• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

các mod cho e xin ý kiến.bên xda có topic post theme va các bộ skin cho giao diện sene của htc sao bên pdaviet chúng ta cac mod ko làm 1 topic nhu vậy.

các mod cho e xin ý kiến.bên xda có topic post theme va các bộ skin cho giao diện sene của htc sao bên pdaviet chúng ta cac mod ko làm 1 topic nhu vậy.

Nếu lập topic về themes và skins phải có nhiều thành viên tâm huyết biết đồ họa.Số đông thành viên trong diễn đàn thường chỉ sử dụng nên khó có thể lập topic được.Nếu copy từ diễn đàn khác thì ....Vì vậy chỉ có một số themes và scene chúng tôi đưa vào trong rom

tại sao mình cắm các loại tai nghe khác vào em sensation lại ko nghe được vậy hả pro

uh pac nói cũng đúng.mà ko bik trong diển đàn có thể thống kê dc các mod nào là cao thủ về theme và skin ko nhỉ

uh pac nói cũng đúng.mà ko bik trong diển đàn có thể thống kê dc các mod nào là cao thủ về theme và skin ko nhỉ

Không ai là cao thủ cả.Đóng góp của nhiều thành viên nhiệt huyết sẽ có kết quả
Người biết đồ họa thì làm cho người khác đóng gói.
Tôi vẫn nhớ khi còn dùng WM.Tôi là thành viên của nhóm thử nghiệm cho SPB.Khi đó tôi nhờ mọi người dịch tiếng Anh để làm phần mềm dạy tiếng Việt.Hồi đó không có ai giúp tôi.Tôi có ông bạn quen (vẫn thường sử dụng rom của tôi) thiết kế ảnh khởi động nhưng cũng không nhờ được.
Thường bạn mất công sức làm cho cộng đồng.Nhưng cũng không có mấy thành viên giúp bạn.
Mọi người thường tự làm để có tiếng chứ không muốn làm tập thể (trừ công ty kinh doanh)

Máy của mình có hiện tượng khi bấm các phím cảm ứng bên dưới thì bị rung chập chờn,lúc rung lúc không.Để rung khi nhập liệu tin nhắn cũng như vậy.Không biết máy có lỗi gì không nhỉ?Có bạn nào bị như thế không???

Máy của mình có hiện tượng khi bấm các phím cảm ứng bên dưới thì bị rung chập chờn,lúc rung lúc không.Để rung khi nhập liệu tin nhắn cũng như vậy.Không biết máy có lỗi gì không nhỉ?Có bạn nào bị như thế không???
theo mình thì nên để off tính năng rung khi nhập liệu vì rung nhiều sớm muộn gì cũng sẽ hỏng bộ phận đấy.

con sensation của em bị mất loa ngoài: sau khi phát lại đoạn video em quay 2,3 lần gì đó thì nó mất sound luôn. Em đã factory reset rồi nhưng sound vẫn biệt tăm. Thử cắm tai nghe thì có sound nhưng rút tai nghe ra thì tất cả âm thanh đều ko có. Các bác giúp em với.

Đã có bạn nào up qua ota lên được FW 2.3.4 chưa?mình kiểm tra hoài mà vẫn chưa có chứ.

con sensation của em bị mất loa ngoài: sau khi phát lại đoạn video em quay 2,3 lần gì đó thì nó mất sound luôn. Em đã factory reset rồi nhưng sound vẫn biệt tăm. Thử cắm tai nghe thì có sound nhưng rút tai nghe ra thì tất cả âm thanh đều ko có. Các bác giúp em với.
Nếu đã factory reset mà vẫn bị thì có 2 khả năng :
1. Jack cắm tai nghe bị kẹt (Khi bạn rút tai nghe ra nó không nhả lẫy để nối với loa ngoài)
- Khăc phục : Cắm vào rút ra tai nghe nhiều lần hoặc có thể lấy bông ngoáy tai của trẻ em thấm tí cồn lau vào trong lỗ cắm tai nghe.
2. Loa ngoài hỏng (Hoặc đơn giản chỉ bong mối hàn)_ Vụ này bạn Smile đã bị dính rồi.
- Khắc phục : Mang đi bảo hành

1. Jack cắm tai nghe bị kẹt (Khi bạn rút tai nghe ra nó không nhả lẫy để nối với loa ngoài)
- Khăc phục : Cắm vào rút ra tai nghe nhiều lần hoặc có thể lấy bông ngoáy tai của trẻ em thấm tí cồn lau vào trong lỗ cắm tai nghe.
2. Loa ngoài hỏng (Hoặc đơn giản chỉ bong mối hàn)_ Vụ này bạn Smile đã bị dính rồi.

