• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Trên hình rom bác Quang thấy các icon như home,messege....đẹp nhưng sau up rom thì các icon lại giống icon của bản V61

dĩ nhiên rùi. Tại tối hum bữa Bác Quang có sửa lại v62.(mà chắc quên sửa hình) nên sis(maybe bro) down sau là ko có cái đó rùi. Mún có thì wa đây nè.

Hi bro, sau khi mình cài rom này thì 2 cai chteditor va cookiehome tab v1.8.5 ko chạy đc? có ai bị tương tự ko?
có ai bít cách để short cut wifi on/off ở quicklink ko chỉ mình với, giống toggles switch bên Android đó

Hi bro, sau khi mình cài rom này thì 2 cai chteditor va cookiehome tab v1.8.5 ko chạy đc? có ai bị tương tự ko?
có ai bít cách để short cut wifi on/off ở quicklink ko chỉ mình với, giống toggles switch bên Android đó

Up Rom xong ban thử HR lại xem sao!
Sau khi cài thành công chteditor va cookiehome tab, bạn tìm mấy file .cab toggles switch, hay tự thiết kế cho mình mấy icons đó thì bạn cũng có toggles switch như android vậy

ở đây mình mình bộ theme DINIK, nếu thích bạn tìm trên 4rum nhà cũng có!!

Mình vừa cài trưa nay! Bạn đọc kỹ page 1-2, phần dưới có link tải CHT và làm theo hướng dẫn là xong! còn về vụ shortcut thì nhấp vào Quịcklink trống -> Toggle Swich chọn Wifi là xong!

Rom này chơi Game 1 lúc là bị treo máy, chả hiểu tại sao nữa, có khi đang có người gọi đến cũng tự treo luôn. Nói chung ko ổn định lắm

Mình cài và hardset mấy lần, dùng task 29 sau đó cài lại, hardset lại và cài lại CHT đều ko chạy đc, ko lên đc Home Cookie. Vào Tool kích hoạt CHT Editor thì Editor vân chạy. Vào Setting> Home>Items thì mấy Sense ko đc tick, nhưng tick xong ra ngoài lại mất, ko thể nào tick đc cái Sense này ạ
Tóm lại giờ này vẫn đang ko dùng đc CHT.

Rom này chơi Game 1 lúc là bị treo máy, chả hiểu tại sao nữa, có khi đang có người gọi đến cũng tự treo luôn. Nói chung ko ổn định lắm

ROM bây giờ cho HD2 rất nhiều, bạn có thể lựa chọn mà Update thoải mái để tìm bản ổn định, hợp ý nhất.
Phần về bản V62 này những lỗi bạn nêu ra không thể nhiều hơn các bản ROM đã được giới thiệu được.
Hãy thử kiểm tra lại Game hoặc mạng bạn đang dùng hay tốt nhất hãy Up ROM khác rồi chơi game đã làm máy treo xem sao....

Tr cũng bị tương tự như bạn. Cũng flash rom, HR, HR, SR. Nếu kg chơi game thì phone gọi vào không sao hết. Nhưng chơi 1 chút game (kg cần thiết game nào) thì bị reset hoặc đơ luôn.
Ổn định hay không thì kg dám nói, vì Tr flash các ROM khác của anh em trong forum này và cũng bị tương tự. Nên ... chịu thôi!

mình cũng bị giống hệt blide, nhưng với bản rom com2 v59 của chú Quang thì lại dùng được, chẳng hiểu tại sao?

Mình cài và hardset mấy lần, dùng task 29 sau đó cài lại, hardset lại và cài lại CHT đều ko chạy đc, ko lên đc Home Cookie. Vào Tool kích hoạt CHT Editor thì Editor vân chạy. Vào Setting> Home>Items thì mấy Sense ko đc tick, nhưng tick xong ra ngoài lại mất, ko thể nào tick đc cái Sense này ạ
Tóm lại giờ này vẫn đang ko dùng đc CHT.

Em cũng bị tương tự như vậy với bản V62 này, sau khi cài CHT thì không chạy được Sense ???

Sao các bác cứ bị lỗi khi cài CHT nhỉ, em cài bản bản gốc anh quang đưa lên 4R vào máy chạy rất mượt, Em thích nhất là cái món tốc độ lướt Web rất nhanh và ổn định còn Pin thì em thấy cũng như các bản trước 1 ngày vừa vọc, lướt Web và gọi tối pin còn 35% !

E up ROM rối và sài rất tốt các ứng dụng nhưng về phần cuộc gọi có vấn đề các bác ơi. ko hiều sao khi em đang nghe nhạc có cuộc gọi tới thì máy đang phát bài nhạc đó vẫn cứ phát còn tiếng chuông đt reo thì vẫn cứ reo,2 đúa nó giống như cãi nhau nhức cả đầu,vấn đề phức tạp hơn nữa là em ko bấm đc cái nút nào để nghe thế là 2 đúa nó vẫn tiếp tục cãi nhau.các bác hay chú Quang cho cháu hỏi làm sao đễ khắc phục ah? với lại cháu muốn chỉnh làm sao để khi có cuộc gọi tới thì chỉ slide để trả lời thôi.chứ ko dùng các phím cứng có đc ko ah?nhiều khi lôi từ túi quần ra lại bấm nhầm nút đỏ tắt mất.

mình cũng bị giống hệt blide, nhưng với bản rom com2 v59 của chú Quang thì lại dùng được, chẳng hiểu tại sao?

e nghĩ là mấy bác cài file original ấy, file CHT đã chỉnh sửa bị lỗi đó. e cũng bị và đổi wa file original thì hết. hehehe

Bluetooth

Cám ơn bác Phạm Quang đã cook ROM cho mọi người thưởng thức. Máy của mình chỉ có vấn đề la bluetooth không mở lên được, cả 2 phiên bản V61 va V62. Có bạn nào gặp problem như mình không vậy. Mình hay nghe nhạc bàng bluetooth headset nen rất mong được giúp đỡ sớm.
Cám ơn moi người nhiều.

Cám ơn bác Phạm Quang đã cook ROM cho mọi người thưởng thức. Máy của mình chỉ có vấn đề la bluetooth không mở lên được, cả 2 phiên bản V61 va V62. Có bạn nào gặp problem như mình không vậy. Mình hay nghe nhạc bàng bluetooth headset nen rất mong được giúp đỡ sớm.
Cám ơn moi người nhiều.

Mình cũng đã bị Blutooth không chạy khi nghĩ rằng xóa hết những chương trình khởi động cùng WM trong Windows/Starup để máy khởi động nhanh, nếu bạn cũng xóa cài này thì Factory Reset lại là OK !

Em vừa mới up bản Rom V58 của pác Quang, nhưng mà các pác cho em hỏi là sau khi up rom xong (đa hard reset ) đầy đủ nhưng khi cài CHT 1.8.5_update va CHT1.8.5.1 xong và reset lại thì máy không vào được sense nữa, chỉ hiện ra màn hình trống trơn mặc dù bấm phí cứng vẫn vào menu, gọi điện bình thường. Nói chung là cài xong thì không sử dụng sense được, vào setting -> home để bật lên cũng không được. Các pác nào biết các sửa thì chỉ cho em với nhé. Thanks các pác

Bác này bị y xì em! Chẳng hiểu tại sao nữa

Back