• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

chú Quang làm ơn đưa cái Facebook vào Sense của HTC giống như bên Android đi ạ! Nhiều người Việt Nam mình dùng Facebook hơn là Twite mà sa o cái Twite nó ở đó mà cái Facebook nó lại không ở đó vậy ạ? Chú làm ơn làm phúc với ạ! Cháu cảm ơn chú!

chú Quang làm ơn đưa cái Facebook vào Sense của HTC giống như bên Android đi ạ! Nhiều người Việt Nam mình dùng Facebook hơn là Twite mà sa o cái Twite nó ở đó mà cái Facebook nó lại không ở đó vậy ạ? Chú làm ơn làm phúc với ạ! Cháu cảm ơn chú!

Đưa Tab. "Facebook" vào cũng được nhưng như vậy không đúng phong cách ROM theo chiều hướng Ship đâu.

Cháu không hiểu chiều hướng ship là gì chú ạ! mà Rom chú là Rom Cook chứ đâu phải Rom ship. Với lại khi chú đưa vào mà ai không thích hoặc không cần họ có thể tắt đi như bình thường mà, cũng như cháu có bao giờ chơi chứng khoán với xờ vào cái Twite đâu ạ, cháu toàn phải tắt đi.

Sau cả ngày test các rom khác, h lại quay lại rom của bác Quang vì tốt nhất trong các rom đã test( ý kiến cá nhân)
Nhưng 1 điều cháu ko biết là làm sao để chỉnh rung phản hồi trong nhắn tin hả bác ? :-/

Sau cả ngày test các rom khác, h lại quay lại rom của bác Quang vì tốt nhất trong các rom đã test( ý kiến cá nhân)
Nhưng 1 điều cháu ko biết là làm sao để chỉnh rung phản hồi trong nhắn tin hả bác ? :-/

Dùng trình "PHM Registry Editor" có kèm trong ROM, mở ra, vào key:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\ezsip]

Thay đổi:

"VibrationEnabled"=dword:00000001

rồi SR lại máy, sẽ rung ầm ầm.
Điều này đã nói nhiều trong các trang trước rồi đó bạn ạ.

Cháu không hiểu chiều hướng ship là gì chú ạ! mà Rom chú là Rom Cook chứ đâu phải Rom ship. Với lại khi chú đưa vào mà ai không thích hoặc không cần họ có thể tắt đi như bình thường mà, cũng như cháu có bao giờ chơi chứng khoán với xờ vào cái Twite đâu ạ, cháu toàn phải tắt đi.
Chính vì bạn thích facebook không dùng chứng khoán hay twite mà người khác lại thích nên Rom mới có chiều hướng SHIP, tức là "sạch" ! Để các bạn có thể tùy biến theo ý mình! 1 khi đã tích hợp trong ROM rùi thì ngoài Up lại Rom ra thì không còn cách nào khác để xóa đi theo mình biết! Còn vấn đề thêm nếm cái gì thì bạn có thể tham khảo mọi người hay tìm kiếm! Ai biết sẽ giúp bạn!
Còn đây là Facebooktab của ban!!!
Cá nhân mình không thích add thêm tab này nên chưa test! bạn chịu khó!

Dùng trình "PHM Registry Editor" có kèm trong ROM, mở ra, vào key:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\ezsip]

Thay đổi:

"VibrationEnabled"=dword:00000001

rồi SR lại máy, sẽ rung ầm ầm.
Điều này đã nói nhiều trong các trang trước rồi đó bạn ạ.

tuyệt quá, thanks bác nhiều lắm, ấn có rung sướng cả tay

tuyệt quá, thanks bác nhiều lắm, ấn có rung sướng cả tay

Mình tắt rung đi bởi nhiều thành vieê sử dụng không thích bàn phím rung và kêu ca là để rung tốn PIN hơn đó bạn ạ. :D
Nói chung khi đã biết rõ reg. trên thì tắt/bật không còn là vấn đề nữa.

