• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

các bác cho em hỏi có ai bị giống em không?? máy em pin sạc đến 90% thì e nó bắt đầu "nhảy cóc" @_@ nghĩa là từ 90 lên 93 lên 94 rồi 97 xong 100 luôn @_@. mà sao pin e sạc mau quá.ai trên này cũng than là trên 3 tiếng. thế mà e sạc chỉ có 2h30 - 3h là full ah @_@
không biết như dậy cục pin có vấn đề gì không nữa
Cái này còn phụ thuộc vào bản rom (Base rom, Kernel....). Mình đang dùng bản Rom Cook 2.3.4 ( Nguyên bản từ bản Rom Ship châu Âu vừa update và tác giả chỉ deodexed lại ) xạc cũng chỉ khoảng 2 tiếng rưỡi là đầy. Dùng bản này (Cook nguyên bản rom Ship) cũng hay phết (Các bản Rom Cook hiện giờ cũng chưa nổi bật vì vướng mắc ở khâu các Kernel Cook không hợp với base rom 2.3.4). Các bạn có thể tham khảo ở đây :

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1216147

Tôi đã thử Video Call qua Skype với mod@caothanhhai sáng hôm kia với Android 2.3.3

Tuy nhiên trưa nay mới thử qua Google Talk (Android 2.3.4) với mod @ancoa66 .Tuy nhiên dùng wifi thì Skype tốt hơn Talk nhiều
Nhưng hình như dùng 3G có khác thì phải ( theo nhận xét của mod caothanhhai)

vậy là htc có thể gọi video call trực tiếp dc rồi hả pac
Vừa TEST tiếp với bác Hanoiwap và kết quả cũng rất tốt với 3G

sen có bị bụi trong vào màn hình k nhỉ.nghe mấy bác dùng sen bảo thế a e dùng rồi giải đáp phát

sen có bị bụi trong vào màn hình k nhỉ.nghe mấy bác dùng sen bảo thế a e dùng rồi giải đáp phát

Ý Bác là sao ạ, Bụi trong hay bụi bay vào phía trong của mà hình.? Các bác cho em hỏi là có Remove được cái Sense 3.0 này bằng SystemApp Remove không ạ. Nếu Remove được thì có nên Remove đi không. Vì em thấy nó cũng nặng nặng. Có cách nào phân biệt được Sen 3G và Sen 4G không các Bác.?

Chỉnh sửa cuối:
Ý Bác là sao ạ, Bụi trong hay bụi bay vào phía trong của mà hình.? Các bác cho em hỏi là có Remove được cái Sense 3.0 này bằng SystemApp Remove không ạ. Nếu Remove được thì có nên Remove đi không. Vì em thấy nó cũng nặng nặng. Có cách nào phân biệt được Sen 3G và Sen 4G không các Bác.?

vip mà hỏi câu bó tay

bụi màn hình là từ build của nhà sản xuất, đi lựa con nào ko có bụi mà mua, nếu có thì chút đỉnh chả ảnh hưởng gì đâu, nokia, lg, moto....đều có bụi như nhau, và bị bụi thì chỉ một số do build

còn bụi ở mặt sau thì cũng vô tư đi, 1,2 tháng tháo ra thổi là sạch sẽ, rất dễ chùi, mình mua tính đên giờ là gần 2 tháng (10 ngày nữa là đúng 2 tháng) nhưng cũng chả thèm chùi bụi, chỉ tháo năp 1 lần duy nhất khi root em nó thôi.

chơi htc là do nó có sense, bạn xóa đi thì còn gì là htc hả bạn, cũng đừng quan tâm đến số ram trống, bạn cần ram trống để nhìn à, quan trọng là cần chạy gì nó tự hiểu rồi cấp ram để chạy, mình còn chả thèm cài task kill nữa kìa, cứ chạy ầm ầm, vào game hd nó tự biết cần ram nhiều và nó sẽ kill mấy cái ko dùng để cấp ram cho mà chơi....

mua con này là hợp lý rồi bạn à, mua s2 thì lỗi từa lưa...

sen 3g thì do htc build, còn sen 4g là do của nhà mạng , ví dụ của tmobile ở mỹ chẳng hạn, lưu ý với bạn là cứ htc quốc tế mà chơi nhé, khỏi unlock gì cho mệt và cái máy chỉ có chữ htc chứ ko đóng dấu thêm logo của nhà mạng nào, nên nhìn cũng đỡ lúa.....

Mình mới dùng sensation, vấn đề pin đuối quá. Sạc thì phải khoảng 4h mới đầy. Mình muốn mua thêm 1 cục pin dự phòng (Dung lượng cao thì càng tốt) và 1 sạc ngoài (không phải nhét pin vào máy để sạc). Bạn nào đã dùng xin chia sẻ ít kinh nghiệm. Mình nên mua loại nào và giá cả thế nào? Thanks!

mới mua à, tải bản cập nhật qua ota đi sạc pin sẽ mau hơn tầm 2-3 giờ à

đang chờ bản 1.45 mà chưa thấy có trên ota

Mới chỉ có Sens bản EU aupdate đc. lên 2.3.4 thồi. Còn hàng asia thì chưa thấy ji cả bạn ạ

mới mua à, tải bản cập nhật qua ota đi sạc pin sẽ mau hơn tầm 2-3 giờ à

đang chờ bản 1.45 mà chưa thấy có trên ota[/QUOTE
Máy mình đang dùng phiên bản android 2.3.3, số phần mềm 1.34.415.1 là mới nhất rồi. Hình như máy xuất cho thị trường arabic thì phải vì khi reset phone và trong dictionary toàn chữ giun.
Bạn nào đã dùng pin dự phòng share cho mình ít thông tin kinh nghiệm đi.

