• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

COM2 sao lại bị đưa vào bảo tàng vậy bác Quang :( e vẫn dùng bản của bác từ 24/09 đến h, chờ đợi bản mới

Hi all
sau 1 thời gian dùng bản này thì thấy hiện tượng nếu duyệt web bằng opera cứ mở 3 tab trở lên là xuất hiện cảnh báo " out of memory ". Có ai bị lỗi này k ạ?

mở hàng rom mới nào anh em.

mình thấy mấy rom gần đây của bác Quang có hiện tượng này. Có lẽ sau qua
trình vào mạng các file nháp nhiều quá, bạn thử xóa hết đi xem sao.
- Mình dùng V64 cũng bị báo "out of memory". Lúc đầu cũng tưởng do vào nhiều trang nó lưu cookie lại, vội vàng cleanRam, vẫn bị, reset luôn vẫn bị... Đặc biệt khi vào trang nào hình ảnh nhiều 1 chút thì 1 tab cũng bị :)
Bản ROM của pác DucLong ko bị nhưng bản của pác PhamQuang chạy mượt hơn :D

Ko hiểu sao từ trước dùng TP2, đến bây giờ dùng HD2 em chỉ hợp vớ các bản ROM COM2 của bác Quang, các bản khác vào là y như rằng có vấn đề. Lần này down về dùng thử xem sao

Các bác làm ơn kiểm tra hộ em xem bản V66 này bị lỗi gì ko? Máy em cứ nghe nhạc là bị lỗi.Đang nghe nhạc thỉnh thoảng bị vấp.Chắc chắn là các file nhạc đều chuẩn.

Các bác làm ơn kiểm tra hộ em xem bản V66 này bị lỗi gì ko? Máy em cứ nghe nhạc là bị lỗi.Đang nghe nhạc thỉnh thoảng bị vấp.Chắc chắn là các file nhạc đều chuẩn.

Úi giời sao lại như thế mình thử từ sáng đến giờ chưa thấy lỗi gì nghe bác nói nghe nhạc bị vắp mình thử suốt cả H chẳng thấy vắp
Bác kiểm tra lại và HR máy xem thế nào

mượt hơn V65 lun.cảm ơn chú Quang!!! chú Quang cho cháu hỏi cái màn hình lock screen mình tùy chỉnh nó đc ko ah? cháu muốn hiện toàn bộ cái wall mà bóng mờ trên đỉnh với ở dưới nó che mất một nửa rùi.

Mình xin lỗi là nói chưa rõ thông tin.Thực ra là đang nghe nhạc mà máy chuyển sang chế độ standby là bị ngừng.Khi bật lên thì "Slide to unlock" bị giật giật một tý rồi nhạc lại nổi lên.Mình nghĩ cái "Slide" mới này có xung đột gì đó nên đã thay thế bằng S2U2 và các vấn đề đã được giải quyết.Vậy tóm lại là mình nghĩ cái Slide mới này có gì đó không ổn.Mong các bạn kiểm tra lại xem sao.

Mình xin lỗi là nói chưa rõ thông tin.Thực ra là đang nghe nhạc mà máy chuyển sang chế độ standby là bị ngừng.Khi bật lên thì "Slide to unlock" bị giật giật một tý rồi nhạc lại nổi lên.Mình nghĩ cái "Slide" mới này có xung đột gì đó nên đã thay thế bằng S2U2 và các vấn đề đã được giải quyết.Vậy tóm lại là mình nghĩ cái Slide mới này có gì đó không ổn.Mong các bạn kiểm tra lại xem sao.

Mình cũng nghĩ là cái Slider này có vấn đề, đang định thay nhưng thấy nó đẹp nên hơi tiếc. :D

Trong bài đầu đã đưa lên CAB thay đổi lại cái LockScreen.
Các bạn tải cài thử xem sao, có lẽ sẽ tốt hơn đó.

đúng là do cái lockscreen đó,tải về cài đặt vào thì hết bị như thế rồi,thanks bác :D

bạn nào đã up bản V66 này thì check giúp xem nếu duyệt web bằng opera mở 3 tab trở lên xem có bị báo lỗi " out of memory " ( duyệt những trang có nhiều hình ảnh 1 tý). cảm ơn

Híc, đang dùng bản v64 thấy mượt hết chê rồi, bây giờ nói v66 mượt hơn nữa không biết mượt cỡ nào. Mỗi lần up room là mỗi lần hồi hộp, vì up bằng pc chứ hok có laptop. Mà kiến thức về ppc đang còn ít không biết bản của bác DucLong và bản của bác PhamQuang bản nào là bàn room ship vậy các bạn?

chào các Bácmmay hd2 t-mobile của mình cứ sau mỗi lần úp rom xong va reset máy xong mọi thứ thì ok nhưng chỉ có một vấn đề mỗi khi gọi điện thoại hay nhận cuộc gọi đến đang nói chuyện thì máy hay bị tắt máy hoàn toàn mình phải tháo pin ra rồi gắn lại rồi khởi động lại mới được(mình đã up rom v59,v64,v65)tất cả đều bị như thế cả ,ko biết hd2 của mình bị sao nữa xin các Bác tư vấn giúp mình với thành thật cám ơn rất nhiều

Híc, đang dùng bản v64 thấy mượt hết chê rồi, bây giờ nói v66 mượt hơn nữa không biết mượt cỡ nào. Mỗi lần up room là mỗi lần hồi hộp, vì up bằng pc chứ hok có laptop. Mà kiến thức về ppc đang còn ít không biết bản của bác DucLong và bản của bác PhamQuang bản nào là bàn room ship vậy các bạn?
Không bản nào là Rom Ship cả... Rom Ship là rom của hãng, còn đây là rom cook mà...

chào các Bácmmay hd2 t-mobile của mình cứ sau mỗi lần úp rom xong va reset máy xong mọi thứ thì ok nhưng chỉ có một vấn đề mỗi khi gọi điện thoại hay nhận cuộc gọi đến đang nói chuyện thì máy hay bị tắt máy hoàn toàn mình phải tháo pin ra rồi gắn lại rồi khởi động lại mới được(mình đã up rom v59,v64,v65)tất cả đều bị như thế cả ,ko biết hd2 của mình bị sao nữa xin các Bác tư vấn giúp mình với thành thật cám ơn rất nhiều
Bạn đã thử lại với ShipROM chưa? xem còn bị không!

Bản V66 này thực sự rất mượt mà! Rất đáng để bạn Flash!

cái này bạn kiểm tra lại viên pin nhé, nó xuống cấp rồi nên khi gọi điện thì đòi hỏi năng lượng nhiều hơn hẳn lúc chờ, pin kém thì nó sụt điện nên tắt máy luôn, bạn nên đổi viên khác hoặc xả pin rồi nạp lại 8 tiếng trên đt ( không dùng cốc xạc ngoài )

bạn nào đã up bản V66 này thì check giúp xem nếu duyệt web bằng opera mở 3 tab trở lên xem có bị báo lỗi " out of memory " ( duyệt những trang có nhiều hình ảnh 1 tý). cảm ơn

vẫn bị lỗi đấy bạn ơi :(

Mình chưa bao giờ bị lỗi đấy cả...? Mình dùng opera 10.
Mọi người đang nói là cái opera 9.7 đi theo rom bạn ơi, opera 10 thì không bị lỗi trên nhưng nó không rom bằng 2 ngón tay được

Back