• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

wifi máy em bắt đc tốt nhưng ko vào đc internet . còn chế độ chụp hình panorama thì báo ko đủ bộ nhớ . up rom xong mình ko làm gì cả . Vấn đề này chắc cần chình cái gì đó nhưng chỉnh mãi ko đc >"<

Xem lại chuẩn nguồn phát WiFi nơi bạn sử dụng !!!
Các bản ROM sau này không hề có vấn đề với WiFi, kết nối BT hay qua USB nào cả đâu, các kết nối đều hoạt động tốt, truy cập Internet ngon lành.

Mấy Rom trước của bác em đều dùng được cookie home tab, riêng bản V60 này cài đi cài lại đủ kiểu mà ko hiện nổi sense.

Bạn đừng cài bản CAB mình đưa lên mà cài CAB của CHT nguyên bản của tác giả (phiên bản 1.8.5) thử xem, chắc là được thôi.

Đúng vậy. Mình cũng bị y như thế. Cài CHT vào boot lại rất lâu, nhiều khi là treo luôn.

Cài thêm CHT đương nhiên là khởi động sẽ lâu hơn bình thường rồi vì phiên bản Home chứa nhiều chức năng nên Load lâu hơn.
Đó là điều hiển nhiên, còn chuyện treo có thể 1,2 lần đầu thôi, SR lại các lần sau sẽ hoạt động tốt đấy.

từ hôm tới giờ mình dùng rất ổn, không thấy vấn đề gì cả, rất cảm ơn chú Quang!!!!!

hix rom riếc ra liên tục thế này biết xài rom nào đây, bên kia cũng co dragon update 13/9
xin anh em cho đánh giá

Xem lại chuẩn nguồn phát WiFi nơi bạn sử dụng !!!
Các bản ROM sau này không hề có vấn đề với WiFi, kết nối BT hay qua USB nào cả đâu, các kết nối đều hoạt động tốt, truy cập Internet ngon lành.

test wifi tại nhà bạn và wifi sân bay đều bắt tín hiệu tốt Bác ạ. Nhưng mà ko dùng đc . bác có biết phải chỉnh lại gì không Bác hướng dẫn cho cháu với

hix rom riếc ra liên tục thế này biết xài rom nào đây, bên kia cũng co dragon update 13/9
xin anh em cho đánh giá

Mọi sự so sánh đều khặp khiểng, vì còn tùy thuộc vào sở thích của từng người nữa. ROM của Bác Quang rất mượt, ít hao pin,... rất nên dùng.

test wifi tại nhà bạn và wifi sân bay đều bắt tín hiệu tốt Bác ạ. Nhưng mà ko dùng đc . bác có biết phải chỉnh lại gì không Bác hướng dẫn cho cháu với

Nếu tín hiệu wifi tốt, thì bạn kiểm tra các thông số về Ip, và tốc đô Tx Rate và tỷ lệ Tx Rate & Rx Rate có chênh lệch nhiều quá không. Nó gần giống như trên PC vậy (Sent và Received) vậy. Nếu mọi cái đều chuẩn thì bạn thử Up bản rom khác xem.

e mới up lên bản ROM này dùng chưa wen cho em hỏi muốn tắt rung khi touch thì vào chỗ nào ah? nhắn tin nhiều tê cả tay hì hì.và muốn đổi hình nền backround thi vô đâu ah?

Tôi đã dùng gần như tất cả các loại rom, từ hot nhất trên XDA đến hot rom của PDA.Tôi thấy rằng room của Bác Quang là ngon nhất (Nhanh mượt,ổn định và cực kì tiết kiệm pin <kết nhất cái này> ).Và các bạn nên cài các bản Rom của Bác Quang từ V57 trở đi.Một lần nữa chân thành cảm ơn Bác Quang!

ko biết sao các bản rom của bác quang em đều bị lỗi wifi đó . ko biết vấn đề có phải là do máy em là máy T-mobile nên có gì đó khác ko nhỉ

ko biết sao các bản rom của bác quang em đều bị lỗi wifi đó . ko biết vấn đề có phải là do máy em là máy T-mobile nên có gì đó khác ko nhỉ

Hình như chưa thấy ai, ngoài bạn, bị lỗi WiFi với các bản ROM của mình thì phải???
Có thể chắc chắn một điều, nếu máy hoạt động bình thường thì không thể lỗi WiFi bởi các Driver WiFi sử dụng trong ROM rất bình thường.

Mình cũng sài T-Mobile nè, từ trước tới giờ sài ROM của Bác Quang chưa từng bị lỗi WIFI, Bác kiểm tra lại máy xem, chứ không phải ROM đâu.

Chú Quang ơi có thể đổi cái đồng hồ ngoài màn hình lock screen đc ko ah? nó to và chuối quá. hì hì.Và cho cháu hỏi xóa cái chữ E ( GPRS) trên thanh taskbar đc ko ah?

Các bản ROM của bác Quang WIFI cực nhanh và ổn định, 3G cũng vậy. Mình dùng HD2 TMOUS và cũng vừa up bản V60 này hôm qua. Chạy cực ổn định. Pin tôt, sóng khoẻ. Mình chỉ trung thành với các bản ROM của bác Quang thôi. Lâu lâu up ROM nhiều các bạn cũng nên chạy Task29 để Format HD2 rồi up ROM cho ổn định.

Các bản ROM của bác Quang WIFI cực nhanh và ổn định, 3G cũng vậy. Mình dùng HD2 TMOUS và cũng vừa up bản V60 này hôm qua. Chạy cực ổn định. Pin tôt, sóng khoẻ. Mình chỉ trung thành với các bản ROM của bác Quang thôi. Lâu lâu up ROM nhiều các bạn cũng nên chạy Task29 để Format HD2 rồi up ROM cho ổn định.

Mình đồng ý! Chỉ trung thành rom Bác Quang.Tuy nhiên có giai đoạn Bác Quang cho ra rom chóng mặt ^^.Ngại up liên tục quá!

Back