• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình cũng làm theo các bước ,rồi chạy UPGRADE_ROM.bat sao nó cứ đứng trơ ra không chạy gì hết vẫn ở chế Bootloader hoài
Chỉ giúp với vì lính mới chưa rõ

Các file update.bat chạy ở môi trường DOS trong trường hợp máy bạn đang Sync với PC trong windows mà.Nếu bạn về Bootloader rồi thì sao chạy được nữa nhỉ ???

Mình cũng làm theo các bước ,rồi chạy UPGRADE_ROM.bat sao nó cứ đứng trơ ra không chạy gì hết vẫn ở chế Bootloader hoài
Chỉ giúp với vì lính mới chưa rõ

1. up STEP_1
2. Để PPC đến màn hình align screen rồi để PPC kết nối với PC ở chế độ Guest
3. Chạy file upgrade_rom.bat

Bạn mà để bootloader thì mình nghĩ ko chạy được file upgrade_rom.bat là đúng vì hình như nó phải copy một số file vào PPC để uprom thì phải.

Bạn thử làm lại xem sao. Chúc bạn thành công!

Bác có thể giúp chỉ cách fix lại Model được không? Ngồi tìm cả buổi trong Rom mà không thấy nó ở đâu 8-|

Cái này bạn chỉ cần vào registry, tạo 1 khóa là xong:
Vào HKCU\System, tạo 1 khóa kiểu String với tên là ModelID, value là PM300. Xong bạn soft reset rồi vào device info sẽ thấy kết quả.
Chúc vui

Đọc mấy thứ trên diễn đàn thấy nhức đầu quá nhưng cuối cùng thì cũng quyết định liều up rom voi bản 1.0 Fix 2. Sau khi up xong thì có mấy vấn đề phát sinh, mong các "tiên sinh" chỉ giáo cho:
- Không kết nối wifi được
- không kết nối internet qua PC được.
- Tôi chạy chương trình extended rom.cab để tận dùng gần 10MB của ext rom cài phần mềm nhưng chỉ nhìn thấy chứ không thể install được phần mềm. Trước đây ở WM05 thì vẫn mở ext rom và install tốt, không vấn đề gì cả.
Tiên sinh nào có cao kiến gì thì cho biết ngay nhé

sao không đưa thông tin của máy lên
IPL 2.15.0001 thì là G4. Nếu không giống vậy chắc máy bạn là G3
Bạn up về Rom Aku2.2 rồi up lại theo các bước của bác Quang nha
Aku 2.2 http://www.sharebigfile.com/file/109203/RUU-Prophet-220734-2207114-024721-NVID-exe.html

Thông số của mình là SPL:2.20.0000 . Minh đã up lại bản RUU-Prophet-220734-2207114-024721-NVID-exe rồi. Đang muốn up lên cái bản mới này nhưng chưa biết fai làm thế nào

Đọc mấy thứ trên diễn đàn thấy nhức đầu quá nhưng cuối cùng thì cũng quyết định liều up rom voi bản 1.0 Fix 2. Sau khi up xong thì có mấy vấn đề phát sinh, mong các "tiên sinh" chỉ giáo cho:
- Không kết nối wifi được
- không kết nối internet qua PC được.
- Tôi chạy chương trình extended rom.cab để tận dùng gần 10MB của ext rom cài phần mềm nhưng chỉ nhìn thấy chứ không thể install được phần mềm. Trước đây ở WM05 thì vẫn mở ext rom và install tốt, không vấn đề gì cả.
Tiên sinh nào có cao kiến gì thì cho biết ngay nhé

Bác nên qua Thảo Luận Sử Dụng kết nối của PPC mà tham khảo thêm nghe.Còn bản 1.0 fix 2 tui cũng bị như bác không thể nào cài vào được.Nhưng từ bản 1.0 ER đã cài một số soft file cab rồi (gần 9.6MB)nên bác cài làm gì nữa nè.:D

Thông số của mình là SPL:2.20.0000 . Minh đã up lại bản RUU-Prophet-220734-2207114-024721-NVID-exe rồi. Đang muốn up lên cái bản mới này nhưng chưa biết fai làm thế nào

Vấn đề này nói nhiều rồi mà.Bác quay lại mấy trang đầu tham khảo thêm nghe.

help me - không UpRom đc Fantastic Mobiz XBow v1.1i

Sao mình không thể Uprom từ PDAMobiz WM6 1.0 lên Fantastic Mobiz XBow v1.1i được vì bị lỗi ở step 2,
1.Mình đã up step 1 xong
2.không rút cáp ÚB mà để PPC tự boot WM5 đến Align Sreen thì connect ở chế độ guest
3.Chay UPGRADE_ROM.bat ở step 2 thì bị lỗi như hình bên

bạn post hình to lên mới nhìn thấy lỗi được chứ

tui thấy chữ Enjoy. Good luck kìa
vậy là xong rồi đó bác. Bác HR nữa là xong

Bác jackyminh copy rom đó ra ổ C rồi up thử xem,có khi đường dẫn tới file dài wá là bị lỗi như bác đó

Mình đang sử dụng bản Fix2 của bác Phạm Quang , nhưng ko hiễu sao khi sạc pin đầy 100% thì 1 lúc sau nó tụt xuống còn ~70% thôi , các bác có cách nào khắc phục dc ko? Lúc trc mình xài bản PDAmobiz 1.0 cũng có tình trạng tương tự , thanks các bác

Trước khi dùng bản 1.0 fix 2 mà được các thành viên đánh giá là ổn định nhất tôi vẫn truy cập được wifi và internet khi kết nối với PC. khi up rom xong thi không vào được nữa, không biết là do rom hay là do máy. Quá trinh up rom không thấy báo lỗi gì cả. Mọi việc bình thường? có ai gặp trường hợp như tôi không? các bác cho ý kiến với.
ext rom không sử dụng được mặc dù đã unhide? các bác có cao kiến gì không? không thể install phần mềm vào ext rom. Không sủ dụng 10MB nay thì phí quá.

