• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Bạn mất HSPL rồi đấy, giờ bạn cài lại HSPL 1 lần nữa cho chắc, kiểm tra màn hình boot load xem có tên ông Cotulla nhé! Vì lúc mới có máy, tuy toàn Up rom bằng máy tính, nhưng tớ vẫn sợ mất HSPL, nên up lại 1 lần cho chắc, ai ngờ như thế mới là mất, giờ bạn cài lại HSPL cho chắc chắn vào.Rồi lên báo cáo chú Quang sau nhé!

Bạn mất HSPL rồi đấy, giờ bạn cài lại HSPL 1 lần nữa cho chắc, kiểm tra màn hình boot load xem có tên ông Cotulla nhé! Vì lúc mới có máy, tuy toàn Up rom bằng máy tính, nhưng tớ vẫn sợ mất HSPL, nên up lại 1 lần cho chắc, ai ngờ như thế mới là mất, giờ bạn cài lại HSPL cho chắc chắn vào.Rồi lên báo cáo chú Quang sau nhé!

Trong các hình ảnh bạn ấy đưa lên đã có hình chạy HSPL V3 thành công rồi tức là máy đã có HSPL. Nếu muốn chạy lại 1 lần nữa cho chắc chắn cũng không sao.
Hãy đưa máy vào Bootloader rồi cho HSPL V3 chạy lại. Sau khi chạy xong lại cho máy vào Bootloader rồi chạy Up ROM là sẽ được.
Nên tắt tất cả các trình Antivirus, các trình truy cập web,... đi trong quá trình Up ROM cho đỡ lỗi thì càng an toàn hơn.
Xem ra bạn này hình như chưa thông thạo Up ROM thì phải, vào Topic này hỏi vậy là không đúng chỗ đâu.
Topic Update ROM này chỉ dành cho những ai đã thành thạo Up ROM mà thôi.

Để đọc và tham khảo hướng dẫn Up ROM có thể qua Topic này mà tìm hiểu thêm:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM

Anh Phạm Quang cho em xin Phone Canvas Enhancement 2G v4.2.62520173131.0 Packages (Fixed for HD2) được không anh, em đang gặp vấn đề về lỗi không hiện số gọi đến và ảnh của người gọi đến. xin anh giúp đỡ. Cám ơn

Anh Quang ôi.cho em hoỉ cái vụ ghi âm cuộc gọi trong romv68 của anh dung như thế nào ạ.sao nó k giống như bài giải pháp ghi ân cuộc gọi cho hd2.

Mình tải bình thường mà...\-/ Tải ở file đính kèm nhé...

Cảm ơn Dinhtuandung nhé!mình làm đc rồi, nhưng chức năng chụp này không tiện cho lắm nhỉ?vì lắm lúc mình vào web, muốn chụp lại văn bản nhưng k đc,(mình quen dùng ip nên mới sd máy này nên chưa biết nhiều.thông cảm nhé!

Cảm ơn Dinhtuandung nhé!mình làm đc rồi, nhưng chức năng chụp này không tiện cho lắm nhỉ?vì lắm lúc mình vào web, muốn chụp lại văn bản nhưng k đc,(mình quen dùng ip nên mới sd máy này nên chưa biết nhiều.thông cảm nhé!

Bạn dùng trình này Pocket Screen.
- Tải về, giải nén thành thư mục
- Chép lên đâu đó trên thẻ
- Mở ra mà dùng
Có thể chụp màn hình và hẹn giờ luôn đấy, khá dễ dùng, có âm thanh báo chụp và hỗ trợ nhiều định dạng hình ảnh đầu ra.
Hi vọng bạn sẽ thấy trình này.

Bạn dùng trình này Pocket Screen.
- Tải về, giải nén thành thư mục
- Chép lên đâu đó trên thẻ
- Mở ra mà dùng
Có thể chụp màn hình và hẹn giờ luôn đấy, khá dễ dùng, có âm thanh báo chụp và hỗ trợ nhiều định dạng hình ảnh đầu ra.
Hi vọng bạn sẽ thấy trình này.

Em cảm ơn Bác Quang nhiều,Bác nhiệt tình với bọn em quá,Em download về đc rồi, khi em vào mục dó thì máy báo 1 bảng hiện : .Net CF initialization Erro,tại công việc em hay phải vào web lấy số liệu lên muốn chụp nguyên văn ở đó ra, nhưng mỗi lần chụp lại em dùng Capsure phải hẹn giở thì mới đươc bác à,em khắc phục vậy,(không tích hợp phím cứng giống ip bác nhỉ>hiii.)

Chỉnh sửa cuối:
Máy cài HSPL nó còn trong máy ,nhưng mà cháu cài thêm lần nữa cho chắc, sẽ bị tình trạng không up được Rom nữa chú quang ạ! Cháu vừa thử lại đúng như thế đấy ạ! Phải Up lại HSPL thêm lần nữa, lúc đó mói được đây ạ!

Máy cài HSPL nó còn trong máy ,nhưng mà cháu cài thêm lần nữa cho chắc, sẽ bị tình trạng không up được Rom nữa chú quang ạ! Cháu vừa thử lại đúng như thế đấy ạ! Phải Up lại HSPL thêm lần nữa, lúc đó mói được đây ạ!

HSPL thì chỉ nên chạy một lần thôi, chạy đi chạy lại làm gì cho mệt, không mang lại hiệu quả hơn đâu. :D
Khi đã có HSPL thì cứ để vậy mà dùng.

Em cảm ơn Bác Quang nhiều,Bác nhiệt tình với bọn em quá,Em download về đc rồi, khi em vào mục dó thì máy báo 1 bảng hiện : .Net CF initialization Erro,tại công việc em hay phải vào web lấy số liệu lên muốn chụp nguyên văn ở đó ra, nhưng mỗi lần chụp lại em dùng Capsure phải hẹn giở thì mới đươc bác à,em khắc phục vậy,(không tích hợp phím cứng giống ip bác nhỉ>hiii.)

Bạn tắt đi, bật lại là sẽ sử dụng ngon ngay mà. Chế độ hẹn giờ nhanh chậm được mà, thậm chí bạn có thể bật để Capture ngay cũng đc đó.

Bác Quang đag online đúng không??cho e hỏi về phần tin nhắn, em muốn gửi SĐT cho người khác thì gửi ntn?Bác hướng dẫn giúp em nhé!em cảm ơn

Bác Quang cho hỏi. cháu dùng Rom của bác rồi up sang rom Energy nghịch tí rồi chuyển lại rom của bác, khi khởi động nó mất chữ Stick together mà nó cứ hiện lên energy thôi, làm sao để hiện lại chữ stick together bây h hả bác? cái đấy ko quan trọng nhưng cháu cũng muốn hỏi cho biết

Bác Quang cho hỏi. cháu dùng Rom của bác rồi up sang rom Energy nghịch tí rồi chuyển lại rom của bác, khi khởi động nó mất chữ Stick together mà nó cứ hiện lên energy thôi, làm sao để hiện lại chữ stick together bây h hả bác? cái đấy ko quan trọng nhưng cháu cũng muốn hỏi cho biết
Bạn vào đây
tớ đưa nguyên cả cái mặt mình vào mfn hình khởi động đấy

Có bác nào up bản ROM này bị không hiển thị tin nhắn được không?

Back