• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PHOTON (HD mini) - GIỚI THIÊU VÀ THẢO LUẬN

mình dùng cũng lâu rồi không hề có vấn đề gì cả.đừng nghĩ hàng xách là kém bạn nhé có khi còn tốt hơn hàng công đấy.ở đó bảo hành một năm

hỏi bạn câu nữa là có phải unlock không , và bạn unlock ở đâu . có sợ nó rút ruột ko ạ

Tắt kết nối 3G trước đã nhé... Lắm bạn kết nối qua WiFi nhưng vẫn để kết nối 3G nên mới "ngã vật ra" như bạn đấy...:D

Bác em hỏi tí, tắt 3G với GPRS là đổi sang mạng khác hay tắt chỗ nào ạ? Em tắt bằng cách vào Wireless controls----Data connection -- em dùng O2, em đổi thành T-Online vậy đúng ko ạ? Nó còn mất tiefn ko ạ? Cảm ơn bác chỉ dẫn

Bác em hỏi tí, tắt 3G với GPRS là đổi sang mạng khác hay tắt chỗ nào ạ? Em tắt bằng cách vào Wireless controls----Data connection -- em dùng O2, em đổi thành T-Online vậy đúng ko ạ? Nó còn mất tiefn ko ạ? Cảm ơn bác chỉ dẫn
Ở tab Settings của Manila, bạn vào Wireless Controls (Comm Manager) tắt Data Connection và 3G đi là được.Nhưng nếu đang duyệt Web qua WiFi mà mất sóng WiFi thì máy sẽ tự động chuyển sang 3G, HSDPA, EDGE hay GPRS đó nhé...

Anh cho em hỏi thêm nữa nhé!Đây là lần đâu tiên trong đời em xờ vào hệ ddiefu hành windows mobile, mà đọc qua mấy loạt bài ở đây mới biết mình mua cái này là sai lầm,nhưng tiền đã mất rồi nên đành phải dùng tiếp tục thôi! :((
Khi em muốn thoát ra khỏi chương trình hoàn toàn thì làm thế nào ạ?
Ví dụ như em vào HTC mesages,CameraMesenger....,rồi muốn thoát ra hoàn toàn thì làm thế nào ạ? Thế này ạ.Khi vào chương trình đó,khi ko dùng nữa,em dùng nút Back để thoát ra,hoặc phím cứng mũi tên quay lại. Nhưng khi mở Task Manager ra thì thấy cả đống trong đó, mặc dù nó ko hoạt động,em chỉ muốn thoát ra hoàn toàn khỏi chương trình giống như windows thì làm sao ạ? Vô cùng cảm ơn anh ạ!

Ngoài cách bạn trungkiem86 nói ở trên thì bạn có thể thoát hẳn chương trình bằng chức năng Exit của chính chương trình đó nhé...

Bạn ơi cho mình hỏi nữa nhé! Máy hiện tjai mình dùng chạy nói chung là rất ổn định.Vậy mình muốn làm bản Ghost cho máy giống như windows bình thường ý,có làm được không vậy? Nếu làm phải cần những gì?Cảm ơn bạn nhiều!

vào trang chủ HTC down SpriteBackup về backup toàn bộ hệ thống.cái này dùng tốt, mình thấy thế :D

Bạn ơi cho mình hỏi nữa nhé! Máy hiện tjai mình dùng chạy nói chung là rất ổn định.Vậy mình muốn làm bản Ghost cho máy giống như windows bình thường ý,có làm được không vậy? Nếu làm phải cần những gì?Cảm ơn bạn nhiều!

Bạn có thể hiểu các Bản ROM này đều là bản Ghost. Còn ý bạn muốn Bản Ghost theo ý thì bạn phải chỉnh sửa ROM SHIP như Bác Quang đang làm và tạo ra các bản Rom Ship

Các bạn làm ơn cho hỏi giờ có vài cái chương trình có sẵn trong máy, mình ko muốn dùng thì làm sao Unstall vậy?Ví dụ như Copilot,windows live mesenger....Cảm ơn các bạn

Bạn có thể hiểu các Bản ROM này đều là bản Ghost. >>> Mình muốn làm Ghost vì còn nhiều thứ khác như danh bạ điện thoại,địa chỉ.... còn nếu bản Rom Cook của chú Quang,mỗi lần cài xong đều phải Hardreset,như vậy mọi cái mình cài vào đều mất hết,nó khác bản Ghost đấy. Mà ghost dễ hơn các cash làm ROM Cook,vì ko đòi hỏi trình độ :)) Mình mà làm được Rom ship như thế thì đâu đặt ba cái câu hỏi này!:((

Chỉnh sửa cuối:
Cái này bạn dùng công cụ đồng bộ với máy tính. Nó tự động Backup dữ liệu cho bạn. Khi bạn cài ROM mới bạn tiến hành đồng bộ là mọi thứ giống như cũ (Để đồng bộ được thì Máy tính phải cài bộ ứng dụng văn phòng Microsof Office và trong bộ Office đó không thể thiếu Microsof Outlook )

bạn tham khảo ở đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?96292-C%C3%B4ng-c%E1%BB%A5-k%E1%BA%BFt-n%E1%BB%91i-%C4%91%E1%BB%93ng-b%E1%BB%99-d%E1%BB%AF-li%E1%BB%87u-gi%E1%BB%AFa-m%C3%A1y-t%C3%ADnh-v%C3%A0-HTC-HD-mini

bạn Thiensu hay bạn nào biết chỉ mình cách Unstall những cái mặc định có sẵn trong Rom đi,tại có nhiều cái mình chả biết dùng làm gì cả!