Trước khi dùng bản 1.0 fix 2 mà được các thành viên đánh giá là ổn định nhất tôi vẫn truy cập được wifi và internet khi kết nối với PC. khi up rom xong thi không vào được nữa, không biết là do rom hay là do máy. Quá trinh up rom không thấy báo lỗi gì cả. Mọi việc bình thường? có ai gặp trường hợp như tôi không? các bác cho ý kiến với.
ext rom không sử dụng được mặc dù đã unhide? các bác có cao kiến gì không? không thể install phần mềm vào ext rom. Không sủ dụng 10MB nay thì phí quá.

1. Thử vào Settings/Connections, chạy USB to PC rồi bỏ chọn ở mục Enable advanced network functionnality xem sao

2. Mới unhide thì chỉ nhìn thấy ExtRom thôi, muốn ghi vào đó cần phải unlock nữa.

Mình đang sử dụng bản Fix2 của bác Phạm Quang , nhưng ko hiễu sao khi sạc pin đầy 100% thì 1 lúc sau nó tụt xuống còn ~70% thôi , các bác có cách nào khắc phục dc ko? Lúc trc mình xài bản PDAmobiz 1.0 cũng có tình trạng tương tự , thanks các bác
Lỗi này do nhiều nguyên nhân gây ra, cho nên bác hãy kiểm tra tuần tự như sau:

Trước hết bác kiểm tra xem PPC của bác có đang bật các kết nối như: WiFi, Bluetooth, IrDA mà bác chưa cần dùng đến hay không? Nếu không cần thiết thì bác tạm tắt các kết nối này đi.

PPC của bác đang chạy bản Radio version mấy? Nếu là bản 2.69.11 (pin sụt nhanh) thì bác up lại bản radio 2.69.21 xem sao.

Bác tìm trong thư mục Windows trên PPC xem có file XDADev_BatFix.exe không, nếu không có tức là có vấn đề trong quá trình uprom. Bác lấy file attached dưới đây để copy vào thư mục Windows rồi reset lại xem sao!

Để có thể tận dụng ~10M ở ExtRom bác làm như sau:
- Để nhìn thấy được Ext_ROM, có lẽ bác biết rồi nhưng tui xin nhắc lại cho trọn vẹn :D:
HKLM\System\StorageManager\AutoLoad\TRUEFFS_DOC1 - "Bootphase"= 2
HKLM\System\StorageManager\Profiles\TRUEFFS_DOC1 - "MountHidden"= 0

- Để có thể can thiệp vào Ext_ROM như xóa bỏ hay cài đặt thêm các phần mềm vào đây:
HKLM\Drivers\Builtin\TRUEFFS1 - "SoftwareWriteProtect" = 0

- Sau khi vọc chán chê vào cái Ext_ROM, thì ta khóa nó lại (Lock):
HKLM\Drivers\Builtin\TRUEFFS1 - "SoftwareWriteProtect" = 1

- Giấu Ext_ROM đi (Hide):
HKLM\System\StorageManager\Profiles\TRUEFFS_DOC1 - "MountHidden"= 1
Riêng HKLM\System\StorageManager\AutoLoad\TRUEFFS_DOC1 cứ để nguyên khóa Dword "Bootphase"= 2 để cho các phần mềm cài trên Ext_ROM chạy được.

Note: Đoạn hack register này tui sưu tầm của cao thủ shooter

Tôi cài ROM fix3 dùng Photo contact 4 để khởi động cùng với máy toàn báo lỗi mong các pro chỉ cách khắc phục

bác phải nói rõ là báo lỗi j. được thì chụp cái hình cho mọi người biết mới giúp dc

Tôi đã làm thử theo hướng dẫn của wantoknow nhưng không thấy có kết quả. Trừ cái hiện tượng sụt pin thì phải đến ngày mai mới biết được xem là có hiệu quả không vì trong windows đã có file đấy rồi.
Tôi đã thử sửa registry theo hướng dẫn unhide và unlock nhưng không thể nào install phần mềm. Tôi dùng resco để điều chỉnh registry rồi khởi đông lại. Mọi thông số đều tốt nhưng khi cài đặt phần mềm thì báo là không cài được, Tôi dùng resco để format ext rom (vì nó được coi là thẻ nhớ thứ 2) nhưng đều không được và báo là chưa unlock (mặc dù tôi đã sửa registry theo như hướng dẫn). Tôi cũng đã kiểm tra lại thông số trong registry SoftwareWriteProtect" = 0, đúng như hướng dẫn của bác wantoknow.
Các bác có cao kiến gì khác không?
tôi dùng dopod pro 818
Rom 10.2.0.8
Radio 2.47.11
Protocol 4.1.13.24
Mong nhận được hướng dẫn của các bác

Nhân thể các bác có thể hướng dẫn lam thế nào để chụp được màn hình của PDA để đưa lên diễn đàn. Nhiều lúc có lỗi nhưng không biết cách chụp nên phải mô tả mất nhiều thời gian quá.

Bac PQ khi nào thì có ROM wm6 hoàn chỉnh thế?

Có bác nào dùng v 1.0 fix 2 cua PQ mà bị tụt pin như tôi không? khoảng 1h mất 20%. Chắc là đi làm phải cắm điện vào người để sạc mất thôi. Tôi dùng Dopod 818 pro.

Last edited by a moderator:
bác phải nói rõ là báo lỗi j. được thì chụp cái hình cho mọi người biết mới giúp dc

Hình của nó đây các bác giúp nhé

Status
Không mở trả lời sau này.
Back