Bác Quang còn đó không? hướng dẫn em cách chụp lại màn hình nhé!và giao diện SMS giống iphone,cảm ơn bác nhiều

Bác Quang còn đó không? hướng dẫn em cách chụp lại màn hình nhé!và giao diện SMS giống iphone,cảm ơn bác nhiều

Chụp lại màn hình? Thiếu gì soft đâu, bạn qua khu vực PPC'Soft sẽ thấy nhiều soft chụp màn hình đấy.
Còn giao diện SMS như iPhone là giao diện thế nào hả bạn? Lâu không dùng iPhone quên mất rồi.

Bác Quang còn đó không? hướng dẫn em cách chụp lại màn hình nhé!
Bạn có thể sủ dụng PM CapSure để chụp nhé... Giải nén copy thư mục CapSure vào thẻ nhớ, chạy file CapSure.exe là được... Tải tại đây

Còn giao diện SMS như iPhone là giao diện thế nào hả bạn? Lâu không dùng iPhone quên mất rồi.
Giao diện tin nhắn dạng chat và hình bong bóng nước đó Chú...;;)

Bản ROM V68 mở Note ở chỗ nào ấy nhỉ?
Tớ toàn phải dùng FileExplorer tìm đến file .pwi để mở thôi. :(

Bạn có thể sủ dụng PM CapSure để chụp nhé... Giải nén copy thư mục CapSure vào thẻ nhớ, chạy file CapSure.exe là được... Tải tại đây

Cảm ơn bạn nhiều,nhưng mình vào đó không đc,bạn gửi lại giúp mình nhé!!!

Chụp lại màn hình? Thiếu gì soft đâu, bạn qua khu vực PPC'Soft sẽ thấy nhiều soft chụp màn hình đấy.

OK.cảm ơn Bác Quang nhiều, em sẽ tìm hiểu thêm,Và Bác hướng dẫn em cách xóa Shortcut trên màn hình home với,Em làm mãi k đc,

Các bạn cho tớ hỏi. làm sao remove cái đồng hồ trên thanh tarkbar của ROM WM6.5 3.14.CO8.V68 của bác Pham Quang. thanks nhiều

Cảm ơn bạn nhiều,nhưng mình vào đó không đc,bạn gửi lại giúp mình nhé!!!

OK.cảm ơn Bác Quang nhiều, em sẽ tìm hiểu thêm,Và Bác hướng dẫn em cách xóa Shortcut trên màn hình home với,Em làm mãi k đc,

Trên màn hình Home là cái quicklink bạn có thể cài đặt và xóa bình thường mà (bạn chọn Add & Remove quicklink)!

Bản này của bác Quang chạy rất ổn định, tối qua em up ROM khác vào test thử nhưng không ưng ý, sáng nay lại quay về bản này.

bùn quá bác quang ơi............máy em đang bị 1 sự cố mà em đang điên đầu tìm ra chỗ gỡ nó không bít bác có thể 5 phút cắt nghĩa dùm em k

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 55 minutes:

máy em đã lên HSPL2 rùi giờ em đang up lên HSPL3 thì ok k sao hết .... Máy em đang chạy Radio 2.10.50.28 ..... nhưng k bít sao khi em úp rom nó hiện lên những hộp thoại như vầy.....bác quang test lại dùm em ... em thanks nhiều lém

Khi em chay file Custom thì nó ra cái bản . hình dưới nè anh thế là em k bít sao lun....anh xem xem cho em bít sớm nha .... à và tự nhiên máy em mỗi lần khởi động lên nó kiu em có ok chấp nhận format lại thẻ nhớ không....em chọn No mà sao vô k thấy thẻ nhớ đâu hết anh .... ?

Chỉnh sửa cuối:
có lẽ thẻ nhớ em bị vấn đề gì chăng .... em bối rối quá ........... hix hix

Máy của bạn chả bị làm sao cả. Đã chạy HSPL thành công rồi.
Giờ đưa máy vào Bootloader rồi cho chạy Up ROM lại là sẽ được thôi.
Không nhất thiết phải đưa 1 đống hình lên như vậy đâu, nhìn qua là thấy ngay rồi.

Back