Làm sao có thể xem Video Online qua Opera hoặc IE vậy?

Các bạn làm ơn cho mình hỏi làm cách nào có thể xem Video,nghe nhạc Online mà nó đòi hỏi hỗ trợ Flash,giống như trang mp3.zing.vn,nhaccuatui.com,video clip trong Facebook.......
Mình đã cài Adobe Flash 7.0 vào máy nhưng khi vào nghe nhạc chưa nghe được gì thì máy bị treo, sau đó mình gỡ ra cài cái Flash lite 3.1 vào cũng không có được. Mình cài trình duyệt Skyfire vào thì nó không chạy. Mình kết nối qua wifi mạng chạy vù vù khi duyệt web thông thường hoặc xem Video trên youtube có sẵn thì chẳng vấn đề gì cả.
Mình thử mấy cách đó mà không có được, chứ không phải là lười suy nghĩ.Thật tình là lần đầu tiên trong đời xử dụng máy điện thoại chạy hệ điều hành windows mobile nên chẳng biết đường nào mà mò.Các bạn làm ơn làm phúc giúp giùm. Tớ vô cùng cảm ơn! Có cơ hội sẽ hậu tạ! :))

bạn Thiensu hay bạn nào biết chỉ mình cách Unstall những cái mặc định có sẵn trong Rom đi,tại có nhiều cái mình chả biết dùng làm gì cả!

Bạn có thể nêu vài ví dụ được không? Ý bạn những cái nào là không cần thiết.

Thật ra khi up ROM thì giống như cài Windows cho máy tính. Về sau bạn mới cài thêm các phần mềm mà bạn cần thôi.

Bạn có thể nêu vài ví dụ được không? Ý bạn những cái nào là không cần thiết.

Thật ra khi up ROM thì giống như cài Windows cho máy tính. Về sau bạn mới cài thêm các phần mềm mà bạn cần thôi.

Những ứng dụng mặc định của ROM (hay đã build với ROM) ko thể gỡ bỏ, nếu tự ý xoá sẽ gây lỗi hệ thống, chỉ gỡ bỏ những ctr cài sau khi Up ROM.

Cái Opera,cái CoPilot,mesenger đó tớ cần vứt 3 cái đó đi.Tớ vừa cài cái Opera 10 vào nso duyệt web mau hơn, nhưng tự nhiên vẫn còn cái cũ,chẳng biết làm sao bây giờ!

Cái Opera,cái CoPilot,mesenger đó tớ cần vứt 3 cái đó đi.Tớ vừa cài cái Opera 10 vào nso duyệt web mau hơn, nhưng tự nhiên vẫn còn cái cũ,chẳng biết làm sao bây giờ!
Những PM có sẵn trong rom bạn không remove đi được đâu bạn ạ...:(

Dạ...
Cho em (con) hỏi...em không rành điện thoại, càng lại không rành điện thoại kết hợp PDA (như HTC).
Ban đầu em định mua Iphone4 xài...mà ra đường ai cũng xài Iphone4, nếu mình xài thì ... thành ra ..."cá mè 1 lứa", chẳng có phong cách riêng của mình nên mua đại cái máy HTC này cho nó lạ hơn mấy iphone kia. (Xài cũng ưng ý)...

Em dùng HD Mini này vào trang web tiếng Việt để đọc...chữ được chữ không..., nó hiện ra ô vuông (giống trò chơi "Chiếc Nón Kì Diệu" vậy)? Vậy mình mần sao cho nó hiện ra chữ Việt hết cho mình đọc được. Mấy anh chị cô bác làm ơn giúp đỡ... hướng dẫn cận kẽ (vì em mù máy tính) dùm em.

Em xin cám ơn.

bạn up rom mới của bác quang đi nó sẽ hộ trợ tốt fonts tiếng việt cho bạn.up bản v09 đó cách up rom thì cực đơn giản bạn đọc lại các bài đầu nhé.dùng sspl để up.chúc thành công.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 51 minutes:

nhớ trước khi up rom mới bạn phải ghi lại bản rom gốc của máy nhé ,đề phòng bất chắc còn úp lại cứu máy.
bạn vào setting/about phone/software information rồi ghi lại nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Back