• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_70 - OS 3.14 & BUILD 21916, MANILA 2018_UPDATE 27/10/2010

Đã fix xong lỗi office, hiện nay mình đang upload bản fix V_51.

Khục khục, luôn cả trên Rapidshare nhớ, VNmegashre hổng load được từ bên này... chắc bị chặn IP, 4share chậm quá...

Bản V_51 fix lỗi office đã được đưa lên trang đầu:
Hình ảnh minh họa:

Đã fix xong lỗi office, hiện nay mình đang upload bản fix V_51.

Cảm ơn bác chủ.

V51 dùng rất mượt, Office mobile đã hoạt động bình thường.

Bản Office trên V51 không phải là Office mobile 2010 hả bác Long?

Của bạn đây, nhanh chưa?

Khục khục, luôn cả trên Rapidshare nhớ, VNmegashre hổng load được từ bên này... chắc bị chặn IP, 4share chậm quá...
chắc tại mạng cho bạn rồi chứ minh down mất có 10 phút

Bác Long ơi, V51 bác không dùng Office 2010 à? Office 2010 tiện dụng hơn khi lưu văn bản bao giờ nó cũng hỏi: Yes or No bác ạ. Còn Office trong bản V51 này khi sử dụng soạn thảo văn bản nếu thoát ra là nó lưu luôn chứ nó không hỏi là: Có hay Không.

Bác Long ơi, V51 bác không dùng Office 2010 à? Office 2010 tiện dụng hơn khi lưu văn bản bao giờ nó cũng hỏi: Yes or No bác ạ. Còn Office trong bản V51 này khi sử dụng soạn thảo văn bản nếu thoát ra là nó lưu luôn chứ nó không hỏi là: Có hay Không.
Khi dùng office này khi bạn thoát ra nó lưu tự động cũng có cái hay chứ nhưng nếu bạn vào file save as để lưu trên phân vùng bộ nhớ nào nó sẽ hỏi rồi mới lưu.

anh Long có thể chuyển cái khóa xuống phía dưới được không, em thấy như vậy thao tác mở khóa sẽ thuận tay hơn (dù thuận tay phải hay tay trái) mà không bị che mất phía trên của màn hình. thank's

anh Long có thể chuyển cái khóa xuống phía dưới được không, em thấy như vậy thao tác mở khóa sẽ thuận tay hơn (dù thuận tay phải hay tay trái) mà không bị che mất phía trên của màn hình. thank's

Mình dùng khóa mặc định của COM2 nên nó nằm ở trên nhưng theo thói quen thì thường mở máy bằng hai tay nên trên dưới đều như nhau cả. (mở một tay hay rớt máy lắm).

Mình dùng khóa mặc định của COM2 nên nó nằm ở trên nhưng theo thói quen thì thường mở máy bằng hai tay nên trên dưới đều như nhau cả. (mở một tay hay rớt máy lắm).

Kiểu này bác Long lại chuẩn bị cho ra bản V_52 COM2 có khóa màn hình nằm phía dưới rồi. He, he....

Bác Long ơi: Icon "Notes" đâu rồi mà em tìm không thấy trong bản V_51. Cái này vừa viết, vừa vẽ, vừa ghi âm được em tìm mãi không thấy?

Chỉnh sửa cuối:
Kiểu này bác Long lại chuẩn bị cho ra bản V_52 COM2 có khóa màn hình nằm phía dưới rồi. He, he....

Bác Long ơi: Icon "Notes" đâu rồi mà em tìm không thấy trong bản V_51. Cái này vừa viết, vừa vẽ, vừa ghi âm được em tìm mãi không thấy?

Nếu thích thì bản tới mình lại đưa vào. Nguyên do là office 2010 không tương thích với SYS 21916 nên mình dùng office đi kèm.

Bác Long cho thêm và tiện ích tắt các ứng dụng mạng thì tự động tắt luôn 3G cho đỡ tốn xiền thì tốt wa, và cả wifi nữa cho đỡ tốn pin thì càng tuyệt.

Bác Long cho thêm và tiện ích tắt các ứng dụng mạng thì tự động tắt luôn 3G cho đỡ tốn xiền thì tốt wa, và cả wifi nữa cho đỡ tốn pin thì càng tuyệt.

Những cái đó có tích hợp sẵn trong commanager rồi. Bạn đưa comm Manager ra quicklink dùng cho tiện, có nút bật tắt luôn. Bạn để ý cái hình quicklink thứ 2 bên phải vào (hình đầu tiên) là hình quicklink của Comm Manager đó.

Back