• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Chưa thấy V60 COM2 của bác Quang xuất hiện nhỉ?

Phiên bản mới ra khi có Build mới hoặc Manila mới hoặc hệ ứng dụng mới xuất hiện chứ đâu cứ phải "song song" cùng tiến lên theo con số đâu hả bạn?

..... Bác có vẻ không thích ai hỏi hay đóng góp gì thì phải.

Bạn hãy xem lại trên diễn đàn này (PDAVIET) xung quanh các vấn đề liên quan kỹ thuật HTC, PhamQuang trả lời có ít hay không?
Khi các thành viên hỏi về các vấn đề "CÓ THỂ" và trong "KHUÔN KHỔ" thì lúc nào mình cũng sẵn sàng hỗ trợ cả, dù sớm hay muộn...
Với khuôn khổ 1 bản ROM, lấy ví dụ đơn giản, bạn Up 1 ROM Ship (hãng) rồi viết Email hỏi hãng HTC về các vấn đề bạn muốn trên xem họ có và sẽ trả lời không nhé. :D
Còn phần mình, nếu không đọc và nghe các ý kiến đóng góp của người sử dụng thì đã không có những bản ROM Fix và Update liên tục như bây giờ đâu.

Em dùng rom v60 này, khi xem phim bắng WMP và Coreplayer mà cứ tua đi tua lại là bị khởi động lại máy (ngay cả khi mới hardreset). Không biết do lỗi Rom hay máy em sắp ngỏm củ tỏi rôi?

- Muốn chỉnh chuông hay rung cho các chức năng cháu hãy theo đường dẫn sau:
Settings >>> Sounds & Notifications >>> Notifications.
Ví dụ: chỉnh Message thì kéo xuống Message: New Message rồi thay chỉnh.
- Muốn thay đổi giao diện đồng hồ trên Lock Screen là việc hơi phức tạp, phải chỉnh sửa trong các file *.cpr rồi thay lại.

cảm ơn chú nhiều nhiều ah, cháu làm đc rùi=D>:D=D>

Em dùng rom v60 này, khi xem phim bắng WMP và Coreplayer mà cứ tua đi tua lại là bị khởi động lại máy (ngay cả khi mới hardreset). Không biết do lỗi Rom hay máy em sắp ngỏm củ tỏi rôi?

Chắc không phải tại ROM hay máy của bạn đâu.
Hãy kiểm tra trước hết chất lượng cái thẻ sau đó là định dạng và chất lượng file Film mà bạn xem đã.

chú ơi giúp cháu với cái Alarms cháu hẹn giờ ,check hết vào các ô rung và chuông rồi mà sao đến giờ nó chỉ hiện thông báo chứ chả rung chả ring gì hết chú ơi.

Chắc không phải tại ROM hay máy của bạn đâu.
Hãy kiểm tra trước hết chất lượng cái thẻ sau đó là định dạng và chất lượng file Film mà bạn xem đã.

Thẻ em đang cùng là thẻ SDHD 16G mới mua . Làm sao để biết được chất lượng của thẻ hả bác? Cảm ơn bác

chú ơi giúp cháu với cái Alarms cháu hẹn giờ ,check hết vào các ô rung và chuông rồi mà sao đến giờ nó chỉ hiện thông báo chứ chả rung chả ring gì hết chú ơi.

Để sử dụng Alarm cháu hãy vào Shorcut "Alarm" trong Programs mà tùy chỉnh trước, sẽ hoạt động tốt và bình thường.
Vì Manila là port phiên bản mới từ các ROM Tàu nên chưa hoàn toàn đồng bộ nên sử dụng Alarm ngoài Home sẽ chưa được tốt đâu.

Thẻ em đang cùng là thẻ SDHD 16G mới mua . Làm sao để biết được chất lượng của thẻ hả bác? Cảm ơn bác

Đó là mình liệt kê tất cả các nguyên nhân có thể gây ra hiện tượng bạn nêu ra thôi chứ chưa chắc đã là tại thẻ.
Chất lượng film bạn đã kiểm tra chưa?
Mình chạy các Clip, Video,... cũng khá nhiều, sử dụng cả Core Player, WMP và FullScreen Player đều chưa thấy máy bị Reset bao giờ cả.

Đó là mình liệt kê tất cả các nguyên nhân có thể gây ra hiện tượng bạn nêu ra thôi chứ chưa chắc đã là tại thẻ.
Chất lượng film bạn đã kiểm tra chưa?
Mình chạy các Clip, Video,... cũng khá nhiều, sử dụng cả Core Player, WMP và FullScreen Player đều chưa thấy máy bị Reset bao giờ cả.

