• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

các pac cho e hỏi có ai sài sensation bị giống e ko
đang xài sim dcom lướt web máy báo pin yếu con 8%
tắt máy tháo pin ra gắn sim vô sài máy báo pin 25%
lúc trước sài hd2 va dhd khi tháo pin ra gắn lại toàn giảm
chỉ có con này là tăng

Pin tốt đấy bạn ạ.

à các pác có ai bị giống e về màn hình của htc sensatio lâu lâu có hiện tượng bị giật màn hình.nó thấy có soc ngang màn hình mà sọc nhỏ.

à các pác có ai bị giống e về màn hình của htc sensatio lâu lâu có hiện tượng bị giật màn hình.nó thấy có soc ngang màn hình mà sọc nhỏ.

Hiện tượng này là do 1 số widget, icon ko tương thích với độ phân giải qHD của Sensation nên khi để ra màn hình home bị sọc ngang quanh widget, icon đó. Khởi động lại sẽ hết, nhưng có thể lâu lâu lại bị lại :)

Các bác có bác nào biết bản radio nào sóng sánh ngon một chút không chỉ dùm em với? em dùng Vinaphone nhưng 3G cứ chập chờn lúc mất lúc được - bực quá !

Sau quá trình sử dụng, mình thấy Sensation update thời tiết chưa được chuẩn xác lắm, hoặc bị trễ so với thực tế, mặc dù đã thực hiện update thủ công và tự động! Trước đây chạy Android trên HD2 thấy rất chuẩn!

Sau quá trình sử dụng, mình thấy Sensation update thời tiết chưa được chuẩn xác lắm, hoặc bị trễ so với thực tế, mặc dù đã thực hiện update thủ công và tự động! Trước đây chạy Android trên HD2 thấy rất chuẩn!
Cùng ý kiến với bạn này

có pac nào sài thử kennel v5 của mdj chưa.
e xài kennel v5 của mdj hay bị sọc màng hình (sọc cũng nặng à nha)
phải tắt máy mở lại mới hết

có pac nào sài thử kennel v5 của mdj chưa.
e xài kennel v5 của mdj hay bị sọc màng hình (sọc cũng nặng à nha)
phải tắt máy mở lại mới hết

Mình sử dụng được 2 hôm rồì nhưng chưa thấy lỗi này.

tốt chỗ nào pac thấy nguy hiểm lắm.

Cái này mình ko nhớ đọc ở đâu nữa. Nhưng nếu mình tháo pin ra lắp vào mà tăng % thì pin tốt. Còn con hd2 của bạn chắc pin nó kém rùi nên bị như vậy. Hj

Cùng ý kiến với bạn này
Cái này là do accuweather.com nó cập nhật chậm đấy bạn ạ. DHD của mình.cũng vậy

Có cách nào Mod lại để thay thế accuweather.com bằng googleWeather cho phần Thời tiết không các bác nhể?

Ngoài ra, về phần mềm nghe nhạc mặc định của máy, mình không thể add thêm các file nhạc để trong folder trên thẻ nhớ. Chỉ nghe được những file gửi qua Bluetooth từ máy khác đến. Có bạn nào giống mình không vậy?

Chỉnh sửa cuối:
Có cách nào Mod lại để thay thế accuweather.com bằng googleWeather cho phần Thời tiết không các bác nhể?

Ngoài ra, về phần mềm nghe nhạc mặc định của máy, mình không thể add thêm các file nhạc để trong folder trên thẻ nhớ. Chỉ nghe được những file gửi qua Bluetooth từ máy khác đến. Có bạn nào giống mình không vậy?

Có cách là up bản Rom khác bạn nhé. Mình ko nhớ có lần mình up một bản Rom nào đó thì có phần chọn là accuweather.com hoặc googleWeather

Còn phần nghe nhạc mỗi lần bạn chép thêm một bài nhạc thì bạn vào phần "Thư viện của tôi-nghệ sĩ, album bạn tìm và nghe thử một đoạn thì nó mới chuyển qua phần" tất cả bài hát" đc. Mình hay làm như thế :)

ai chỉ em cách cài game với

đây là lần đầu em dùng androi nên không biết cách cài game và app mọi người chỉ giúp em với.em cop mấy game vào máy nhưng không biết làm thế nào để tìm nó cả:((.

đây là lần đầu em dùng androi nên không biết cách cài game và app mọi người chỉ giúp em với.em cop mấy game vào máy nhưng không biết làm thế nào để tìm nó cả:((.

Bạn copy các file (game+app).apk vào thẻ nhớ sau đó dùng chương trình quản lý file (ví dụ như root explorer, file Manager ...) mở ra và cài đặt bình thường thôi.

Có ai bít cách dùng DLNA trên phone Sens ko? Nghe nói nó có công nghệ này ( kết nối ko dây với TV sony). Vậy laptop có DLNA có kết nối với đt đc ko?

Tình hình là thế này, em đang ở Huế mà con Sensation của em lại không vào được mạng wifi của khách sạn mặc dù đã connected, trong khi đó laptop và con sony vivaz thì vào phe phé. Anh em đang dùng đã bao giờ gặp trường hợp này chưa?

Tình hình là thế này, em đang ở Huế mà con Sensation của em lại không vào được mạng wifi của khách sạn mặc dù đã connected, trong khi đó laptop và con sony vivaz thì vào phe phé. Anh em đang dùng đã bao giờ gặp trường hợp này chưa?
Em đây, cũng vậy nhé mấy bản rom bên xda em mới up cũng bị như vậy, laptop phát wifi sóng đầy lên tận ngọn mà update weather cứ báo là không kết nối được, tắt wifi dùng 3G thì lại update phe phé, thế mới đau chứ!

Có bạn nào gặp tình trạng này giống mình ko? xin chỉ cách khắc phục.Lỗi như sau:
Khi mình để hình 1 ai đó trong danh bạ(sau khi crop hình) lúc mới đầu thì hình bt ko sao hết,nhưng khi tắt máy hay restart máy lại thì hình bị vỡ hạt,kể cả wiget people cũng vậy.Thử nhìu lần vẫn bị như thê

Có bạn nào gặp tình trạng này giống mình ko? xin chỉ cách khắc phục.Lỗi như sau:
Khi mình để hình 1 ai đó trong danh bạ(sau khi crop hình) lúc mới đầu thì hình bt ko sao hết,nhưng khi tắt máy hay restart máy lại thì hình bị vỡ hạt,kể cả wiget people cũng vậy.Thử nhìu lần vẫn bị như thê

Tình trạng này là do một số widget chưa tương thích với màn hình qHD. Bạn remove nó đi xem thế nào!

Back