• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Thân chào các bác! Hôm nay em up rom V 64 của bác P.Quang như thường lệ sau khi up em cài CHT đi kèm theo theo bài số 2 của bác nhưng không hiểu sao sau khi cài xong mà ko thấy cái đồng hồ hồ ở đâu, chỉ có mỗi cái dấu chấm ở chỗ đấy... bác nào biết giúp em xử lý cái, em remove đi cài lại xong vẫn vậy. Một vấn đề nữa ở CHT em thay đổi screen lock bằng hình khác mà nó cứ hiện cái hình mặc định của bản rom, nhìn cái hình đó đến là ảm đạm...:D

Muốn có đồng hồ bên cạnh phải chỉnh chứ.

Version 64 chạy mượt nhanh và không bị bất kỳ lỗi nao. thê nhưng làm sao để bớt hao pinị chứ như thế này cục pin chỉ xài hơn 1 ngày là xong. Mình nghe gọi hơi nhiều. Đã cài Leo Cpu 4.0 nhưng chẳng xi-nhê gì

Không hiểu sao vẫn còn bị lỗi màn hình sense, khi chọn đánh dấu thêm 1 tab nào đó như weather chẳng hạn, lại bị đứng máy phải reset.

Bác Quang ơi help em với, sao em cài bản Rom V64 này pin nó hút ghê quá, em nghe gọi rất ít, cũng ko mở kết nối GPRS thường mà sao pin tầm chưa đc 1 ngày nữa, bác giúp em với

Chỉnh sửa cuối:
Bác Quang ơi cứu con hd2 t8585 của em với, e up ROM này xong thì máy nó hay bị reset rồi máy nó chỉ dừng ở màn hình trắng có chữ HTC thôi, nên em up lại ROM Ship này * HTC_Asia_1.66.707.1_Radio 2.06.51.07:Ship ROM của HTC cho khu vực châu Á.up xong rồi, finish rồi, e rút cáp ra khỏi máy tính, nhưng nó không vào được win mà chỉ dừng lại ở màn hình trắng có chữ HTC thôi, thế là em tháo pin và lắp lại, bình thường mọi lần làm thế thì máy vẫn boot bình thường, nhưng lần này e ấn nút power nó còn không thèm lên nữa, tất cả các nút đều vô dụng, cho em hỏi là nó bị sao và cách khắc phục nó như thế nào, rất cảm ơn bác giúp đỡ :(

Bác Quang ơi help em với, sao em cài bản Rom V64 này pin nó hút ghê quá, em nghe gọi rất ít, cũng ko mở kết nối GPRS thường mà sao pin tầm chưa đc 1 ngày nữa, bác giúp em với

Nghe goi it với V64 này HD2 phải dùng hơn 2 ngày mới phải nạp Pin. Tuy nhiên nếu bạn ở khu vực sóng yếu, máy phải search sóng liên tục thì tốn Pin là điều đương nhiên. Cứ dùng máy ở các trung tâm thành phố sẽ thấy Pin "trâu" ngay.

Bác Quang ơi cứu con hd2 t8585 của em với, e up ROM này xong thì máy nó hay bị reset rồi máy nó chỉ dừng ở màn hình trắng có chữ HTC thôi, nên em up lại ROM Ship này * HTC_Asia_1.66.707.1_Radio 2.06.51.07:Ship ROM của HTC cho khu vực châu Á.up xong rồi, finish rồi, e rút cáp ra khỏi máy tính, nhưng nó không vào được win mà chỉ dừng lại ở màn hình trắng có chữ HTC thôi, thế là em tháo pin và lắp lại, bình thường mọi lần làm thế thì máy vẫn boot bình thường, nhưng lần này e ấn nút power nó còn không thèm lên nữa, tất cả các nút đều vô dụng, cho em hỏi là nó bị sao và cách khắc phục nó như thế nào, rất cảm ơn bác giúp đỡ :(

Đọc qua đã thấy bạn chưa nắm vững quy trình Up Rom rồi.
Kiểm tra lại xem máy đã có HSPL là 2.08.HSPL hay chưa nhé.

