• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_70 - OS 3.14 & BUILD 21916, MANILA 2018_UPDATE 27/10/2010

Tôi đang đi công tác ở Vĩnh Long, tranh thủ build bản 49 nhằm chỉnh sửa một số chi tiết cho rom hoạt động tốt hơn:
- Chỉnh sửa phần tin nhắn, bao gồm phần Secure Box.
- Chỉnh cho Manila chạy nhẹ nhàng hơn.
- Chỉnh sửa phần cài đặt location để cài đặt dễ dàng hơn.
Tôi đã kiểm tra update thời tiết và bản đồ sử dụng cả GPRS và wifi đều tốt.
Hình ảnh minh họa:

Tôi sẽ đưa link lên trang đầu trong ít phút nữa.

chú lại có ROM mới, chú đi công tác mà cũng dành thời gian build ROM cho các mem xài. cảm ơn chú. thế thì cháu cũng up lên V49 hì hì

Bác Long à:
- Bản V49 này dùng rất mượt, tuy nhiên, phần tin nhắn khi xóa rồi nhưng mỗi khi khởi động lại máy thì nó lại xuất hiện mà không mất đi. Một tin lại thành 2 tin.
- Manila ở phần setting có 2 dòng cuối cùng bị thừa kích vào không có tác dụng thì bác gỡ bỏ luôn đi cho đỡ rối mắt, để ở đó thừa nhưng không sử dụng được cũng không nên.

Em cảm ơn bác luôn ra ROM mới.

bro up lại radio khác xem thế nào.
Up cái radio mới thế nào nhỉ, không thấy có hướng dẫn cụ thể cho radio, đoán đoán là làm như up rom nhưng thay file rom bằng file radio không biết có đúng không nữa

bản rom nay của bác phải up radio rồi mới up rom à, hay là cứ up rom vào là nó tự có radio sẵn theo rom, mình đang lò mò hd2 nên chưa rành lắm về phần radio này

Up ROM và Radio giống như nhau tuy nhiên máy của bạn phải HardSPL trước, Bạn tham khảo ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM

Bác Long à:
- Bản V49 này dùng rất mượt, tuy nhiên, phần tin nhắn khi xóa rồi nhưng mỗi khi khởi động lại máy thì nó lại xuất hiện mà không mất đi. Một tin lại thành 2 tin.
- Manila ở phần setting có 2 dòng cuối cùng bị thừa kích vào không có tác dụng thì bác gỡ bỏ luôn đi cho đỡ rối mắt, để ở đó thừa nhưng không sử dụng được cũng không nên.
Em cảm ơn bác luôn ra ROM mới.
Tôi kiểm tra thấy tin xóa là mất luôn chắc bạn có nhầm lẫn gì đó hay người ta mới gửi lại thêm cho bạn.
Up cái radio mới thế nào nhỉ, không thấy có hướng dẫn cụ thể cho radio, đoán đoán là làm như up rom nhưng thay file rom bằng file radio không biết có đúng không nữa
Bạn tham khảo phần hướng dẫn up ROM nhé, tôi có đưa link ở trên.

Chốc nữa tôi sẽ đưa link bản V_50_21916.

Up ROM và Radio giống như nhau tuy nhiên máy của bạn phải HardSPL trước, Bạn tham khảo ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM

thank bác, thế là rõ rồi, trong bản rom của bác chưa có radio, mình phải HSPL sau đó task29, up radio bản mới như thế này ( máy tmoblie ): Radio v2.10.50.26 (HD2-TMOUS) rồi sau đó up rom của bác từ bootload kết nối pc là ok ( nếu không đúng bác mắng giúp nhé :) )
mình thích bản rom có menu start ở trên như bản nay, nhiều rom dùng rất ngon nhưng menu start ở dưới có nhiều cái bất tiện

Chỉnh sửa cuối:

Tôi kiểm tra thấy tin xóa là mất luôn chắc bạn có nhầm lẫn gì đó hay người ta mới gửi lại thêm cho bạn.

Bạn tham khảo phần hướng dẫn up ROM nhé, tôi có đưa link ở trên.

Chào anh Long !
Em đã đọc nhiều bài trả lời các Mem của anh và thấy nhắc nhiều tới việc Up Radio và em cũng biết rằng UP giống như Up Rom. Tuy nhiên anh cho em hỏi một chút là khi em đang dùng ROM có tích hợp sẵn bản Radio 5.12.50002_2 mà em muốn up Radio 2.10.50.28_2-KR (như bài của anh Quang) thì có được không ? có ảnh hưởng đến hiệu suất làm việc của máy không? rất mong nhận được sự quan tâm của anh.
Cảm ơn anh nhiều !

thank bác, thế là rõ rồi, trong bản rom của bác chưa có radio, mình phải HSPL sau đó task29, up radio bản mới như thế này ( máy tmoblie ): Radio v2.10.50.26 (HD2-TMOUS) rồi sau đó up rom của bác từ bootload kết nối pc là ok ( nếu không đúng bác mắng giúp nhé :) )
mình thích bản rom có menu start ở trên như bản nay, nhiều rom dùng rất ngon nhưng menu start ở dưới có nhiều cái bất tiện

Đầu tiên bác cứ HSPL, sau đó là up Rom bình thường thôi, ko cần từ bootloader đâu. Mình đang xài TMOUS, HSPL xong là up tha hồ.

