• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Cho e hỏi là có bác nào xài Rom V62 của bác Quang mà thỉnh thoảng nhận tn là máy đứng luôn ko?Sao con HD2 Tmo của e lại bị vậy nhỉ? e chỉ thích cái Rom V62 của bác Quang thôi vì bắt wifi mạnh nhất.

Bạn xem lại PM ứng dụng đó có chạy ổn trên HD2 không nếu không thì remove nó đi rồi SR lại máy

Ứng dụng hay bị đơ nhất là win media player đó bạn, nhất là chạy các file video dung lượng lớn, trước khi up rom ko bị tình trạng này !

Các bác giúp em tí,
Em cài bản V68 mọi thứ ok,mỗi cái mail Yahoo em có đuôi com.vn là nó không active đc,mail cty dùng out look trên máy và mail Gmail em vẫn chạy tốt..
Cần khai lại các thông số cho mail YH đuôi .vn không các bác?

Ứng dụng hay bị đơ nhất là win media player đó bạn, nhất là chạy các file video dung lượng lớn, trước khi up rom ko bị tình trạng này !

WMP chạy file video dung lượng nhỏ và chục MB cũng bị đơ. Là do WMP chứ ko liên quan đến ROM, hầu như dòng nào cũng bị nên, WMP ngốn RAM rất nhiều, khuyên bạn nên dùng CorePlayer, hay một ctr nào đó xem video, còn nghe nhạc thì sử dụng S2P là Ok rồi.

ai giúp dùm vụ này

Hiện tượng này quá lạ, chưa ai bị nên không thể giúp bạn được.
Cách tốt nhất bạn hãy thử HR lại máy và đừng cài ứng dụng nào cả rồi test thử xem còn bị bệnh đó nữa không đã nhé.

ai giúp dùm vụ này
Cái đó là do ROM đểu đấy, trước đây tớ cũng cài 1,2 cái ROM chả nhớ là ROM gì, cũng bị hiện tượng y như vậy, mà cũng ko phải là thường xuyên,đầu tiên cũng nghĩ máy hỏng, sau khi cài ROM mới nhất của chú Quang vào, tới giờ chưa thấy hiện tượng gì cả. Mà mấy cái lỗi vớ vẩn đó không hỏng máy đâu mà lo :))

Cái đó là do ROM đểu đấy, trước đây tớ cũng cài 1,2 cái ROM chả nhớ là ROM gì, cũng bị hiện tượng y như vậy, mà cũng ko phải là thường xuyên,đầu tiên cũng nghĩ máy hỏng, sau khi cài ROM mới nhất của chú Quang vào, tới giờ chưa thấy hiện tượng gì cả. Mà mấy cái lỗi vớ vẩn đó không hỏng máy đâu mà lo :))

thì mình up lên cái rom này của bác quang nên bị vậy đó,giờ mình sài t-mobie format task có nên ko vậy

Tớ chả biết có nên hay không, mà từ ngày mua máy được khoảng 2 tuần tớ Format kiểu đó hơn 2 chục lần thấy chả có vấn đề gì, mà sau khi nghe mọi người nói máy đang bình thường thì khong nến dùng Task29, thì làm ít lại thôi,nói chung chưa thấy gì cả, máy tớ cũng dùng T-mobile(nhưng không phải US).Nếu bạn sợ thì cứ đưa máy về màn hình Bootload rồi up rom.Không hỏng đâu, nếu cài HSPL rồi.Có vấn đề gì vào các chú các anh ở đẫy hướng dẫn cho. chúc may mắn! :))

Tớ chả biết có nên hay không, mà từ ngày mua máy được khoảng 2 tuần tớ Format kiểu đó hơn 2 chục lần thấy chả có vấn đề gì, mà sau khi nghe mọi người nói máy đang bình thường thì khong nến dùng Task29, thì làm ít lại thôi,nói chung chưa thấy gì cả, máy tớ cũng dùng T-mobile(nhưng không phải US).Nếu bạn sợ thì cứ đưa máy về màn hình Bootload rồi up rom.Không hỏng đâu, nếu cài HSPL rồi.Có vấn đề gì vào các chú các anh ở đẫy hướng dẫn cho. chúc may mắn! :))

T-Moblie mà ko phải của US thế của ai thế bạn :|...mình cứ tưởng chỉ có ở US mới cho T-Mobile nữa chứ...

Hiện tượng này quá lạ, chưa ai bị nên không thể giúp bạn được.
Cách tốt nhất bạn hãy thử HR lại máy và đừng cài ứng dụng nào cả rồi test thử xem còn bị bệnh đó nữa không đã nhé.

mình nghiên cứu trên xda có rất nhiều người bị giống mình,người thì bảo do thẻ nhớ sài android nhiều,format thẻ nhớ ròi HR hết,cũng có người nói phải gửi về hãng chứ ko có lạ đâu,nói chung giờ mình format task29 xem có cải thiện ko,vì mình thích bản rom này của ông anh lắm,rất mượt và ổn định

T-Moblie mà ko phải của US thế của ai thế bạn :|...mình cứ tưởng chỉ có ở US mới cho T-Mobile nữa chứ...

