• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PHOTON (HD mini) - GIỚI THIÊU VÀ THẢO LUẬN

dạ...

...đề phòng bất chắc còn úp lại cứu máy.

Em mới mua máy hôm qua + mù máy tính ....mà bị hù vậy thì dĩ nhiên em sẽ bỏ cuộc..
Đợi khi nào rảnh em nhảy ra tiệm nào đó kêu người ta mần dùm luôn.

Dù sao cũng phải cám ơn anh đã "cảnh tỉnh" em.

Hic hic...

Cho em hỏi thêm tí...

Khi em xài wife thì cái "data connection" nó hiện on hoài...
Không biết có phải nó connect với nhà mạng không nữa...

Chọn "menu" thì nó ra cái kia...

Có thể giải thích dùm em... cái đó tại sao nó cứ nằng nặc tự "on" hoài và có phải nó kết nói internet với nhà mạng không???
Em xài mạng "3". Chọn mấy nhà mạng khác thì nó báo lỗi kêu setting lại connection gì gì đó... hay "dismiss".

Nếu nó kết nối với nhà mạng chắc tháng này em tiêu đời...(Nhà mạng nó khứa dữ lắm).
Em cám ơn.

Hic hic...

Cho em hỏi thêm tí...

Khi em xài wife thì cái "data connection" nó hiện on hoài...
Không biết có phải nó connect với nhà mạng không nữa..

Chọn "menu" thì nó ra cái kia...

Có thể giải thích dùm em... cái đó tại sao nó cứ nằng nặc tự "on" hoài và có phải nó kết nói internet với nhà mạng không???
Em xài mạng "3". Chọn mấy nhà mạng khác thì nó báo lỗi kêu setting lại connection gì gì đó... hay "dismiss".

Nếu nó kết nối với nhà mạng chắc tháng này em tiêu đời...(Nhà mạng nó khứa dữ lắm).
Em cám ơn.
Bạn xem có chương trình nào có chế độ Auto Update thì tắt chế độ Auto Update đi. Mặc định khi dùng WiFi mà tín hiệu WiFi yếu hay ngắt quãng thì nó sẽ tự chuyển qua chế độ dùng GPRS, EDGE, HSDPA hay 3G thay cho WiFi, để chắc ăn bạn nên tắt Phone khi xài WiFi là được...

tắt Phone khi xài WiFi là được...>>>> Tắt Phone vậy có ai gọi tới có nghe được không ạ? Em cũng gần giống bạn kia! Mà cái bên trên Microsoft Diredt Pusj nó cũng tự On mỗi khi vào mạng, giờ phải làm sao giờ các anh ơi! Em tắt đàng hoàng lát sau quay lại thấy nó còn y nguyên.Em xin cảm ơn

Mobilefone khuyến mại gọi 10 phút tính tiền 1 phút, cho hỏi làm sao thiết lập thời gian cuộc gọi đến 9 phút 50 giây thì tự động ngắt không??
đở phải canh giờ, toàn bị lố :)
các bác giúp em nha, cảm ơn các bác nhìu nhìu :D

Mobilefone khuyến mại gọi 10 phút tính tiền 1 phút, cho hỏi làm sao thiết lập thời gian cuộc gọi đến 9 phút 50 giây thì tự động ngắt không??
đở phải canh giờ, toàn bị lố :)
các bác giúp em nha, cảm ơn các bác nhìu nhìu :D

nó có thời gian đàm thoại hiển thị đó liếc 1 cái là thấy cần gì hẹn

Không chạy được Flash Player

Cho em hỏi....

Em cài Flash_player cho HD Mini...và reset lại máy, nhưng vào web vẫn không chạy được... Mình có cần phải sửa cái gì thêm không ???

Em xin cám ơn.

Cho em hỏi....

Em cài Flash_player cho HD Mini...và reset lại máy, nhưng vào web vẫn không chạy được... Mình có cần phải sửa cái gì thêm không ???