Em đã dùng SKTools để test cái thẻ nhớ, em nghĩ ko phải tại thẻ mà là do định dạng của phim vì xem mấy cái file đã chuyển về định dạng chuẩn cho HD thì ko bị nữa, ko phải do rom, vui nhất là ko phải tại máy :D. Cảm ơn bác Quang lần nữa!

lỗi "sleep" có lẽ là ko xuất hiện nhiều như hồi xưa
nhưng mà cũng chưa loại trừ được hết
với máy mình vẫn xuất hiện sau khi up rom tầm 2 tháng

Để sử dụng Alarm cháu hãy vào Shorcut "Alarm" trong Programs mà tùy chỉnh trước, sẽ hoạt động tốt và bình thường.
Vì Manila là port phiên bản mới từ các ROM Tàu nên chưa hoàn toàn đồng bộ nên sử dụng Alarm ngoài Home sẽ chưa được tốt đâu.

Sáng nay suýt bị trễ máy bay vì quên mất là chỉnh Alarm ở Home không có tác dụng. Ngủ quên may mà lúc dậy vẫn kịp giờ. Mong sao bác Quang sớm sửa lỗi này.

Hi vọng bản rom này ko bị lỗi bộ nhớ khi để máy ở chế độ chụp Panorama...May cháu từ bản V57 trở về trước thì OK nhưng từ bản V58 COM3 khi chụp panorama máy toàn báo bộ nhớ đầy, phải giải phóng mặc dù mới khởi động lại máy, chưa dùng bất cứ ứng dụng nào
Vẫn bị bạn ạ! :(
Mà bạn là con gái à?! :p
Cho a e 4rum chiêm ngưỡng dung nhan đi!!? :-D

Chỉnh sửa cuối:
TÌnh hình là cháu bị hiện tượng sau chú Quang ạ:
Nhắn tin thì hay bị báo là failed, sau đó máy retrying send thì có khi gửi được, có khi không.
Trong mọi trường hợp cháu đều ở nơi sóng đầy như sóng thần. Đã thử các phiên bản Radio ( Radio có sẵn trong ROM hay radio bản ....26 TMOUS hay bản ....28_2 KR, đều vẫn gặp lỗi trên.
Ngoài ra chụp ảnh chế độ Panorama cũng bị báo lỗi thiếu memory.
Chú xem thế nào liệu có phải là lỗi của ROM ko?

TÌnh hình là cháu bị hiện tượng sau chú Quang ạ:
Nhắn tin thì hay bị báo là failed, sau đó máy retrying send thì có khi gửi được, có khi không.
Trong mọi trường hợp cháu đều ở nơi sóng đầy như sóng thần. Đã thử các phiên bản Radio ( Radio có sẵn trong ROM hay radio bản ....26 TMOUS hay bản ....28_2 KR, đều vẫn gặp lỗi trên.
Ngoài ra chụp ảnh chế độ Panorama cũng bị báo lỗi thiếu memory.
Chú xem thế nào liệu có phải là lỗi của ROM ko?
Mình cũng bị, cái panorama bị thiếu menmory, như cũng có khi nó cho chụp thì lên 1 màn hình xanh lè rồi khởi động lại máy luôn, sau khi khởi động lại thì chụp được nhưng trong quá trình chụp các anh cho xem trước không nhìn thấy gì, chụp xong thì anh bị nhiễu hết, kẻ xọc giông như kiểu xem tivi mà sóng chưa chuẩn ấy

Mình cũng bị, cái panorama bị thiếu menmory, như cũng có khi nó cho chụp thì lên 1 màn hình xanh lè rồi khởi động lại máy luôn, sau khi khởi động lại thì chụp được nhưng trong quá trình chụp các anh cho xem trước không nhìn thấy gì, chụp xong thì anh bị nhiễu hết, kẻ xọc giông như kiểu xem tivi mà sóng chưa chuẩn ấy
Tối qua bật thử camera để chụp panorama cũng bị lỗi y như trên.
Thêm 1 lỗi nữa là khi dùng chức năng chuyển background pic cho lock screen thì bị lỗi đen màn hình, nhấn các nút đều ko có tác dụng.

Update phiên bản V61CO8, đặc điểm:
- Thay sử dụng Build mới của nhóm WMD (COM8): 28238.5.3.8 (nguồn DFT)
- Thay sử dụng Manila mới từ ROM của HTC Oboe: 2.5_20184125_1
- Nâng cấp phiên bản các Packages mới hơn.
- Chỉnh sửa các lỗi nhỏ trong bản V60CO8.

Update phiên bản V61CO8, đặc điểm:
- Thay sử dụng Build mới của nhóm WMD (COM8): 28238.5.3.8 (nguồn DFT)
- Thay sử dụng Manila mới từ ROM của HTC Oboe: 2.5_20184125_1
- Nâng cấp phiên bản các Packages mới hơn.
- Chỉnh sửa các lỗi nhỏ trong bản V60CO8.

Chiến th..ô..i các bác ơi ! Thank bác Quang!

Back