• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PHOTON (HD mini) - GIỚI THIÊU VÀ THẢO LUẬN

Mình mới mua con HTC HD mini, kg hiểu sao khi đang ở chế độ lock screen khi có tin nhắn máy kg đổ chuông và rung, thậm chí cũng kg hiển thị biểu tượng có tin nhắn mới. Nhưng khi unlock screen thì máy lại đổ chuông và rung báo có tin nhắn.
Mình đã vào Settings -Sound and Notifications để cài đặt nhưng vẫn kg được.
Có anh em nào bít cách cài đặt kg chỉ cho mình với. Để cứ bị trễ tin kg trả lời kịp hoài bùn chít đi được.
Tks ngàn lần.
Thay đổi Reg sau:

New Message (Tin nhắn nhé.)
HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Notifications\{A877 D65B-239C-47a7-9304-0D347F580408}]
"AvailableOptions"
=dword: từ 13 thành 15

Reset PPC test tin nhắn xem nào.

Thay đổi Reg sau:

New Message (Tin nhắn nhé.)
HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Notifications\{A877 D65B-239C-47a7-9304-0D347F580408}]
"AvailableOptions"
=dword: từ 13 thành 15

Reset PPC test tin nhắn xem nào.

Có giúp thì giúp cho trót đi bạn.
Nói thiệt máy vi tinh thì mình bít làm sao để vô Registry chứ cái HTC này thì mình pótay.
Tks ban nhiu nhé.

Có giúp thì giúp cho trót đi bạn.
Nói thiệt máy vi tinh thì mình bít làm sao để vô Registry chứ cái HTC này thì mình pótay.
Tks ban nhiu nhé.
Cài Resco File Explore 2010.10 vào có tích hợp Resco Registry, Mở Ctr Resco Registry chọn theo đường dẫn như bài trước, Chọn vào dòng AvailableOptions thay đổi giá trị Dword từ11 hay 13 gì đó thành 15. OK???

Link VH_
Resco File Explore 2010.10:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?21136-Vi%E1%BB%87t-ho%C3%A1-Resco-Explorer-2010-v8.10-Released

Nếu bạn muốn chơi game flash thì bạn phải cài FlashPlayer nhé.

Bác ơi , em cài vào nó báo ko đc ợ . "no application associated with fp" . Với lại lúc chơi game thì con mini nó báo là "need adobe flash LITE " . Cũng ko hiểu là tại sao nữa @@

Em lục trong box hdmini của mình thì có bạn giới thiệu phần mềm beejive để chat , down về thì cài xong nó bắt active ... Còn em đã thử cài slick và IM+ đều khó sử dụng quá .

Bác nào có phần mềm chat nào tốt tốt , có tiếng việt , yahoo thôi cũng được cho con mini này cho em xin nhé :D

Cài Resco File Explore 2010.10 vào có tích hợp Resco Registry, Mở Ctr Resco Registry chọn theo đường dẫn như bài trước, Chọn vào dòng AvailableOptions thay đổi giá trị Dword từ11 hay 13 gì đó thành 15. OK???

Link VH_
Resco File Explore 2010.10:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?21136-Vi%E1%BB%87t-ho%C3%A1-Resco-Explorer-2010-v8.10-Released

Tks! Anhphe nhé.
Nhưng mình thực hiện rồi vẫn kg được bạn ơi.
Có cách nào khác giúp mình kg

[QS]Treo máy khi nhắn tin Help!

Máy của mình rất hay bị treo máy khi nhắn tin
Không biết có phải mình nhắn tin nhanh quá ko máy bị treo luôn
Mỗi lần như vậy ko tắt nguồn được lại phải tháo pin ra hjx :(
Ai biết cách khắc phục giúp mình với cám ơn nhiều
Tiện cho mình hỏi có thể tắt mấy chữ gợi ý khi nhắn tin ko
Mình nghĩ là do nguyên nhân đó nhưng tìm mãi mà ko biết tắt
Cám ơn

Hỏi về trình nghe nhạc trong HD mini

Các bác cho em hỏi là HTC HD mini sao nó load nhạc lâu thế ạ . Mỗi lần vào trình nghe nhạc là load lâu kinh khủng . Gần như là đứng máy

Không biết là do máy nào cũng như vậy hay là do máy em bị gì . Nhạc em chép cũng nhiều lắm , khoảng 1GB

máy của mình load nhanh lắm chỉ vài giây thôi bạn nên kiểm tra lại hoặc up rom khác xem sao.

