• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_70 - OS 3.14 & BUILD 21916, MANILA 2018_UPDATE 27/10/2010

Vậy bác đưa thêm thông tin lên bài đầu đi, bài đâu chưa có thông tin về radio, có trong hình chụp nhưng mình lại nghĩ là radio up riêng từ trứoc. Vậy là mình chỉ cần HSPL rồi up rom luôn , không phải quan tâm gì khác đúng không bác ( máy Tmobile còn nguyên bản, chưa nghịch gì )
Trong ROM cook của tôi không có Radio, tôi chỉ trả lời dùm cho bạn thôi, bạn nói trong máy đã có sẵn radio 2.10.50.26 nếu vậy thì phiên bản này dùng tốt nhất là cho Mobifone ở Việt Nam nên bạn chỉ cần up ROM thôi.

thank bác nhiều, bác nhiệt tình quá, nếu ở HN có cơ hội giao lưu nhỉ

Em đã UP bản V_50 của bác. Trên cả 2 con máy của em thấy không thể chỉnh được những chức năng sau:

1) So với V46-49, thì V50 không chỉnh được fonts, cỡ chữ, màu sắc chữ của các file văn bản như: Word, Excell....

2) Không thể lưu lại các file văn bản Word, Excell vừa soạn thảo trên thẻ nhớ hay trên máy được.

Còn lại, tất cả rất ngon hơn rất nhiều so với các bản ROM trước đây.

Cảm ơn bác!

Bạn xem thử có cài phần mềm nào đụng không, tôi mới thử đánh văn bản rồi lưu lại thì thấy bình thường.

Last edited by a moderator:
Em đã UP bản V_50 của bác. Trên cả 2 con máy của em thấy không thể chỉnh được những chức năng sau:

1) So với V46-49, thì V50 không chỉnh được fonts, cỡ chữ, màu sắc chữ của các file văn bản như: Word, Excell....

2) Không thể lưu lại các file văn bản Word, Excell vừa soạn thảo trên thẻ nhớ hay trên máy được.

Còn lại, tất cả rất ngon hơn rất nhiều so với các bản ROM trước đây.

Cảm ơn bác!
Bạn xem thử có cài phần mềm nào đụng không, tôi mới thử đánh văn bản rồi lưu lại thì thấy bình thường.

Cám ơn bạn, nhưng download không được. Bên mega (link2) cứ reset về đơi 30sec hoài.

Các bạn ở khắp nơi trên thế giới, tôi đưa link thì có bạn download được có bạn lại kêu không được mà tôi lại không đủ thời gian để up đủ các host.

minh ỏ hà nội trung tâm của VNPT mà vẫn không thể đao được mgashare đây nay. Còn rapishare thì rớt mạng liên tục, được khoảng 60% mất khoảng 45' thì rớt mạng và downlod lại. ngồi từ tối hôm qua đến giờ vẫn chưa download xong. Hic hic.. Đanh chờ thứ 2 di làm lên cơ quan cho nó chay cả ngày vậy.

em mới chỉ up rom V50 thôi, chưa cài phần mềm nào. Em thử cả 2 con HD2 đều không chỉnh được fonts, cỡ chữ cũng như khi chọn lưu trên thẻ nhớ hay trên bộ nhớ máy khi sử dụng các chức năng Office Mobile10. Các bản Rom của bác trước đó không bị như vậy. Không lẽ lại quay về V49 của bác. Hic

Chỉnh sửa cuối:
minh ỏ hà nội trung tâm của VNPT mà vẫn không thể đao được mgashare đây nay. Còn rapishare thì rớt mạng liên tục, được khoảng 60% mất khoảng 45' thì rớt mạng và downlod lại. ngồi từ tối hôm qua đến giờ vẫn chưa download xong. Hic hic.. Đanh chờ thứ 2 di làm lên cơ quan cho nó chay cả ngày vậy.
Hic, Megashare mình down cực nhanh.

tình hình là có nhiều mem down ROM không đươc. nên cháu up phụ lên các host khác cho các mem khác down về. uploading.......

em mới chỉ up rom V50 thôi, chưa cài phần mềm nào. Em thử cả 2 con HD2 đều không chỉnh được fonts, cỡ chữ cũng như khi chọn lưu trên thẻ nhớ hay trên bộ nhớ máy khi sử dụng các chức năng Office Mobile10. Các bản Rom của bác trước đó không bị như vậy. Không lẽ lại quay về V49 của bác. Hic

Tôi sẽ xem lại, nếu bị lỗi sẽ fix ngay hôm nay trong bản V_51

Tôi sẽ xem lại, nếu bị lỗi sẽ fix ngay hôm nay trong bản V_51

Em rất cảm ơn sự nhiệt tình, trách nhiệm và sáng tạo của bác với các Mem. Hi, hi. Em lại đợi...............................

Em rất cảm ơn sự nhiệt tình, trách nhiệm và sáng tạo của bác với các Mem. Hi, hi. Em lại đợi...............................

Đã fix xong lỗi office, hiện nay mình đang upload bản fix V_51.

Chỉnh sửa cuối:
Back