Sau khi HSPL3 xong thì up được ROM hay radio không nhất thiết phải chạy Task29 đâu.
Chào anh Long !
Em đã đọc nhiều bài trả lời các Mem của anh và thấy nhắc nhiều tới việc Up Radio và em cũng biết rằng UP giống như Up Rom. Tuy nhiên anh cho em hỏi một chút là khi em đang dùng ROM có tích hợp sẵn bản Radio 5.12.50002_2 mà em muốn up Radio 2.10.50.28_2-KR (như bài của anh Quang) thì có được không ? có ảnh hưởng đến hiệu suất làm việc của máy không? rất mong nhận được sự quan tâm của anh.
Cảm ơn anh nhiều !
Bạn đang dùng radio nào ổn định thì giữ nguyên không cần up lại vì radio ảnh hưởng đến sóng điện thoại, wifi,GPRS bạn chỉ up lại khi thấy radio mình dùng chập chờn thiếu ổn định. Up radio thì cũng như up rom thôi nếu máy Tmobile có flash size 1024M thì chỉ up radio từ 2.10 trở về sau cho an toàn.

Đầu tiên bác cứ HSPL, sau đó là up Rom bình thường thôi, ko cần từ bootloader đâu. Mình đang xài TMOUS, HSPL xong là up tha hồ.
UP từ Bootloader nhanh và an toàn hơn đấy.

Có thêm một vấn đề nữa, nếu T-mobile đã HSPL và úp rom có radio = hoặc > 2,08 thì cứ úp bình thường không cần phải úp radio trươc mới úp rom sau. (radio của mình 2.12.50.02.2 vẫn để vậy mà úp -mình xài viettel)

Chỉnh sửa cuối:
Có thêm một vấn đề nữa, nếu T-mobile đã HSPL và úp rom có radio = hoặc > 2,08 thì cứ úp bình thường không cần phải úp radio trươc mới úp rom sau. (radio của mình 2.12.50.02.2 vẫn để vậy mà úp -mình xài viettel)
mình hỏi phần up radio vì hơi bỡ ngỡ, đang chơi em x1 thì chỉ cần HSPL và up radio 1 lần là ok, lần sau up rom thoải mái không liên quan gì. Nhưng giờ phá em HD2 thì nó liên quan đến radio, con HD2 mình đang phá ( của người khác nhờ phá hộ ) thì mua về nguyên bản, chỉ mới chạy HSPL chứ chưa làm gì cả nên mới phải hỏi xem rom này có radio chưa. Vì chưa có nên mình muốn tìm 1 bản radio nào mới nhất và ổn định ấy ( cho hàng Tmobie). Các bản ở bên topic radio hình như là lâu rồi thì phải, hàng tmobile chỉ đến radio : Radio v2.10.50.26 (HD2-TMOUS) là hết, mình muốn tìm bản sau mơi hơn, chạy ổn định để sau này đỡ phải quan tâm up radio vì cac rom cook như của bác Đức Long thường không kèm radio

Không Down được từ Link trên bác Long ạ, chậm quá
bác cho cái link mediafire thì tốt
à tiện thể cho mình hỏi luôn 1 chút, nếu máy nguyên bản, chỉ HSPL rồi kiếm cái rom có sẵn radio như là rom của bác Phạm Quang rồi up luôn vào qua bootload thì có được không các bác, có phải lưu ý gì về bản radio như kiểu phải tìm rom tích hợp phù hợp với mình không?

khẹc khẹc, đêm qua hì hụi load bản 49 đến sáng... nay lại thay bản 50... chẳng biết có gì khác nhau không nhẩy.... Bản kia dùng từ sáng đến giờ chẳng thấy vấn đề gì... facebook vô ầm ầm... rồi thì load về xem ra làm sao...

mình hỏi phần up radio vì hơi bỡ ngỡ, đang chơi em x1 thì chỉ cần HSPL và up radio 1 lần là ok, lần sau up rom thoải mái không liên quan gì. Nhưng giờ phá em HD2 thì nó liên quan đến radio, con HD2 mình đang phá ( của người khác nhờ phá hộ ) thì mua về nguyên bản, chỉ mới chạy HSPL chứ chưa làm gì cả nên mới phải hỏi xem rom này có radio chưa. Vì chưa có nên mình muốn tìm 1 bản radio nào mới nhất và ổn định ấy ( cho hàng Tmobie). Các bản ở bên topic radio hình như là lâu rồi thì phải, hàng tmobile chỉ đến radio : Radio v2.10.50.26 (HD2-TMOUS) là hết, mình muốn tìm bản sau mơi hơn, chạy ổn định để sau này đỡ phải quan tâm up radio vì cac rom cook như của bác Đức Long thường không kèm radio
Trong máy có Radio sẵn rồi. Radio 2.10.50.26 dùng rất tốt đấy.

Trong máy có Radio sẵn rồi. Radio 2.10.50.26 dùng rất tốt đấy.
Vậy bác đưa thêm thông tin lên bài đầu đi, bài đâu chưa có thông tin về radio, có trong hình chụp nhưng mình lại nghĩ là radio up riêng từ trứoc. Vậy là mình chỉ cần HSPL rồi up rom luôn , không phải quan tâm gì khác đúng không bác ( máy Tmobile còn nguyên bản, chưa nghịch gì )

Back