Mình đã sài nhiều bản ROM của Bác Quang, nhưng bản V64 này mình thấy là ít hao pin nhất. Mình có 2 máy nên con HD2 gọi cũng ít, mình sài đã hơn 2 ngày rưỡi, pin còn 50%. Bác kiểm tra lại xem xem nhé

Đọc qua đã thấy bạn chưa nắm vững quy trình Up Rom rồi.
Kiểm tra lại xem máy đã có HSPL là 2.08.HSPL hay chưa nhé.

máy e có cài HSPL trước đó thì e mới dám up Rom chứ.e đã đọc và làm theo rất cẩn thận trước khi up mà ( HSPL của e đã là 2.08.HSPL ).Mong bác giúp đỡ ! Hiện ấn phím Power hay phím cứng nào cũng không có tác dụng, màn hình lúc nào cũng đen xì, không biết có phải lỗi phần cứng không ?

Chỉnh sửa cuối:
máy e có cài HSPL trước đó thì e mới dám up Rom chứ.e đã đọc và làm theo rất cẩn thận trước khi up mà ( HSPL của e đã là 2.08.HSPL ).Mong bác giúp đỡ ! Hiện ấn phím Power hay phím cứng nào cũng không có tác dụng, màn hình lúc nào cũng đen xì, không biết có phải lỗi phần cứng không ?

Tháo PIN ra, để một lúc, lắp lại và vào Bootloader xem được không?
Đã có Topic hướng dẫn Up ROM, hãy qua đó đọc và thắc mắc nhé, đây là Topic giới thiệu ROM chứ không giải đáp các vấn đề liên quan quy trình Up ROM được đâu.

Em hiện đang dùng bản ROM V64CO8 của Bác PhamQuang. Không chê được điểm nào hết, ngoại trừ một vấn đề. Khi tắt màn hình và bật trở lại, máy hiện màn hình với biểu tượng Slide to unlock, nhưng nếu lịch để tiếng Việt thì trên màn hình lock sẽ bị lỗi font ở phần lịch đó. Có ai bị như em không ạ?

Last edited by a moderator:
- Còn em dùng T-Mobile ROM V64CO8 thì khi em mở 3-4 tab trong Opera hoặc chạy song song vừa Skype vừa mở Opera thì dù chỉ 1 tap nó cũng báo "Out of Memory" :( . Mà em xem bộ nhớ máy còn 200 mấy Mb free, bộ nhớ thẻ còn 80Mb.... Ko biết như nào nữa.... phải khắc phục như nào mấy anh ?
Thanks all !

Em dùng rom này thấy ổn lắm mà khi chạy Android thì máy không boot mà chuyển sang màn hình trắng có chữ HTC là sao? Có bác nào biết chỉ em với
Em đã thử mấy bản rom rồi vẫn vậy. Em dùng HD2-Tmobile.

Em dùng rom này thấy ổn lắm mà khi chạy Android thì máy không boot mà chuyển sang màn hình trắng có chữ HTC là sao? Có bác nào biết chỉ em với

Có lẽ bạn tuân thủ chưa đúng quy trình Setup Android rồi !!!
Mình chạy Android trên V64 này rất tốt.

Cái này gọi là không đủ kiên nhẫn chứ chẳng có gì trục trặc hay hư hỏng cả. Phải biết chờ đợi, có khi đến 20 phút, tùy theo bản ROM Android.
Bản ROM 64 này là bản chạy Android mượt nhất với máy của mình Leo 512Mb

ko hiểu sao mình chạy ADROID vẫn thấy giựt giự. chắc cho chưa format thẻ nhớ theo đúng chuẩn wá. nói chung ADORID chạy ok nhưng mà chắc xài WM là chủ yếu :))

e cũng dùng Winmo là chủ yếu,chỉ boot android khi,,ngứa tay,dùng bản Andoid nào cũng ngốn pin kinh khủng,current widget luôn chỉ trên 180mA,pin còn hơn 70%,ngủ dậy máy tắt hết pin lun
ko hiểu sao mình chạy ADROID vẫn thấy giựt giự. chắc cho chưa format thẻ nhớ theo đúng chuẩn wá. nói chung ADORID chạy ok nhưng mà chắc xài WM là chủ yếu :))

cho mình hỏi com là gì ? sao thấy com 2 com 3 com 5 com 8...
vậy máy mình up co sao ko may minh là HTC-hd2 1024 leo
mong các bạn giúp mình chưa dám upo chỉ sài com 2 của bác quang bản mới nhất !
- ha sau cái báo thức no không kêu vậy chỉ kêu một tiếng tich là xong mong các bạn giúp đỡ cảm ơn nhiều

Back