Cái này còn phụ thuộc vào bản rom (Base rom, Kernel....). Mình đang dùng bản Rom Cook 2.3.4 ( Nguyên bản từ bản Rom Ship châu Âu vừa update và tác giả chỉ deodexed lại ) xạc cũng chỉ khoảng 2 tiếng rưỡi là đầy. Dùng bản này (Cook nguyên bản rom Ship) cũng hay phết (Các bản Rom Cook hiện giờ cũng chưa nổi bật vì vướng mắc ở khâu các Kernel Cook không hợp với base rom 2.3.4). Các bạn có thể tham khảo ở đây :

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1216147
Đang xài rom mà bác ân giới thiệu,thấy cũng ổn lắm.Thấy pin dùng lâu hơn( theo nhận xét của mình)

hix.các bác cho e hỏi sao e thấy thằng sen này cảm giác không mượt lắm. lúc trước xài Galaxy s với DHD thì tay e chưa đụng vào màn hình nó đã ăn rồi. e này e chạm có cảm giác chạm lên rồi mà chả thấy phản ứng gì hết. lúc trước hình như nghe ai trong đây nói HTC giảm độ nhạy xuống để tránh việc ấn nhầm đúng không ạ?? máy cả chục triệu mà cảm ứng như vậy hơi bèo :D
P/S: không biết tại máy e bị hay không nên các bác ý kiến giúp em. e thử bằng multitouch test

hàng này hót thật đang định gôm nó mà đang lưỡng lự lỗi nó có nhiều ko, với lại đang sắp ra con evo 3d giá tầm hơn 500k đến 1tr...phân vân

hàng này hót thật đang định gôm nó mà đang lưỡng lự lỗi nó có nhiều ko, với lại đang sắp ra con evo 3d giá tầm hơn 500k đến 1tr...phân vân

Nên chờ Evo 3D, vì công nghệ vượt trội. trungmobile.vn bán con Evo 3D giá xít xoát 15 triệu đấy. Em Sen này rẻ hơn nhiều!

ngoài trải nghiệm 3D ra, trên gsmarena đánh giá con này không thật sự đáng mua hơn SEN ( dù ram tốt hơn nhưng tốc độ không hơn bi nhiêu, lại còn thua ở trọng lượng (nặng hơn), thời gian dùng pin, camera 2D )
http://www.gsmarena.com/htc_evo_3d_v...review-626.php
Giá hàng xách tay hiện tại hơn Sen đến hơn 2tr ( vì không kèm thẻ nhớ )
Các bạn đánh giá sao ?

Không có sự chênh lệch 500k đến 1M đâu.Đó là giá tưởng tượng mà thôi

ngoài trải nghiệm 3D ra, trên gsmarena đánh giá con này không thật sự đáng mua hơn SEN ( dù ram tốt hơn nhưng tốc độ không hơn bi nhiêu, lại còn thua ở trọng lượng (nặng hơn), thời gian dùng pin, camera 2D )
http://www.gsmarena.com/htc_evo_3d_v...review-626.php
Giá hàng xách tay hiện tại hơn Sen đến hơn 2tr ( vì không kèm thẻ nhớ )
Các bạn đánh giá sao ?

Tôi đã dùng rồi và có nhận xét sau (có thể hơi chủ quan,đọc để tham khảo thôi nhé):
-Ram hơn một chút mà nhanh hơn nhiều (nhất là khi chạy đa nhiệm)
-Nặng hơn một chút nhưng rất đầm tay.Phù hợp với đàn ông.Rất nam tính
-Pin tốn hơn nhưng bù lại pin dung lượng cao hơn.Thực tế dùng lâu hơn Sensation (So sánh rất đúng vì cùng một người sử dụng)
-Nếu cộng cả thẻ nhớ 8GB thì chênh bao nhiêu?Hơn 2tr?Quá hợp lý

hix.các bác cho e hỏi sao e thấy thằng sen này cảm giác không mượt lắm. lúc trước xài Galaxy s với DHD thì tay e chưa đụng vào màn hình nó đã ăn rồi. e này e chạm có cảm giác chạm lên rồi mà chả thấy phản ứng gì hết. lúc trước hình như nghe ai trong đây nói HTC giảm độ nhạy xuống để tránh việc ấn nhầm đúng không ạ?? máy cả chục triệu mà cảm ứng như vậy hơi bèo :D
P/S: không biết tại máy e bị hay không nên các bác ý kiến giúp em. e thử bằng multitouch test

"DHD thì tay e chưa đụng vào màn hình nó đã ăn rồi" Vậy chắc là máy hỏng

Tôi đã dùng rồi và có nhận xét sau (có thể hơi chủ quan,đọc để tham khảo thôi nhé):
-Ram hơn một chút mà nhanh hơn nhiều (nhất là khi chạy đa nhiệm)
-Nặng hơn một chút nhưng rất đầm tay.Phù hợp với đàn ông.Rất nam tính
-Pin tốn hơn nhưng bù lại pin dung lượng cao hơn.Thực tế dùng lâu hơn Sensation (So sánh rất đúng vì cùng một người sử dụng)
-Nếu cộng cả thẻ nhớ 8GB thì chênh bao nhiêu?Hơn 2tr?Quá hợp lý

vậy hả bạn, nếu thật sự có bấy nhiêu ưu điểm thì có lẽ hơn 2tr cũng khá ok

Back