các bác cho em hỏi có cách nào tìm ra cái file gọi là "playlist" của trình nghe nhạc không ? trong cái thẻ nhớ mình có cả nhạc tây nhạc ta và cả bài nghe anh văn nữa nên minh lưu làm 3 playlist nghe cho tiện.sau mỗi lần up room hay reset cứ phải sắp xếp lại nhạc oải quá nên muốn tìm cái file nào mà chứa 3 cái playlist đó lấy ra lưu trữ lần sau khỏi phải sắp xếp nhạc. ai biết thì chỉ giùm em nhá !

các bác cho em hỏi có cách nào tìm ra cái file gọi là "playlist" của trình nghe nhạc không ? trong cái thẻ nhớ mình có cả nhạc tây nhạc ta và cả bài nghe anh văn nữa nên minh lưu làm 3 playlist nghe cho tiện.sau mỗi lần up room hay reset cứ phải sắp xếp lại nhạc oải quá nên muốn tìm cái file nào mà chứa 3 cái playlist đó lấy ra lưu trữ lần sau khỏi phải sắp xếp nhạc. ai biết thì chỉ giùm em nhá !

Hãy dùng một trình để edit MP3 tags (thông tin của file nhạc mp3), ví dụ như Tag&Rename chẳng hạn. Đặt cho nó theo một album, chắc chắn bạn sẽ tìm ra dễ dàng. (Vào Library, chọn biểu tượng CD: nơi nó liệt kê các file mp3 theo Albums)

có bạn nào biết giá màn hình HD mini bao nhiu ko vậy. hôm bữa mình làm rơi làm cái màn hình tan nát bùn quá. bạn nào biết giá bao nhiêu nói mình với

2.3 tr bạn ah. dọc đường Bà Triệu. Mình thay ở 26 Bà Triệu.

có chương trình nào có thể lướt web các trang hỗ trợ flash không máy anh?? mình vào trang zing.mp3 đc mà không nghe nhạc đc:(
xem phim online cũng không đc hic hic

xin hỏi các bác mua máy này ở đâu , có bác nào mua xách tay ko , em đang xem con này nhưng không biết mua hàng xách tay này chỗ nào bảo đảm , và cho em hỏi cửa hàng gia vũ có tiếng xấu gì không , em vừa xem con này ở đó ạ . thanks !

mình cũng dùng hàng xách tay nè.nếu bạn ở hanoi thì có thể lên mua ở nhatcuong cũng được mình cũng mua ở đó.

mua nhật cường này dùng có thấy gì khác , hay trục chặc gì ko bạn ơi

Các anh cho em hỏi phát! tại sao khi em kết nối vào Wiffi nhà em rồi mà nó vẫn tính tiền 3G là thế nào vậy?Khi em ở nhà, em mở máy rồi vào window Live,vào Google.... 1 lát sau nó trừ em cả đống tiền, em phải làm sao baay giờ ạ? Nó hiện thông báo đã kết nối Wifi, Đầu tiên thấy tốc độ kết nối trậm đã nghi nghi rồi lát sau kiểm tra tiền mới ngã vật ra đấy ạ!

Các anh cho em hỏi phát! tại sao khi em kết nối vào Wiffi nhà em rồi mà nó vẫn tính tiền 3G là thế nào vậy?Khi em ở nhà, em mở máy rồi vào window Live,vào Google.... 1 lát sau nó trừ em cả đống tiền, em phải làm sao baay giờ ạ? Nó hiện thông báo đã kết nối Wifi, Đầu tiên thấy tốc độ kết nối trậm đã nghi nghi rồi lát sau kiểm tra tiền mới ngã vật ra đấy ạ!
Tắt kết nối 3G trước đã nhé... Lắm bạn kết nối qua WiFi nhưng vẫn để kết nối 3G nên mới "ngã vật ra" như bạn đấy...:D

mua nhật cường này dùng có thấy gì khác , hay trục chặc gì ko bạn ơi

mình dùng cũng lâu rồi không hề có vấn đề gì cả.đừng nghĩ hàng xách là kém bạn nhé có khi còn tốt hơn hàng công đấy.ở đó bảo hành một năm

HTC HD mini mất sóng?

Mình đang xài con HTC HDmini ,nhung thời gian gần đây khi gọi điện thường bị mất sóng đột ngột. Nếu ai đã từng bị tình trạng này giống mình , xin giúp mình cách khắc phục. Mình đang dùng HDH WM 6.5.

Back