Em xin cám ơn.
có làm gì thì làm nó cũng ko chạy được đâu bạn ạ! Hiện tại thì như vậy,chỉ có cách xem flash video trong youtube là được thôi,ngoài ra bạn có thể dùng thử cái trình duyệt web http://www.uzard.com/en/down/download_windowsmobile.asp. Downloads bản cho QVGA, mà ko phải trang web nào cũng tải xem được đâu. Bán cái máy đó đi bạn ạ! Dùng chán lắm, hoặc chờ tới khi nào có bản Adroid chạy cho HD mini thì cài về dùng thôi.! Tớ bây giwof mới biết mình ngu khi mua máy này rồi đấy! Tiết kiệm thêm chút tiền rồi mua HTC HD 2,hoặc mua cái HTC aria, chạy trên Android là ổn, đừng chwoi window mobile, ít ứng dụng, mà có ứng dụng hay toàn phải mất tiền.Ai có mua lại máy giá rẻ tớ bán cho, còn bảo hành 23 tháng

người mau chán như bạn thì hd 10 cũng chỉ vài bữa.phải biết tìm tòi mới thấy giá trị thực của nó chứ.chẳng có gì là hoàn thiện và cho không đâu bạn ạ.
mong bạn đừng viết bài kiểu này.

Bluetooth có vấn đề

Sao mình bật bluetooth rùi mà bắn và nhận hổng được từ máy khác?

Bạn Trungkhiem không thấy cái Box này nó thế nào à? Bạn vào thử cái box hd2 xem nó đúng là khác ko nào? Bạn thử xem mấy bác Mod ở đây, mới đầu cũng hăng hái lắm,sau dần tẻ nhạt thôi rồi.Tớ mất tiền tớ đau lòng nên tớ kêu đấy ! Bạn bảo tìm tòi? Vào cái Market của nó tìm thử hỏi được bao nhiêu phần mềm? cả thu phí lẫn free,còn dùng máy có hệ điều hành mà ko có phần mềm thì thử hỏi bạn tìm cái gì? Mà giỏi để tự viết được phần mềm thì đâu cần phải mua HTC HD mini,tớ múc cái Desire rồi. Mà chán thì nói chấn thật, có sao mà bạn ko cho tớ kêu chán?

Thôi 2 bạn đừng tranh luận kiểu này nữa nhé. Trước khi mua máy bạn phải tham khảo kỹ cành trước khi mua chứ, xem các tính năng, HĐH,... Mức tiền bạn mua HD Mini thì có thể mua nhiều điện thoại tốt hơn HD Mini mà. HD Mini tẻ nhạt nguyên nhân chính là do cái độ phân giải màn hình HVGA không giống các máy chạy HĐH WM khác nên các PM hay games không tương thích là khá nhiều... Mua rồi đành chấp nhận "sống chung với lũ" thôi... Ngoài ra bạn nói các MOD xao nhãng BOX HD Mini là không phảỉ đâu nhé mà là trong các MOD không ai sử dụng HD Mini cả nên đôi khi cũng khó trả lời các bạn được... Chơi WM thì tìm tòi, vọc là chính chứ không tìm tòi và vọc thì mua S40 của Nokia mà dùng cho đơn giải bạn ạ... Một vài ý kiến thế thôi..:(

bạn ấn giữ vào file muốn chuyển nó sẽ hiện lên dòng send via bluetooth rồi gửi thôi.

Giúp em xài HTC HD MINI?

Em vừa mua con HTC HD mini nên còn gà lắm, các bác có thể cho e các links về cách sử dụng, cách cài game phần mềm , cách up room , và em không biết làm sao cài nhạc chuông cho máy từ những bài hát trong thẻ nhớ hết, xài cái này khó ghê các bác giúp em với, em xin cảm ơn ạ.

Em vừa mua con HTC HD mini nên còn gà lắm, các bác có thể cho e các links về cách sử dụng, cách cài game phần mềm , cách up room , và em không biết làm sao cài nhạc chuông cho máy từ những bài hát trong thẻ nhớ hết, xài cái này khó ghê các bác giúp em với, em xin cảm ơn ạ.
Trong BOX HD Mini này có đủ mà bạn... Tham khảo đi, có gì không hiểu thì hỏi nhé...:( Còn về set nhạc chuông bằng các bài hát trên thẻ nhớ thì bạn nhấn và giữ vào bài hát đó, chọn Set at ringtone... từ Menu popup hiện ra là được. Ngoài ra bạn có thể cái PM RingoMobile để set nhạc chuông nhé...

Kết nối con này với pc bằng phần mềm nào vậy bác, như Blackberry thì bằng BDM chẳng hạn, em mò mẫm quài mà chưa nắm được:(

Back