Anh ơi em nghĩ là nếu Jack cắm tai nghe bị kẹt thì nó sẽ vẫn hiện biểu tượng đang cắm tai nghe trên màn hình.
Theo em thì khả năng thứ hai là cao hơn :)

Sens 4G không sử dụng đc 3G/GPRS Mobifone?

Chào các bác, máy mình là Sens 4G T-mobile, trc khi root và cài rom của LeeDroid vào thì máy mình vào net = 3G hay gprs bình thường, hôm nay mình up bản rom cook của leedroid trên xda-dev thì mọi thứ chạy mướt hơn, nhanh hơn, free ram cũng nhìu hơn, nhưng bực mình cái 3G ko vào net đc. mình đã set các thông số 3G mobifone như lúc trc khi root/up rom. có ai bị như mình ko ? fix thế nào vậy các bác ?
-----------------------
Đã fix được lỗi, do bản rom của Leedroid trên xda-dev. mình down rom revolution HD về flash xong thì xài 3G,wifi bình thường, nhanh cực kì, vote revolution HD

Chỉnh sửa cuối:
Hi all!
Mình mới làm wen đc với AD và mua con Sens này về chạy 3 ngày, xin hỏi các bro vấn đề sau:
Về app System Panel , xin hỏi là nên tắt các dịch vụ chạy ngầm nào và có thể disable luôn k cho service đó chạy lại đc ko ? Vì máy mình free ram lúc mới mua về lúc nào cũng chỉ có 1xx Mb ram, (k bật live wall hay weather gì cả)

Bác à, máy em bị hỏng loa trong (bung mối hàn) chứ hổng phải loa ngoài ạ! :D Nghe điện toàn phải bật loa ngoài (trước khi bảo hành).

Hi all!
Mình mới làm wen đc với AD và mua con Sens này về chạy 3 ngày, xin hỏi các bro vấn đề sau:
Về app System Panel , xin hỏi là nên tắt các dịch vụ chạy ngầm nào và có thể disable luôn k cho service đó chạy lại đc ko ? Vì máy mình free ram lúc mới mua về lúc nào cũng chỉ có 1xx Mb ram, (k bật live wall hay weather gì cả)
Bạn không cần phải tắt ứng dụng chạy ngầm nào trong đó cả (trừ những ứng dụng mà bạn mở lên nhưng chưa thoát hẳn như game, các ứng dụng bản khởi chạy nó hoặc ai dó nghịch máy bạn họ bất lên mà không thoát hoàn toàn thì bạn nên tắt những ứng dụng đang chạy đó vì nếu để nó chạy như thế sẽ rất nhanh hết pin. nếu là ứng dụng duyệt web mà không thoát hoàn toàn thì sẽ rất tốn MB đó). còn lại không phải tắt gì hết lý do là máy sẽ tự tắt những ứng dụng khác và làm trống nhiều free ram cho bạn khi bạn chạy những ứng dụng đòi hỏi nhiều free ram.(bạn có thể kiểm trứng bằng cách chạy một game HD nặng nào đó sau đó thoát game, nhớ thoát hẳn nhá. Bạn sẽ thấy free ram sẽ gần tới 200mb đó)

Em Sen của em thi thoảng bị tình trạng khi nhận cuộc gọi đến thì không mở được khóa màn hình, máy em dùng rom ship và chưa s-off, có bác nào bị như vậy không?

Em Sen của em thi thoảng bị tình trạng khi nhận cuộc gọi đến thì không mở được khóa màn hình, máy em dùng rom ship và chưa s-off, có bác nào bị như vậy không?

THế thì còn chơf gì nữa. Ra ngoài top tìm hiểu cách S-Off, Root và cài recovery để Up Rom khác thôi :)

Back