T-Mobile HD2 của bạn là hàng của US còn HD2 T-Mobile của bạn vuidoi là hàng xuất cho Mỹ, khác nhau chứ...:)):)):))

Của cháu T_Mobile Đức đấy ạ!
Betriebsystem:
5.2.21864(21864.5.0.81)
Manila Version: 2.5.19202525.0
ROM : 1.43.111.2(70315)ger
Radio: 2.04.50.22_2
Protokoll-Version : 15.26.50.07U
S/N: HT031NW01970
Đó là thông số của nó đấy ạ!Cháu phòng trường hợp có vấn đề gì còn lấy bản ROM gốc úp vào nên ghi lại sẵn,cái này do chú dạy đấy ạ!
Có 1 lần cháu Up ROM ship là bản này:
RUU_Leo_TMO_DE_1.72.111.4_Radio_CRC_Signed_15.32.50.07U_2.07.51.22_2_Ship
Từ đó tới nay cái kí hiệu HTC khi mình bật máy lên nó không còn nữa, mà thay vào đó là biểu tượng của bọn T_Mobile, trông rất nhà quê. Giờ cháu muốn xóa cái đó đi mà khong làm thế nào mà xóa được ạ, dùng Task29 bao nhiêu lần nso cứ trơ trơ ra đó đấy ạ! Chú Quang xóa được làm ơn giúp cháu với ạ!Cháu cảm ơn! Máy cháu khoogn bị khóa mạng đâu ạ!Dùng mạng nào cũng được ạ!

Của cháu T_Mobile Đức đấy ạ!
Betriebsystem:
5.2.21864(21864.5.0.81)
Manila Version: 2.5.19202525.0
ROM : 1.43.111.2(70315)ger
Radio: 2.04.50.22_2
Protokoll-Version : 15.26.50.07U
S/N: HT031NW01970
Đó là thông số của nó đấy ạ!Cháu phòng trường hợp có vấn đề gì còn lấy bản ROM gốc úp vào nên ghi lại sẵn,cái này do chú dạy đấy ạ!
Có 1 lần cháu Up ROM ship là bản này:
RUU_Leo_TMO_DE_1.72.111.4_Radio_CRC_Signed_15.32.50.07U_2.07.51.22_2_Ship
Từ đó tới nay cái kí hiệu HTC khi mình bật máy lên nó không còn nữa, mà thay vào đó là biểu tượng của bọn T_Mobile, trông rất nhà quê. Giờ cháu muốn xóa cái đó đi mà khong làm thế nào mà xóa được ạ, dùng Task29 bao nhiêu lần nso cứ trơ trơ ra đó đấy ạ! Chú Quang xóa được làm ơn giúp cháu với ạ!Cháu cảm ơn! Máy cháu khoogn bị khóa mạng đâu ạ!Dùng mạng nào cũng được ạ!

Muốn thay hình khởi động phải không?
Tải file duới đây về, đưa vào bộ tool up ROM (tạm xóa các nbh khác), chạy như Up ROM là được.

Cháu thay được rồi chú ạ!Cháu cảm ơn chú! Nhờ có cái đó để thử cháu mới dám làm theo cái bài hướng dẫn của anh Hanoiwap, giờ cháu chơi nguyên cái mặt cháu vào màn hình khởi động rồi ạ! :))

Ặc cháu gọi là chú Quang mà lại xưng hô là "anh hanoiwap" là sai nhiều lắm đấy nhé. :-?
"Anh hanoiwap" còn hơn chú gần chục tuổi đấy, là cụ già ngoài 60t rồi đấy. :D
Hãy cố găng tranh thủ động viên bác ấy liên tục cháu nhé. :D

Cháu xin lỗi bác Hanoiwap, cháu không biết, ★ ở đây toàn các bác cao tuổi vậy ạ?

Muốn thay hình khởi động phải không?
Tải file duới đây về, đưa vào bộ tool up ROM (tạm xóa các nbh khác), chạy như Up ROM là được.

bác ơi để nguyên tên như vậy ạ? có cần phải đổi lại là RUU_signed.nbh ko vậy?

Chào Anh Quang!Em mới quay lại dùng WM hiện giờ đang dùng HTC HD2 T-Mobile em đã up thử bản V68 của anh và thấy chạy mượt hơn bản gốc!Thật vui vì có thể quay lại vọc với anh em thế này!Hy vọng anh sẽ có nhiều bản ROM hay cho những người yêu thích HDH WM a nhé!Cám ơn anh rất nhiều và chúc gia đình a luôn luôn mạnh khỏe và gặp nhiều may mắn!

Thân!

Back