin vẫn bình thường như các bản khác, chỉ thấy thiếu thiếu cái game chơi bài của Bác Quang trong các bản trước đây? Có bác nào có cái game này cho em xin. Em đã tìm mờ mắt mà chưa được cái game này.

đúng là bản này ngốn pin nhiều hơn cac build trước, manila v17 gốc thì của china chưa hoàn thiện lắm, còn v16 thì ổn nhưng ngốn pin quá. cứ tưởng pin yếu nên up lại build 14 thấy chạy ngon lành pin cũng trâu.

Nói bản ROM này "ngốn" PIN hơn các bản ROM khác hình như không chính xác !!!
Hiện tại các bản COM5 đều vẫn sử dụng Build 23569, chưa có gì thay đổi cả.

Bác nào cho em hỏi cái, máy em hôm qua up lên rom này lúc 6h chiều, up xong pin 80%, e tiến hành tắt hết các ứng dụng như thời tiết chứng khoán, giảm độ sáng màn hình còn 30%, để chế độ sóng 2G vậy mà đến 21h30 thì pin còn 35%, và đến 11h30 thì hết sạch pin, e thay quả pin khác và sạc thì thấy vẫn thế, để chế độ chờ thì cứ trung bình mỗi tiến giảm 20% pin.cứu em với, chắc up bản khác quá. E tiến hành up y như hướng dẫn, các bước đều hiện ra như hướng dẫn.hiz

Xem lại phiên bản Radio xem có phù hợp không bạn.Tham khảo lưu ý của Bác Quang ở trên ấy.

Bác lebinh__hung cho em hỏi bản build 14 các tính năng có đầy đủ không, chạy ngon lành hết chứ? bác cho em cái link để down nhé, thank's bác nhiều

Back